Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba msaada jinsi ya ku-install software kwenye Ubuntu.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Jaluo_Nyeupe, Jan 25, 2011.

  1. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Mimi si mtaalam sana wa computer. Nimeweka Ubuntu 10.10 kwenye computer yangu sasa nataka ni-install media player software ya Exaile-0.3.2.0 nimeshai-download ila sijui nianzie wapi. Nimejaribu ku-google ila maelezo niliyopata nimeishia kwenye "terminal" sasa namna ya kuandika hizo code ndio nimeshindwa. Naombeni msaada tafadhali.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Huwezi kuinstall programu kwa namna hiyo unapotumia Ubuntu. Wao wenyewe wanazo software zao ambazo zipo kwa repositories zao, so ni lazima kutumia kitu kinaitwa Ubuntu Software Center ambaco kiko hapo kwenye Applications chini kabisa. (sina hakika kama nimekumbuka vizuri)
     
  3. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ubuntu ni jamii ya debian, kwa hiyo naamini file lako linasomeka xxxxx.deb
    kama ni hivyo ktk termina jisogeze eneo ulilodownload hiyo software mfano:
    cd /home/jaluo_nyeupe/Downloads
    ukitaka kujua kama upo mahali sahihi andika
    ls *.deb
    itaonesha mafaili yote likiwamo hilo ulilodownload. Sasa piga amri hii hapa:
    sudo dpkg -i xxxxx.deb
    ingiza password and enjoy your player!
    Btw, kwa nini hutaki kutumia rhythmbox inayokuja na ubuntu? Au basi jaribu Banshee kwa kuiweka namna hii:
    sudo apt-get install banshee

    all the best!
     
  4. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    @Gurta unaweza na hizi ni baadhi ya njia:
    download a setup in debian form, .deb
    download sources compile them and install
    use ubuntu software center
    use synaptic manager
    use commandline apt-get or aptitude

    the last three helps you to access repos and are best alternative to newbees!
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Sasa mkuu bila kufafanua hayo maelezo ya google ulisyoshindwa ni yapi au umeshindwaje utasaidiwaje. unaweza kushauriwa hicho hicho ilichoshindwa kuelewa google ikawa n imarudio.

    Onyesha link uliyoshindwa kuelewa upate msaada mzuri.

    Soma na haya maelezo Install Exaile media player and Enjoy Your Music in Ubuntu

    NB
    hilo file la exaile_0.2.7_i386.deb unaweza kucheki kwenye hiyo website(Index of /files) kama kuna latest version then ukabadilisha name ie badala ya exaile_0.2.7_i386.deb ukatumia o.3.x_.deb

    Ebu ngoja niingie kwenye ubuntu nijaribu hii installation. sijaitumia siku nyingi hii OS
     
  6. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Wakuu asanteni kwa maelezo mliyonipa, kwa kufafanua zaidi ni kwamba natumia modem kwa hiyo nimeshindwa kuitumia kwenye computer niliyoweka ubuntu, hivyo basi nime-download file linaitwa exaile-0.3.2.0.tar.gz kutoka kwenye computer nyingine na kuliweka kwenye deskotop ya computer yenye Ubuntu. Maelezo niliyoyapata kutoka google nime-type kwenye terminal hivi:-

    sudo dpkg -i exaile-0.3.2.0.tar.gz t
    hen nika-press Enter ikanidai password nikaingiza password nazotumia ku-login then nika-press Enter ikaandika "cannot access archive: No such file or directory" hapo ndipo nilipoishia.

    Sababu za kutaka kutumia Exaile badala ya Rythmbox, inadai haina mp3 plugins pia kutaka kujifunza jinsi ya kufanya installation kwenye Ubuntu.
     
  7. K

    Kimwe Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Connect kwenye internet halafu fungua mp3 file kutumia Rythmbox, kitakachofuatia ni kukuamibia hakuna plugins na tokea hapo itaconnect kudownload hizo plugins.
     
  8. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Mkuu asante kwa maelezo yako. Ila nimesema natumia modem hivyo nimeshindwa ku-connect computer inayotumia ubuntu kwenye internet.
     
  9. K

    Kimwe Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Modem aina gani na ISP wako ni nani kaka?
     
  10. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    ni huawei E160x ambayo ipo unlocked ambayo huwa natumia vodacom au airtel
     
  11. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    allow mobile broadband ita-detec
    ila mara nyingine itaitambua modem yako kama removable media badala ya modem, chakufanya eject au safely remove ile removable media part ya hiyo modem (mobile connect)
     
  12. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Hai-detect chochote mkuu.
     
  13. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    mkuu hii command sidhani kama inaweza kufanikiwa sababu hata kwa kutumia logic ya windows lazima utaje path kamili ya mahali faili file. kaa umesema lipo kwenye desktop je una uhakika hiyo ndiyo command sahihi
     
  14. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    mkuu nilijaribu pia hii ambayo nikiangalia location ya file ndipo lilipo, /home/name/Desktop sudo dpkg -i exaile-0.3.2.0.tar.gz ikaandika bash: /home/name/Desktop: is a directory
     
  15. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hiyo ni gz file na siyo deb kwa hiyo huwezi tumia dpkg. change dir to where the file is like: cd /home/jaluo/Downloads na upige ls *.gz uone kama hilo file lipo. Kama lipo then good!piga command hizi kwa kufuata mpangilio:
    tar -xzf xxxxx.tar.gz
    cd xxxxx/
    ./configure
    make
    sudo make insttall

    pia ubuntu inadetect modem automatically na kuiadd ktk netwrk manager. Fuata procedure hiia.
    Right click network manager icon (kale ka icon kanakuonesha lan iko connected) na uclick edit. Bonyeza tab ya wireless broad band halafu bonyeza add. Fuata step na sehemu usizoelewa acha na click forward mpaka finish. Then ktk options za connection manager itaongezeka na each time ukiiweka modem itadetect

    mwisho acha uchoyoo we mjaluo, mtu akiandika post ya msaada mpe thanks!
     
  16. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tatizo hukusoma bandiko langu hapo juu.
    Kabla hujafanya chochote na faili hili lazima utembee mpaka lilipo. Tumia amri hii:
    cd /home/name /Desktop
    tar -xzf filename.tar.gz
    cd filename_produced_folder/
    ./configure
    make
    sudo make install

    feedback mapema muhimu. Wengine hatukai muda mrefu sana JF. Ni kwa vipindi tu
     
  17. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #17
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    ooh! Asante sana, nilikuwa sijui kama jf mobile wameweka kitufe cha ''thanks''.

    Nimetoka kidogo nikirudi nitafanyia kazi nakutoa feedback.
     
  18. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    :welcome:
     
  19. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ok, nimejaribu kuiangalia. Ngoja nikupe procedure za haraka na hakika kama utazifuata vyema:
    sudo apt-add-repository ppa:exaile-devel/ppa
    sudo apt-get update
    sudo apt-get install exaile

    enjoy your music
     
  20. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #20
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    The above command will work up to Lucid (I have checked repos don't have Maverick package). Now for those with 10.10 use this:
    sudo add-apt-repository ppa:nilarimogard/webupd8
    sudo apt-get update
    sudo apt-get install exaile

    Thanks to Webupd8 for providing the repos
     
Loading...