Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba kusaidiwa kuhusu kodi ya kampuni

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mopalmo, Jun 25, 2012.

  1. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jf,kampuni yetu tulisajili tangu mwaka 2010,kutokana na hali mbaya ya biashara na mimi kuwa masomoni hatukuweza kulipa kodi kwa miaka hii yote na hatukutoa taarifa tukitegemea mambo yangekua safi badae,sasa angalau tumepata fedha kidogo,tunataka tulipe,swali ni je naweza kuepuka penalties,ili nilipe kodi ya awali pekee?

    Maana zinazidi hata kodi yenyewe. nimeandika barua kuelezea sababu za kutolipa lakini bado sijaipeleka, nifanyeje wakuu,mawazo yenu yamekua msaada sana kwangu msichoke kunisaidia
     
  2. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mdau hata kama hamkuwa mnafanya biashara hamna budi kufanya marejesho ya kodi "Returns" kwanyinyi mlitakiwa muwe mnamarejesho sifuri yaani "Nill Returns" sasa kutotoa taarifa hizo hilo ni kosa lako lazima upigwe adhabu(penalty) la sivyo ungeweza kuwaandikia kabla kuwa hamkuwa mkifanya biashara yoyote na wao kujiridhisha.
     
  3. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo unashauri nini mdau,ni jinsi gani tunaweza kupunguza tax burden
     
  4. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mdau cha kukushauri ni kuonyesha nia ya kupunguza hilo deni lenu kwa mamlaka husika(TRA) kutoka hapo unaweza kumwandikia commissioner wa kodi juu ya suala lenu na baada ya wenyewe kujiridhisha wanaweza kuwafikiria juu ya hoja yenu.Mamlaka iko na haki ya kujua kama unafanya biashara au hufanyi kutoka kwa mfanya biashara mwenyewe yaani huo ni wajibu wako kuwajulisha juu ya biashara yako
     
  5. Micha

    Micha JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tafuta tax consultants wakushauri, acha ubahili.
     
  6. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanx kijereshi na wengine mlioshauri,nimeshaandika barua na jumatatu,nitaipeleka kwa commissioner,nitarudi hapa jf kwa mrejesho wa yatakayoendelea
     
Loading...