Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba msaada: Bajeti ya Mkulo itajadiliwa tena?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mawenzi, Jul 19, 2011.

  1. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Dear Great thinkers!! Budget mama (ya Mkulo) imepitishwa. Ndani yake kuna hii ya Ngeleja iliyokataliwa.

    Ngeleja atatengeneza nyingine ambayo itawakilishwa bungeni, na hii mpya lazima itakuwa tofauti sana na ilyokataliwa (ambayo imo ndani ya ile ya Mkulo). sasa hapa itakuwaje: bajeti mpya ya Ngeleja itaingiaje ndani ya ile ya Mkulo?? Ikiingizwa ndani ya ile ya Mkulo na kuifanya iwe mpya, je ya Mkulo itabidi ipitishwe upya?? Au itakuwaje?? Nielimisheni tafadhali.

    Ahsante sana
     
  2. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Swali maridadi kabisa! Sijajua Kanuni za Kudumu za Bunge zinasemaje kuhusu hili!
     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Hapa ndipo nawashangaa wabunge wa chama tawala wakati wenzao wa upinzani wakikataa kuwa bajeti haijakabiliana na tatizo la umeme wao walipiga meza na kupayuka Ndiyoooooooooooooooooo. Wenzao wa upinzani walipohoji kodi za mafuta zipunguzwe ili kupunguza mfumuko wa bei wao waliipongeza kwamba hii ni bajeti nzuri sana inayowajali wananchi.

    Leo hii mfumuko wa bei umeendelea kupanda;
    Mafuta ya taa ni kilio kila mahali;
    Tatizo la umeme halieleweki, labda kila mwananchi atafute ufumbuzi wake.

    Nilivyomwelewa Waziri Mkuu ni kuwa mafungu ya "Other charges" kwenye wizara zote yatapunguzwa ili kupata fedha ya kutatua tatizo la umeme. Kwa maana nyingine mapato na matumizi hayatabadilika ili mgao hasa wa Other charges utabadilika kwa wizara zote.
     
  4. Bright Smart

    Bright Smart JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 644
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    aisee kweli hili swali pia na mimi nimevutiwa nalo kwa wenye ufahamu watujuze, very critical!!
     
  5. K

    Kifuna JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkulo hasomi bajeti nyingine kinachofanyika ni kuhamisha mafungu ya pesa kutoka kwenye bajeti ileile ya Madini na nishati ili mafungu hayo yatumike kwenye umememe. Mfano pesa zilizotengwa kwa ajili ya Poasho,Usafiri,Magali,Utafiti, Masurufu,Mafuta zote hizo zitahamishiwa kwenye umeme. Kwa kawaida Serikali huwa haifuti kodi hata kidogo inachokifanya ni kuihamisha kodi.Mfano wakipunguza kwenye Sigara ujue wameongeza kwenye Mafuta.
     
  6. W

    WildCard JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Waziri Mkullo mwishoni kabisa ataleta marekebisho baada ya bajeti ya wizara zote kupita. Bajeti ya wizara ya maji nayo tunatarajia itakwama tu. Na Mwandosya mwenyewe bado yuko India.
     
  7. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama vifungu vitakuwa reallocated ni kwa ajili ya kununua mitambo ya dharura au kukodi?
     
  8. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Fanya hesabu rahisi; Kama ilikwisha pitishwa na inatokana na kupitishwa kwa bajeti za wizara zote, je bajeti za wiraza zote zikipitishwa na marekebisho yake ina maanisha nini?

    I mean kama ulikubali kumempereka mwanao shule alipofika mwaka wa pili karo ikapanda kulinganisha na pale na ulipofanya maamuzi ya kumsomesha unafanya nini? unamwondoa shule au unaendelea kumsomesha hadi amalize masomo yake? Bajet kuu ni indications kama ingelikuwa sivyo kusingi kuwepo na bajeti za kila wizara, hivyo kupishwa kwake ndio kusema walipitisha development indicators and policies na wanapokuja kujadili bajeti za wizara wabunge wanaenda mbali zaidi kuangalia uhalisia na matarajio ya bajeti mama, what are strategies behind the indicators, wizara ina mipango gani, mbinu gani, mikakati gani etc etc, naona wewe unawaza fedha tu? bajeti siyo fedha peke yake fedha ni kiashiria tu? siyo halisi hata kidogo.
     
  9. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi ule Muswada wa Fedha (The Finance Bill) ulishapitishwa au utapitishwa baada ya Mkulo kufanya marekebisho ya Bajeti yake?
     
  10. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #10
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0

    Mwandosya yupo India! Mbona walikuwa watowa taarifa humu kuwa ndie aliyekuwa ananunuwa madiwani wa CDM Mbeya last two days?
     
  11. W

    WildCard JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ule ulishapita. Pengine JK kwa sababu ya kuzurula kwake hajapata muda akausaini. Ndege ya Mkapa inamzingua ile mbaya.
     
  12. W

    WildCard JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Yuko India. Mgonjwa. Tatizo la maji Dar litampa taabu kwelikweli. Mh Mnyika hatamwachia kirahisi.
     
  13. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama alivyosema Mnyika jana nje ya ukumbi wa Bunge. Inabidi CDM wakomae irudishwe ili ijadiliwe upya, pia ile ya Mpango wa miaka mitano nayenyewe itakuwa imevurugika. Kazi kwelikweli.
     
  14. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mi ninavyojua bajeti mama ya Mkulo ikipingwa isipitishwe, Rais anavunja baraza la Mawaziri, sasa kwa hili sijui atampa lidanda Ngeleja au sijui itakuwaje...ngoja kwansa!!
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ndugu think b4 inked...marekebisho machache ya wizara mbalimbali yanafanyika na yanaingizwa kwenye bajeti mama, na ndio maana baada ya bajeti husika kusomwa, inajadiliwa for some days then inapitishwa. Sasa hii ya Ngeleja ni tofauti, Bunge haijaipitisha kabisa..Imepingwa!! thtz the point
     
  16. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Ilishasainiwa na Mh. Raisi, spika aliwatangazia wabunge
     
Loading...