Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba kujua haya kuhusiana na mtoto mchanga

Discussion in 'JF Doctor' started by Kichwa Ngumu, Mar 12, 2011.

  1. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Karibu wana JF, namba kujuzwa mambo yafuatayo kuhusiana na mtoto mchanga.
    1. Ni muda gani tangia kuzaliwa anaweza kutoka nje?
    2. Ni muda gani tangia kuzaliwa anaweza kuanza kula chakula kingine zaidi ya maziwa ya mama?
    3. Aogeshwe mara ngapi kwa siku?
    4. Nini kitamtokea mtoto kama nitaanza kufanya mapenzi na mamake baada ya siku arobaini tangia kuzaliwa na kama sita tumia condom?
    5. Na mambo mengine ambayo sijayaorodhesha ila yanaweza kunifaa juu ya mtoto mchanga.
    Natambua wapo watakaosupport na wapo watakaonidis, yote nitayapokea.


    Nawasilisha
     
  2. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Msindikize mama watoto clinic, utapata majibu ya masuali haya pamoja na ushauri mwingine kwa faida yenu nyote.
     
  3. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Asante
     
  4. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mtoto anyonyeshwe maziwa ya mama hadi afikishe miaka miwili ila baada ya miezi 6 unaweza kumpa vyakula vingine vilaini laini.
    Anaweza kutoka nje baada ya siku 40.
    Ni vizuri kama mtoto ataogeshwa atleast mara mbili kwa siku ila ikitokea amejinyea muogeshe tena maji ya vuguvugu.
    Kuhusu suala la kufanya mapenzi nasikia kuna kubemenda ni kwamba sperms zinakimbilia kwenye maziwa ya mama na zinadhohofisha virutubisho (naweza kusahihishwa hapo maana sina uelewa wa sana).
    Mengineyo.
    Mtoto asishinde na mikojo, mpe nyonyo mara anapohitaji, asikose klinik, mlinde dhidi ya malaria na magonjwa mengine, awe na vyombo vyake maalum na viwe vinachemshwa, nk..
    Msalimie eeh.
    Mwambie aunt husninyo amempenda ghafla.
     
  5. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapo sisi sahihi saaana!!...ingawa waliosema hivo(wakunga wazamani) wamelenga kwenye hili>>>>....... ni kwamba kunauwezekano ukaapata mimba tena na kweli maziwa yakapungua/kuisha/kubadilika kabla mto haja nyonya vya kutosha!!!
     
  6. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,011
    Trophy Points: 280
    kichwa ngumu we ni mama au baba?
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    ahsante kwa kunisahihisha.
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    haihusiani. Halafu kumbuka malezi ni ya wote baba na mama.
     
  9. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Baba; wa mtoto mmoja kwa hiyo sina uzoefu wa kulea naogopa kumwalibu mtoto
     
  10. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Asante, anakupenda pia anaomba umtembelee
     
  11. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Asante
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    nitamtembelea. Ajiandae kunipokea.
     
  13. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mh id zingine bana, sikuangalia id yake nikajua umeamua kumtusi by da way ataelewa kwa ushauri mliutoa?
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Mar 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Actually sio vizuri kumuogesha mtoto mchanga kila siku!Mara moja au mbili kwa wiki inatosha!
     
  15. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #15
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuanzia kuzaliwa mpaka miezi 6 mtoto anyonye maziwa ya mama yake mzazi tu,,miezi inayofuata ndiyo aanza kupewa vyakula laini laini huku akiendelea kunyonya maziwa ya mama yake....na ni vizuri zaidi siku ya clinic ya mtoto mwende wote baba na mama hospital kumpeleka mtoto ili mkapate kumuuliza maswali yote yanayowasumbua dr wa mtoto........watoto ni baraka ndani ya nyumba hongereni sana.......
     
  16. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #16
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu huku unakoelekea utakuja kuzua matatizo na mamake!! LOL
     
  17. TATE

    TATE Member

    #17
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaweza kumtoa nje siku yoyote haidhuru kitu
     
  18. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Mengi yameshajibiwa lakini nami ntapenda kurudia kadhaa na kuafafanua kama nitaweza.
    1. Hakuna muda maalum ambao mtoto anaweza toka nje, anaweza hata kutoka siku ya pili tu baada ya kuzaliwa. Cha muhimu ni kwamba, uwezo wa mtoto kutunza joto ni mdogo (hasa watoto njiti), hivyo ukimtoa nje hakikisha umemvika nguo na kumfunika ili asipoteze joto kabisa.
    2. Mtoto anaweza kula chakula kingine mbali na maziwa ya mama baada ya miezi 6. Maziwa ya mama yana kila kitu mtoto anachohitaji katika miezi sita ya kwanza bila kuongeza chakula chochote. Baada ya miezi sita mtoto aendelee kunyonya mpaka miaka mi2 au zaidi huku akila vyakula mbalimbali vinavyoshauriwa kufuatana na umri wake.
    3. Kuoga ni njia mojawapo ya kupoteza joto la mtoto. Ile siku ya kwanza kuzaliwa inashauriwa hasiogeshwe. Kisha waweza kuendelea kumuosha mtoto (epuka maji mengi) kadri inavyohitajika. Ni vyema kumfuta kwa kitambaa kilicholoweshwa maji ya vugu vugu unapombadili mtoto akijisaidia kuliko kumuogesha kila mara.
    4. Kwa kawaida mwanamke baada ya kujifungua inachukua muda kidogo kurudi kwenye mzunguko wake wa mwezi, hii hucheleweshwa zaidi na kunyonyesha..ndio maana kunyonyesha inachukuliwa kama njia mojawapo ya kupunguza uwezekano wa mimba ya mapema. Ukifanya mapenzi na mama mtoto baada ya siku arobaini ataweza kupata mimba. Akipata mimba mfumo wake wa 'hormoni' hutabadilika na maziwa yatapungua hadi kuisha kabisa, kitu ambacho kinaweza kuathiri afya ya mtoto (ndio wanaita kubemenda, sio kweli manii/mbegu ndio zitamuathiri mtoto kupitia maziwa). Sio mbaya kuanza kufanya mapenzi baada ya arobaini, lakini mtumie 'kondomu' ili kuepusha mimba ya haraka ambayo zaidi ya kuweza kuleta athari kwa mtoto, inamuathiri na mama pia.
    5. Mambo mengine: mpende sana mwanao na mama yake, spend nao time ya kutosha, hii inamsaidia mama kutulia kiakili na kihisia na kutoa maziwa ya kutosha kwa mtoto, shiriki kumhudumia mtoto (kuchange dippers, nepi, etec), cheza na mtoto ujenge bond, and enjoy fatherhood!
     
  19. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Asante sana mkuu
     
  20. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Google utapata majibu yote maana hospitali hasa za private wala hawatoi elimu yoyote. Mwanangu nimemlea kwa kutumia internet. Very helpful unaregister then wanakuwa wanaku update tokana na umri wa mwanao.
     
Loading...