Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani zaidi kati ya Mbaraka Mwishehe, Hemed Maneti na Marijani Rajabu?

Discussion in 'Entertainment' started by Jibaba Bonge, Oct 5, 2009.

  1. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Wana JF wale waliokuwepo enzi za wanamuziki hawa. Kama wangepambanishwa katika jukwaa moja kama BSS siku hizi, nani angekuwa zaidi? najua kila mmoja alikuwa na kipaji chake tofauti na mwingine na uanamuziki wao ulikuwa tofauti pia lakini kama ingekuwa kuchagua mmoja tu kati ya hao, yupi alikuwa anakusuuza moyo wako? kwa nini?
     
  2. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    Marijani Rajabu ni mkali ile mbaya. Hakuna wa kumkamata. Haijapata kutokea na sijui kama itakuja kutokea akapatikana mkali zaidi yake.
     
  3. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Mkuu JB, mimi natamba kuwa nilikuwepo wakati huo na nilingia muziki wa Mbaraka Mwinshehe mwaka 1972.
    Huyu bwana ni Maestro, hana mwenzake.
    Vocals zake zilikuwa nyororo na poetic na solo ndo usiseme.
    Maudhui ya tungo zake zilikuwa zinagusa jamii nzima.
    Mkuu umenikumbusha enzi ambazo sasa hazipo kabisa, tungo zilizo tamba
    " Enyi vijana silikilizeni, acheni mpenzi wa mapenzi..."
    "Twawapongeza waandishi wetu"
    "Expo 70"
    "Hiloo oh oh ulijidai wewe mbabe sana"
    "Moro yapendeza"
    Na vibao vingine vingi.
    Hii haina maana kuwa Jabali la muziki na Maneti hawakuwa wazuri,wakati wa Mbaraka hawa walikuwa watoto wadogo kimuziki.
    Hata hivyo waliliendeleza libeneke.
     
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    Mkuu unaikumbuka hii?:

    Mzee Saidi eeh, alikuja lalamikaa eh
    Kasikia fununu kwamba unavuruga nyumba za watu,
    Kaja kutoa onyo anasema kijana ole wako,
    Umefanya mambo mengi lakini haya yamezidi kipimo,
    Mchezo na nyumba za watu, sawasawa kucheza na moto...
    Acha acha mara moja hatari kubwaaaaa, hatari kubwaaaaa......


    Au

    Ilikuwa asubuhiii na mapema, jua linachomoza eh, Ndipo nilipatwa na msituko usioosemekana maama........ Nilipata habari kumetokea ajali ya kutisha saana.......... kwenye daraja la Salenda magari mawili yamegongana maaama................

    Zuweena ningempata wapi, Zuweena mwingine sawa na yeye,
    Mtoto aliyeumbika mwenye tabia za kupendeza, Zuweena Zuweena kweli nampeenda.


    Ahhh! Mwacheni Marijani Rajabu awe Marijani Rajabu. Hana mfanowe.
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,146
    Likes Received: 5,337
    Trophy Points: 280
    Marijani .
    Sio tu kwamba ni jabali wa muziki ila pia ni nguli haswa wa medani ya muziki wa dansi.
    Ndio maaana hata chama cha muziki wa dansi tanzania (chamudata) kilimtangaza kuwa ndio mwanamuziki wa milenium iliyopita.)
     
  6. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 845
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu, nakubaliana nawe katika hilo. Hapa wangewekwa Maneti na Marijani. Hawa wanaweza kuwekwa pamoja kwenye mizani. Lakini Mbaraka saizi yake ni akina Kilaza, Michael Enock, Wema Abdallah na wengine wa enzi hizo. Na kwa hao wooooooooote, hamna wa kumpiku Mbaraka.
     
  7. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2009
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Nawapenda wote... so kwangu droo.... kisingizio kila mmoja alikuwa na muda wake... Mwaruka ananiliza muda mwingine, maneti balaa.... Marijan nae sio mchezo
     
  8. S

    Semjato JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2009
    Joined: Jun 26, 2008
    Messages: 219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Marijani...anytime!
     
  9. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu nadhani hii line inaimbika hivi
    " Enyi vijana silikilizeni, acheni mchezo wa mapenzi..."
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Oct 6, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Waacheni wapumzike kwa amani huko waliko, Kila mmoja alikuwa na utemi wake, Marijani alikuja wakati Mbaraka ni mtemi; yeye mwenyewe akaja kuwa mtemi wakati Mbaraka ana matatizo ya vyombo.
     
  11. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #11
    Oct 6, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hii ni sawa na kuwalinganisha wakali wa soka wa enzi hizo kina Eduardo Gonçalves de Andrade (Tostão), Edison Arantes do Nascimento (Pelé), George Best... na wengineo (wa Miaka ya 1900's) na wachezaji wa miaka ya hii ya 2000's.

    Huwezi kuwalinganisha, maana kila kizazi kilikuwa na mastaa wake.

    Kwa ufupi nyimbo zao zilikuwa na maudhui maridhawa na zikigusa jamii, tofauti na hizi nyimbo za sasa, (msanii mmoja aliwahi kuziita Big G, chew gum), maana hazikawii kupoteza radha.
     
  12. K

    Konaball JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 1,346
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    kama ningekuwa nawapanga kimpangilio ningepanga hivi;
    1-Mbaraka Mwishehe
    2-Marijani Rajabu
    3-Hemed Maneti
     
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Konaball nawakubali hao wawili wa mwanzo ila Maneti mmh sijui, Marijani alikuwa ana powerful voice sikiliza ukewenza, DAH ZUWENA miaka hiyo ya 79-84 nilikuwa Sumbawanga kuna Mwanameka. ila wadau mimi hawa wana SIKINDE NGOMA YA UKAE ya wakati ule ilikuwa inatisha si mchezo, Kuna Huyu jamaa anaitwa Hassan Rehani Bitchuka(wakati ule) sauti yake kwa kweli haikuwa na mpinzani ilikuwa inapanda mpaka mwisho(Highet pitch) sasa hivi kwishnei, nna kanda yao yaani kila ikifika ijumaa naiweka kusikiliza ule wa wimbo wa wikiendi, tufurahi na wana sikinde tucheze leo ngoma ya ukae, ukitaka kufurahi, kila jumamosi njoo uburudike na wana sikinde oyee halafu wanataja majina ya kundi zima enzi hizo akina KING ENOCK, Mwanyiro, Gama, dah mpaka mwili unasisimka. Hapo msondo enzi hizo ilikuwa haioni ndani kwa sikinde, kuna vibao kama Duniani kuna mambo, Selina-WADAU kweli vipaji vilikwepo sasa hivi eti wanamziki wa Ubongo wa Fleva akauambia nilipata idea hiyo hapo hapo nikaanza kuandika verse nikaenda studio nikamkuta DUNGA tukapanga vyombo baada ya nusu saa track imekamilika kweli JAMANI? NDO MAANA INAITWA Bongo Flavour sababu ni ka fleva fulani hivi ka muda wa wiki kadhaa baada ya hapo kwishnei
     
  14. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    yani umenisoma % 100. Tatizo hata picha zao hatuzijui achilia mbali nyimbo zao. Niliwahi kuona picha ya marijani akiwa junk. Presley na marijani ni droo ila watz walishindwa kumtangaza
     
  15. M

    Masuke JF-Expert Member

    #15
    Jun 1, 2013
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #16
    Jun 1, 2013
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ingawa sikuwepo lakini namsikiliza sana Marijani.
    Jamaa alikua jembe sana,pia na Ndala Kasheba-Marashi ya pemba bado inakimbiza.
     
  17. M

    Masuke JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2013
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu Marijani amefariki mwaka 1995 bado tu ulikuwa hujazaliwa au ulikuwa hujajitambua bado?
     
  18. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #18
    Jun 1, 2013
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,906
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    kinachomfanya marijani kuwa juu ya Mbaraka Mwinshehe ni aina ya tungo zake.. Tungo za marijani ni sawa na hadithi.. Mara nyingi tungo zake zilianza na A na kwisha na Z.. Kama mnaufahamu wimbo wake wa ndoa ya mateso ndo mtaelewa ninamaanisha nini.. Pia alikuwa anaingiza sana nahau na methali kwenye nyimbo zake.. Kitendo cha mashairi ya wimbo wake wa mwanameka kutumiwa kwenye mtihani wa kitaifa wa form 4 mwishoni mwa miaka ya 80 (au mwanzoni mwa 90) ni kielelezo tosha kwamba Marijani ni nguli aliesimama pekee juu..
    Maneti hakustahili kuwepo kwenye hili kundi..
     
  19. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #19
    Jun 1, 2013
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,906
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu wakati anakumbana na umauti Marijani alikuwa ameacha kupiga dansi.. Alikuwa na duka lake ambalo alikuwa anauza nyimbo zake pamoja na nyimbo toka kwa wasanii wengine tofauti.. Kama ninakumbuka sawasawa competitive musik aliachana nao kwenye mwaka 1987 hivi (I stand to corrected)..
     
  20. M

    Masuke JF-Expert Member

    #20
    Jun 1, 2013
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu unachosema ni sahihi kabisa, nyimbo za Marijani sio burudani tu ni darasa kabisa, halafu pia zina mtiririko fulani ambao unaleta ladha wakati wa kusikiliza. Hiyo Mwanameka nadhani ilitoka NECTA form four 1993.
     
Loading...