Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba msaada wa hii sentensi

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Tom wa Arusha, Jun 14, 2011.

  1. T

    Tom wa Arusha Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna hii sentensi, sasa sina uhakika kama ina leta mantiki au la. ila ninependa kuwashirikisha nanyi wenzangu."Baba/mama mimi ni mwanao wa ngapi?" sasa kwa kiingereza sijui ita tamkwaje au kuandikwaje?
     
  2. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Baba, / mama, mimi katika kuzaliwa ni wangapi?

    Baba,/mama, katika watoto wako mie ni wa ngapi kuzaliwa?
     
  3. Garmii

    Garmii Senior Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah tom imekataa hiyo.
     
  4. S

    Senior Bachelor Member

    #4
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    You could ask someone: "Where do u fall in your family's birth order"?- yaani kwenu wewe ni wangapi kuzaliwa?
    Kwa hiyo: kwa sentensi yako unaweza kumuuliza baba/mama yako: "where do I fall in the/our family's birth order"?

    Siku njema.
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,258
    Likes Received: 8,847
    Trophy Points: 280
    Mantiki yake ni nini?Dad, Mom, am I your 1st, 2nd, 3rd...child?
     
  6. makandokando

    makandokando JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kwamba watu wengi wanafikiri lugha ni kama hisabati....yaani 1 + 1 = 2 na pia 2 = 1 + 1. Lugha haipo hivyo jamani. Kingereza sio mirror image ya Kiswahili na wala Kiswahili sio mirror image ya kiingereza.

    Sio kila neno au sentensi ya kiswahili inaweza kupatiwa kingereza chake cha moja kwa moja, na sio kila sentensi ya kingereza inaweza kupatiwa kiswahili chake cha moja kwa moja.

    Kwa hiyo basi.....sentensi hiyo "Baba/mama mimi ni mwanao wa ngapi?" inaweza kutafsiriwa kwa njia nyingi kutegemea na nani anauliza na madhumuni ya kuuliza.....majibu mengi yaliyotolewa huko juu yapo sahihi.

    Ila usitegemee kupata sentensi ya moja kwa moja....haitaleta maana.
     
  7. mchapa shughuli

    mchapa shughuli JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 60
    re-posted..
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    fOX BANA UNAWEZA KUTUSAIDIA KWA KIAARABU!
     
Loading...