Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba mawazo yenu!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kashaija, May 22, 2009.

  1. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nina swali linanitatiza, hivi mke wangu ni ndugu yangu au rafiki yangu?

    Tafadhali nisaidie.
     
  2. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2009
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mke wako ni Rafiki tu!
     
  3. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2009
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ukishajua na kupata jibu itakusaidia nini Kashaija? Nadhani swali lako halina jibu sahihi, ni uamuzi wako tu kama utamchukulia mkeo kuwa kama ndugu au rafiki. Pima kati ya hayo mawili na uamua utamchukuliaje.
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    both.....
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    She is both your friend & your relative. Kama ndoa yenu ipo kama inavyo paswa kuwa basi ni rafiki yako kwa sababu atakua wa kwanza kumuambia kila kitu chako na pia ni ndugu yako kwa sababu ndugu kufaana si kufanana. Nani wa kwanza kuku saidia kama si mkeo? Iwapo ndoa yenu ipo kama inavyo stahili kuwa atakuwa ndugu na rafiki yako. Lakini hali haipo hivi kwa wanandoa wote kwa bahati mbaya.
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Inategemea uhusiano na ukaribu wenu ukoje..mwengine anaweza akawa zaidi ya ndugu, zaidi ya rafiki au vyote. Wakti kwa mwingine anaweza asikaribie hata kimojawapo..angalia uhusiano na ukaribu wenu ulivyo, utapata jibu.
     
  7. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Senior, BOTH? I dont think so! Wife is just a friend, remember about divorce, but incase of relative, no divorce, thats blood relationship.
     
  8. B

    Baba Mkubwa JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 770
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mke ni ndugu na pia ni rafiki.
    Nilisikia/kuambiwa kuwa mke ni mpangaji (Kama mpangaji wa nyumba). Sikukubaliana na hii tafsiri maana kuna ndoa zingine mume anaweza kuwa mpangaji!
     
  9. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Definetly
     
  10. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mke ni rafiki mpenzi.
     
  11. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi nadhani mwanamke ni rafiki na wala siyo ndugu. Nasema hivi kwasababu ndugu hana substitute, so long as amezaliwa akiwa ndugu yako ni ndugu yako tu! hukupanga wewe awe ndugu yako ila ilitokea wazazi wako ndo wakamzaa hata yeye. Hata akifa pengo haliwezi kuzibwa na mwingine atakayezaliwa.

    Kwa upande wa mke, kuna substitute, ikitokea mungu akamuita kabla yangu naweza baadae kuoa mke mwingine na tukapendana kama au hata kuzidi yule wa kwanza. Hata yeye nadhani ananiweka kwenye kundi hilo la urafiki, maana nikitangulia mimi najua pia yeye anaweza kuolewa na bwana mwingine wakapendana zaidi ya mimi na yeye.
     
  12. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Definately
     
  13. A

    AbbyBonge Member

    #13
    May 22, 2009
    Joined: Apr 2, 2009
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    inategemea umemuoa nani! kama umeoa mtoto wa shangazi yako ni lazima awe nduguyo. laa sivyo mkeo ataendelea kuwa rafiki yako maishani.
     
  14. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #14
    May 22, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Nimekusikia ndugu yangu ila bado nasisitiza kuwa ni both rafiki na ndugu kwa misingi ifuatavyo:
    1. Hakuna uhusiano complicated ku define kama huu wa mke na mume kama ni ndugu au rafiki.Kwangu mimi ni ngumu kuweka cut off point kuwa huyu ni ndugu tu au rafiki tu.
    2. Rafiki wa opposite sex atakuwa na mipaka - hivi ndugu yangu inawezekana vipi huyu rafiki aje akuangalie hadi sehemu nyeti pale say utakapohitaji msaada mathalani kwenye ugonjwa?
    3. Ndugu yako pia wa opposite sex - mfano mama yako mzazi au dada yako hawezi kulala na wewe kitanda kimoja au hata kukupa huduma zile zenye kutaka faragha.Nimeshuhudia mama mmoja akimuuguza baba yake mzazi.Kwa vile mumewe hakuwepo, yule mama ilibidi kuomba msaada wa jirani wa kiume kumwogesha baba yule kwa vile mama yule aliona ni kukosa staha kuona utupu wa mzazi wake.
    4. Mkeo mnapochanganya damu kwa kuzaa watoto basi undugu hukolea zaidi maana tayari watoto wana damu zenu na vinasaba.
    5.Ukizaa na dada yako utakuwa gumzo katika jamii na pia sheria itakutia hatiani.
    Kwa msingi wa haya machache ndiyo nikasema mke ni ndugu na rafiki at the same time mradi kila kitu kinabakia sawa.Kifo kikiingia basi kila mmoja wenu anakuwa huru lakini hata pamoja na hayo bado kutakuwa na link ya undugu kama mna watoto.
     
  15. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...mkishaoana na kuwa mwili mmoja ndio mshaunga undugu huo, lilobakia jitahidi umfanye mkeo Rafiki yako, ...utafaidi!
     
  16. Kichankuli

    Kichankuli JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2009
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 818
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Kiimani/Kidini Mkeo ndiyo wewe maana maneno matakatifu ya Bibilia yanasema nao hawatakuwa wawili tena bali mwili mmoja.

    Kimaisha ya kawaida inategemeana mahusiano yenu ndiyo yataweza kuwafanya muonekane kama mke na mme tu, mke +mme+ rafiki, mtu na mwenzi wake.

    Mke na mme: mahusiano yanapokuwa yanatawaliwa na itifaki za ndoa zaidi kiasi kwamba hakuna mitoko ya pamoja ila kwa matukio maalumu tu, hakuna kutaniana, nk.

    Mke + mme + rafiki: Mahusiano ya itifaki za kindoa yanakuwepo lakini siyo yale ya kihafidhina kwa maana kwamba wawili wanaweza kufanyiana matani lakini pia wawili hawa hushirikiana katika kupanga mipango yao mbalimbali kwa pamoja na kwamba kuambatana pamoja kwao ni kitu cha kawaida, n.k.

    Mtu na Mwenza wake: Hapa wawili hawa hata kutambulishana mbele za watu kuwa ni mke na mme inakuwa ngumu wakati mwingine.
     
  17. Kichankuli

    Kichankuli JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2009
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 818
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Inawezekana rafiki wa jinsia tofauti akaweza kukusaidia hadi kwenye sehemu nyeti lakini siyo ndugu yako. Na hili ndilo linalomfanya mke asiwe katika kundi la ndugu. Lakini pale inapokuwa hakunabudi huwezi kumwacha kumsaidia nduguyo wa njinsia tofauti halafu akafa eti kwa kuogopa kuangalia nyeti zake. Chukulia wewe ni Daktari pekee wa Kituo cha Afya halafu kaka yako akawa amepatwa na tatizo kwenye nyeti zake ambapo inahitajika afanyiwe upasuaji wa haraka vinginevyo atakufa, WoS utamwacha kakaako afe eti kwa kuogopa kushika tango/bamia lango/yake?
     
  18. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #18
    May 22, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ukimfanya ndugu hutakuwa humlali tena
     
  19. H

    Haika JF-Expert Member

    #19
    May 22, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    he swali la ajabu!!
    mke ni mke, mume ni mume tu, kwani lazima awe kimojawapo?
    mke/mume si ndugu wala rafiki.
    Si ndugu, kwani han\mjazaliwa katika ukoo mmoja
    Si rafiki, kwani mmeapizana mbele ya mungu na ndugu, kuanza uhusiano tofauti,

    au unaweza wewe kuuliza hivi mjomba ni shangazi? au ni mama?
     
Loading...