Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba Business Idea

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Siasa, Apr 4, 2012.

  1. S

    Siasa Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu, ninao mtaji wa sh.milioni kumi. Nataka nianze biashara hapa Sinza. Naomba ushauri wenu tafadhali. Nimetafakari nifanye biashara gani nimeshindwa kujua ipi itanilipa kwa kiasi hicho kidogo nilichonacho. Asanteni.
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    naona sas hivi hili tatizo ni kubwa .... wengi humu yaonyesha wana mitaji midogo na ya kati lakini wanamapungufu ya kukosa wazo zuri la biashara ... nini kifanyike wana jf-entrepreneurs

    je? kuna uwezekano kwa walio na mitaji lakini hawana wazo la biashara wakaungana na walio na wazo la biashara lakini hawana mitaji?

    changamoto hii ni kubwa
     
  3. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kaka suala la ku-team up na mtu msiofahamiana bila arrangement nzuri za kisheria na kijamii, ni gumu kidogo ndio maana inakuwa ngumu kuwakutanisha hawa watu kwenye makundi mawili.
    Lakini wazo lako ni zuri na linatekelezeka kama watu wengi wangekuwa na uelewa mzuri wa Capital market. Soko letu la Mitaji halitumiki ipasavyo kwa sasa zaidi ya kuuza HISA, na Government Bonds na sijaona jitihada za kuwaelimisha watu juu ya hilo, ingawa sheria zinaruhusu watu kukusanya mitaji (na wengine kuwekeza) kwa arrangement hizo
     
  4. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ukipekua pekua post zilizotangulia utakutana na haya unayoyahitaji kwani yameshajadiliwa sana hapa. Kila la heri mkuu
     
  5. Nairoberry

    Nairoberry JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 570
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mimi nakuomba kama suluhu uwe na urafiki na mkenya utapata maarifa mengi sana ya biashara na utanawili
     
  6. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nyambafu zako.
     
  7. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Idea can change life,but at what cost?
     
  8. u

    usher New Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fanya biashara ambayo unaweza kuimeneji usikurupuke ukishapata idea fanya research ya hyo idea
     
  9. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Mkuu the best Business Aidea inatoka kwako wewe mwenyewe,na inashangaza kwamba unaishi hapa hapa duniani lakini huwezi kupata wazo labiashara, MKUU
    1, UNAKULA
    2,unakunywa
    3,Unalala
    4. Unatembea
    5. Unaona/unatazama
    6.Unasikia
    7. Unasoma
    Kama unafanya hivyo vyote huwezi kosa wazo la biashara hata siku mojamkuu na wazo bora linatoka kichwani mwako na kama huwezi kutafuta wazo zuri labiashara hutaweza kuendesha biashara yeyote ile
    S0

    1. soma magazeti yenye makala za biashara/uchumi

    2. Tazama television hasa vipindi vya uchumi na biashara
    3. soma vitabu vya biashara na machapisho ya biashara

    4. Tembea/safiri from one place to another

    5. Blog au website mbalimbali unaweza kuja na wazo la biashara. websitekama ya AFRCAN REPORT, ENABLIS NA WEBSITE ZINGINE ZA BUSINESS PLANINGCOMPETITION ZIKO KIBAO SEARCH.

    UKIFANYA HAYO HUWEZI KOSA WAZO LA BIASHARA HATA SIKU MOJA

     
  10. m

    majogajo JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 321
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    moaja ya kitu cha muhimu katk kumshauri mtu wazo la biashara lazima kujua vitu vifuatavyo, na kama utapenda nizidi kkushauri naomba unijibu maswali yafuatayo. 1. unainterest na vitu gani? 2.umewahi kufanya biashara b4?(uaozefu katika biashara ipi?) 3.elimu yako? 4.uta manage we mwenyewe au kunamtu ambae utamwachia? 5.unataka uifanyie wp? 6. unataka uingize minimum ya sh ngp kwa ck? 7.uko tayari kupata risk ya kias(hasara) gan? 8.uko radhi kufanya biashara kwa mda gan? 9.huo mtaji ni mkopo?
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,149
    Likes Received: 14,579
    Trophy Points: 280
    kilimo je hutaki?
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Twende tukalime.
     
  13. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tembelea blog hii inauzi wa hyo tatizo yako
    GSHAYO
     
Loading...