Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba mnaelewa hapa nifafanulieni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Apr 8, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Apr 8, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Katika kuusoma ule muswada wa kupitiwa upya kwa katiba, yapo maneno fulani nimekutana nayo, naomba mnisaidie kwa wanaoelewa hii lugha.

    (2) In the implementation of subsection(1 ),the Commission shall
    adhere to national values and ethos and shall, in that respect, observe
    inviolability and sanctity of the following matters:
    (a) the Union of Tanganyika and Zanzibar;
    (b) the existence of the Executive, Legislature and the Judicature;
    (c) the Presidency;
    (d) the existence of the Revolutionary Government of Zanzibar;
    (e) national unity cohesion and peace;
    (f) periodic democratic election based on universal suffrage;
    (g) the promotion and protection of human rights;
    (h) human dignity,equality before the law and due process of law;
    (i) the secular nature of the United Republic; and
    O the independence of the Judiciary.
     
  2. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umetumia lugha gani mkuu...?
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    wanasema jadili yote isipokuwa hayo a, b, c..........i. na ndio hayo tunataka tuyajadili sisi ila wao wanataka kutuzuia..hakika patachimbika...


    wangeyaweka kwa kiswahili wala usingeuliza kamanda.......na hilo na ni tatizo tena kubwa sana katika mswaada huu



     
  4. mwanakwetu

    mwanakwetu Member

    #4
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hii ni sehemu ya mgogoro wa muswada huu ambao hauna maslahi kabisa kwa Taifa bali kwa kikundi fulani cha watu ili waendelee kuubuluza umma wa Watanzania. Sio siri mwaka huu patachimbika. Kama walikuwa wanasikia tu habari za Misri na Tunisia basi wajiandae kushuhudia kwa macho maana wao ndio wameichoka amani.
     
  5. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwanza hicho kipengele chenyewe cha (1) kinachozungumziwa hapo kinasema hivi: Nanukuu:-

    9(1) The principle functions of the Commission shall be to:-
    (a) Collect and Coordinate public opinion
    (b) to examine and analyze the consistency and compatibility of the constitutional provisions relating to sovereignty of the people, political systems, democracy, rule of law and good
    governance; and
    (c) Make recommendations including a Draft Constitutional Bill, on how best the United Republic of Tanzania is to be governed in accordance with the will of the people at all times

    Kimsingi ni sawa na kusema katika kutekeleza majukumu haya, wanapaswa kuhakikisha maswala yanayotajwa kwenye sehemu ya (2) hayaguswa kabisa na yanapaswa kuwa "Sanctified" kana kwamba ni kumu-oppose Mtume Muhamad au kumchafua Bwana Yesu....no, huu ni upuuzi

    Kwa tafsiri ya haraka unaweza kuona tu kuwa muswaada huu unakusudia kulinda yale ambayo mpaka sasa yanaumiza vichwa vya watanzania (Namaanisha pande zote Zanzibar na Tanganyika)....na ndipo mambo ya msingi yalipoganda..

    Tunataka tuzungumzie Rais kama taasisi na madaraka yaliyoko mikononi mwake
    Tunataka tuzungumzie juu ya Muungano na namna ambavyo tunaweza kuamua uweje

    Sasa unaposema katika utekelezaji wa majukumu yao (yaani kukusanya public opinion, kuangalia consistency ya draft n.k) mambo haya yawe sanctified unamaanisha nini?

    Kiufupi ni sawa na kusema hakuna kitu na nikupotezeana muda tu, na hakuna lengo na katiba ya muda mrefu yenye uhalali wake wa kusema

    Ni sawa na kumuambia mtu nakupa ruhusa ya kuongea lakini ingia ongelea ndani ya chupa....non-sense
     
  6. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #6
    Apr 8, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Jamani huu ni usanii, tena ule wa kizamani. Anayekubaliana na huu mswada alaaniwe yeye na hadi kizazi chake cha nne...
     
  7. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #7
    Apr 8, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Nimesha edit mkuu
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Apr 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,599
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Kweli kuna umuhimu wa muswada kuandikwa kwa kiswahili.
     
Loading...