Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba kujua juu ya kadhi court

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Geza Ulole, Dec 21, 2010.

  1. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    as-salāmu ʿalaikum, wanajamvi

    Mie naomba kuuliza kuhusu Kadhi Court; Je ikianzishwa mahakimu watakuwa wakina nani? Je mahakimu wetu hawa wa sheria za Jamhuri wataruhusiwa kusikiliza kesi hizo? yaani tuseme kama mama Munuo (mwanamke) pale...anapigwa course miezi sita ya sheria za Kiislam halafu anatoa hukumu! Na kama haruhusiwi mtu yeyote zaidi ya Ma-sheik (yaani wale wenye imani ya kiislam), Je kesi zenyewe zitafanyika wapi? katika majengo ya mahakama ya Jamhuri au? na kama ni majengo hayo, ni kwanini wahusika wakubali ku-share majengo sehemu yasiyo takatifu kutoa hukumu yenye itikadi za kiimani ilhali wawe tayari kukataa wataalam yaani ma-judge waliopo kuzihukumu kesi hizo kama Afrika kusini (iliyo incorporate Kadhi laws in the main stream laws)? huo u-radical unatoka wapi? na kwanini watake pia kutumia funds toka serikali ya Jamhuri ambayo inakusanya kodi kwa hata wale wasio waislam maana hapa kuna swala la imani flani sasa kama unakataa mtu asikusomee hukumu kwa vile si mtu wa imani yako sasa suala la fedha za uendeshaji linakaaje kaaje?

    NOTE

    hayo ni maswali tu sina nia ya kumbughudhi mtu naomba ustaarabu katika kujibu tupate logical sense...
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Dec 21, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180

    Mashekhe na Maimamu, watakuwa wanaendesha hizo kesi Misikitini.
     
  3. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2010
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona unonekana unajua tayari, umeshajua zitakuwa radical, zitatumia kodi yako etc. Why waste ur time asking silly questions? Just invite ur fanatical members muanze kutukana. Do not wory mods are in our side, they won't mind!
     
  4. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Nitumie neno ubaguzi basi badala ya U-radical maana i thought ni appropriate word compare to extremism...au kiingereza kigumu jamani? niambie neno la kutumia litakalokupendeza
     
  5. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    sasa kwa nini kodi yangu mie ichakachuliwe kuendesha masuala ya misikiti? au kiroho?
     
  6. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Simoooooooooooo!
     
  7. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #7
    Dec 21, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hizi Mahakama ni Ibada za Waislamu! Itakuwa kichekesho kwa Ibada kufanyikia nje ya msikiti! Waislamu waendeshe Ibada yao ya kikadhi kwa fedha zao misikitini, hakuna atakayewasumbua!
     
  8. J

    JokaKuu Platinum Member

    #8
    Dec 21, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    ..binafsi sina tatizo na serikali kuwasaidia kifedha kuendesha mahakama za Kadhi.

    ..tatizo litakuja pale mahakama hizo zitakapotumbukizwa ndani ya katiba na serikali kuwa na mamlaka ya kumteua Kadhi Mkuu kama kule Zanzibar.

    ..suala hilo lilizua utata mkubwa pale Waziri Adam Mwakanjuki, Mkristo, alipotekeleza wajibu wake wa kupendekeza jina la Kadhi Mkuu, ili ateuliwe na Raisi wa SMZ.
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mkuu jitahidi kushirikisha ubongo! Hata kama unafanya kazi Msikitini ama Madrasa onyesha weledi wako. Hujui kuandika wewe ni Ngumbaru
     
  10. P

    Paul S.S Verified User

    #10
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mngeaza kumkamata ngumbaru mohd kwa kumbaka aisha
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    MOD tunawaomba mtusaidie huyu jamaa ana shusha hadhi ya great thinkers! hii ni kitu gani?
     
  12. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #12
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Unaonekana majibu unayo, maana maswali yako hayakukaa kuuliza! ............ yaani umejichanganya changanya tuu ! hebu jipange uje tena, kuwa huru!
     
  13. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    mbona haiwaadhibu wale masultan mababwa wa Saudia Arabia walio Riyadh a stone throw away from Mecca and Medina? mmoja amedakwa juzi landani baada ya kuua mwandani wake! au mkuki kwa nguruwe? na wale wanaokuja Loliondo na Zanzibar? huwa wanakuja na mabwabwa imported toka Ulaya kujivinjari nayo...
     
  14. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #14
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kwani unalipa peke yako? ndio maana umeambiwa ulikua unauliza majibu na si maswali !
    Hivi kodi yako aliyo ichakachua RA na EL umewahi kuidai?
     
  15. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    nimekukubali hapo heheheh
     
  16. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    nitaidai vp wakati nikikemea mnadai mie naichukia serikali ya Kikwete ati kwa vile sio dini yangu
     
  17. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #17
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kwani Fedha ambazo si "zao" ni zipi??
     
  18. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #18
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    at least baba yangu mie alisoma bure na umaskini ule! mie bana sitaki kodi yangu itumike hivyo nyie mna matajiri wengii nchi hii wakina Bakhresa, Mohammed Enterprises, Rostam Aziz, Abood na wengineo mnaweza anzisha Kadhi fund mahakama zikasimama watu wakala shuluba yao kama imani inavyoruhusu bila ya kuniibia mie! mie ninunulieni dawa hospitali.....! Mnaninyanyapaa hivyoooo...
     
  19. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hii si Ibada bali ni taratibu ya maisha ya watu wanaomjua Mungu wa Kweli. Kuhusu kodi zenu mbona hamna kodi nyie kwani yote inaishia katika misamahja mnayoomba!1
     
  20. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    massage sent,though!!
     
Loading...