Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba HTML editing software

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by rfjt, Feb 29, 2012.

  1. rfjt

    rfjt Senior Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Habari wanajf.
    Nipo ktk kujifunza coding na sasa najifunza html. Ili niweze kuimaster vizuri nimeshauriwa nifanye mazoezi ya kina kwa kutumia HTML Editing Tools, Dreamweaver etc.
    Kwa vile sina software hizo, naomba aliyenazo anisaidie. Natanguliza shukrani.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    umejajaribu kuzigoogle iliuzipakuwe..
     
  3. rfjt

    rfjt Senior Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nimegoogle na kujaribu kudownload kwenye torrent yangu ya thepiratebay. Zamani software nyingi nilikuwa nazidownload kwenye bitorrent, lakini tangu nilipoichokonoa kwenye option yake ktk kutafuta uwezekano wa kudownload kwa kutumia yale maujanja ya proxy, imegoma kudownload tangu wakati huo.
    Pia huko kwenye torrent kabla ya kudownload ukisoma comments za users wengine utaona ambavyo hawakufanikiwa, hivyo nabaki njia panda.
    Lakini tatizo kubwa torrent yangu kwa sasa haidownload.
     
  4. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    pakua hii text editor inaitwa sublime text . kama unajifunza nakushauri tumi text editor kwanza kama hizi. usitumie editor za WYSIWYG kama dreamwever
     
  5. rfjt

    rfjt Senior Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Asante kwa software pia kwa ushauri. Nimeshadownload sublime text na naendelea na mazoezi. Shukrani.
     
  6. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    www.aptana.com
    www.netbeans.org
    free tools. Wakati unaanza hii safari yako in IT zingatia ishu ya piracy (kupakua), kuna tools ambazo zipo feature rich na hizo commercial ambazo wengi watakwambia utapata in torrent sites, sijui nia kama tu ni kusoma au kuiheshimu hiyo fani unayotaka kuingia.
     
  7. rfjt

    rfjt Senior Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Asante kwa links na ushauri pia.Kwa dhati nimeazimia niwe mtaalam wa ICT ndani ya miaka saba (kwa sasa ni kama nipo Std One 2nd term). Nia yangu si kukiuka maadili ya fani hii, ila inapotokea kitu ninachokitafuta kinapatikana kwa torrents, ninakuwa sina chaguo bali ni kudownload tu. Sifanyi hivyo kwa nia nyingine bali ni kwa kujifunza tu. Shukrani.
     
  8. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimekuelewa.
    lakini ujue kujifunza kuna namna nyingi pia, unasoma kupita mitihani au unasoma upate kuelewa. Kama ni kuelewa, basi "short-cut" kamwe haitakufumbua macho kuhusu mambo ya ziada, hapa namaanisha kuwa, labda current requirement ni kutengeneza module fulani ya software, mtu akakwambia, zipo kama hiyo unayotaka kwenye site xyz (hapo jitayalishe ku'hack tu hiyo code ili ifanye kazi unayotarajia). Lakini kuna material nyingine ambayo itakulazimisha kujua japo mambo mawili matatu ya ziada ndio uweze kuitengeneza hiyo module, sasa katika kuelimika, solution A sidhani itakuwa na benefit zaidi ya copy/paste, pengine percentage marks kwenye paper wewe na wengine wataifurahia sana, lakini ukiingia kazini ukakuta ishu ndio kweli sasa inabidi "tujemge MODULES", ndugu yangu utabaki kuomba likizo nyingi tu ukajaribishe hiyo kazi. Solution B inakujenga kiutaalam zaidi na utakapohitaji ku-solve real world problems, utajua zaidi wapi mapengo yanazibwa...

    Mfano: Ninataka kuandika solution ya ku'manage files kwenye legacy system kwani ninahitaji kupunguza muda wa kufanya backup. Kwanza nishaamua kutumia kati ya python au shell scripting. Lakini kwa urahisi nimebaini kuwa python ni bora zaidi. Hapo bado hii environment siifahamu kwa undani i.e. mimi niko Microsoft na sio Linux. Sasa kuokoteza vi'scripts bila kuelewa kwa ziada hii environment ha'kutonisaidia kamwe, kwanza kabisa inabidi nijue humo nitatumia nyenzo zipi na kupata kujua depencencies za program yoyote nitakayoitumia kutanisaidia hata pale solution nimeshaiandika na kuikabidhi itumike. Nikikimbilia say a windows based python IDE na kucrack code mbio mbio, sidhani kutasaidia, itabidi nipate solution kwenye hiyo system yenyewe, i.e. gearny na kuhakikisha dependencies zake zipo sawa, kwani hizo hizo zitatumika wakati wa matumizi ya hiyo solution... Hapo unajijenga kiutaalam...

    Advice, kwanza tafuta open source kwani almost kila commercial product ina open-source equvalent yake, nenda www.osalt.com, au kwenye tovuti ya AlternativeTo - Alternatives To The Applications You Want To Replace na kutafuta vitu haki. Ndio huko kukishindikana, labda....
     
  9. rfjt

    rfjt Senior Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nimekuelewa, nashukuru.
     
  10. mamLook

    mamLook Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mdau kotinkarwak thanx alot, tumefaidika sote

    mi nasisitiza ushaur wa kukwepa kutumia tooks za WYSWYG mapema, kwani zitakulevya kiasi cha kukupotezea hidden creativity yako mwenyewe ulonayo. ila master kwanza HTML yenyewe kavu-kavu ukitoka huko ndio upige ivi vitu vya Dreamweaver


    all the best
     
  11. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #11
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani tools ambazo zina features of WYSWYG ni nzuri pia kwani tumekubariana kuwa nia ndio muhimu. Siifahamu HTML vizuri, lakini najua kuwa kuna variations au enhancements in XHTML, na sasa HTML5, java, javascript jQuery nk kama ulivyoeleza. Sasa kujua hii michanganyiko ni vizuri lakini lengo na complexity ya web applications sasa hivi sioni kama ni vyema kuanzia square one kwani hizo hizo products zina option yako kuona the underlying code.
    Imagine ku'implement a user security functionality from scratch, hiyo itachukua muda sana lakini tools already zinaweza kurahisisha hii kazi.

    Suggestion muhimu ni kuwa usijifunge kwenye proprietary kama Dreamweaver, be open source ndio uongeze wigo la opportunity kikazi.
     
  12. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #12
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama unataka kufanya serious coding basi download Notepad++ inafanya languages zote! PHp, Java, C++, Perl, JavaScript, Python, HTML, 3D scripts, etc, etc.
     
Loading...