Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba kujua maana ya kukuwa kwa uchumi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by NOT ENOUGH, Jan 17, 2011.

  1. NOT ENOUGH

    NOT ENOUGH JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 522
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nina elimu ya certificate katika mambo ya Hoteli hivyo uwelewa wangu ni mdogo katika maswala ya uchumi. Nasikiaga mara kwa mara viongozi wakiongea kwenye hotuba zao kwamba uchumi umekuwa/umeshuka labda kwa asilimia kadha wa kadha.

    Mara ya mwisho nilimsikia Mh Raisi akiongea kwenye hotuba yake ya salamu za mwaka mpya kwamba uchumi wetu umekua kwa 8% kama sikosei.

    Sasa mimi sijui ni vigezo gani wanatumia kusema uchumi umekua au umeshuka. Kwa uwelewa wangu nisikia uchumi umekua mara moja naanza kufikiria maisha yanayo nizunguka hivyo naangalia unga sasa bei gani, sukari, petrol, mkate, nauli, ada za shule na kadhalika.

    Je vigezo nitumiavyo mimi ni sahihi au si sahihi? Naombeni nifahamu itanisaidia.
     
  2. u

    utiyansanga JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kuongezeka kwa uwekezaji kama dowans,ongezeko la taasisi za fedha ,ongezeko la pengo kati ya wakesha hoi na mafisadi,kukua kwa wafisadi!...jk
     
Loading...