Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani yupo sahihi kati ya hawa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dungulee, Dec 8, 2009.

  1. D

    Dungulee Member

    #1
    Dec 8, 2009
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 17
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Habari wana JF.
    Mimi napenda kufahamishwa kuhusiana na hili neno SHELI.
    Maranyingi huwa nasikia watu wakisema "Tukutane pale Sheli Bamaga"ama wengine kama makonda husema "Buguruni Sheli mwisho" na vinginevyo.Inamaana hivi vituo vya mafuta vyote kama BP,Oryx,OilCom na vinginevyo kwa neno moja ni SHELI?
    hata waandishi wa habari maranyingi huwa nakuta kwenye magazeti wanatumia neno SHELI katika baadhi ya matukio wanayozungumzia wakati sijawahi ona mahali pa kituo cha mafuta kumeandikwa SHELI.nahitaji kuelimishwa kuhusiana na hilo.NAWAKILISHA
     
  2. Azikiwe

    Azikiwe Senior Member

    #2
    Dec 8, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna kampuni ya usambazaji mafuta ilikuwa ikiitwa SHELL, sina hakika kama bado ipo ulimwenguni lakini ilikuwepo hapa nchini na kwa mazoea watz mpaka leo kila kwenye kituo cha mafuta/gasi hupaita SHELL [​IMG]
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    bRAVO MKUU!

    Azikiwe we ni Mkongwe mwenzangu nini, maana wengi wa hawa vijana wa kisasa hawakuwahi kuiona kampuni hii ikiwa hai!
    Na hiyo uliyoweka ndo nembo yake haswaa!
    Hii ni moja kati ya kampuni za kwanza hapa nchini, ndo maana jina hilo limekuwa linatumiwa kuwakilisha kituo cha mafuta(japo ni makosa)!
     
  4. M

    Makanyagio Senior Member

    #4
    Dec 8, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hii ni sawa tu kama vile pikipiki za matairi matatu zote zinaitwa Bajaj. Na baada ya muda ilo jina litang'ang'ania hapo hapo. Huenda BAKITA wakayatohoa hayo manaeno kama yalivyo. Bisha!!!!!!!!!!
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,945
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    kwa sasa kuna vituo vingi vya mafuta lakini hapo mwanzo (zamani), palikuwa na AGIP, TOTAL, BP na SHELL, kwa upande wa dar SHELL ilikuwa ni dominannt sana, sasa ikafikia point kila kituo cha mafuta watu wanakiita shell, na hiyo ndio iliyosababisha mpaka leo vituo vya mafuta kubaki na jina hilo la shell
     
  6. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2009
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Swadakta mkubwa !! Kijana hayo majibu uliyopewa uya bold, zamani wakati wa majina haya yanatamba tulikuwa tunasema pigia msitari, pale ambapo unakuwa umepewa majibu mazuri kama hayo.
     
  7. I

    Idda Member

    #7
    Dec 8, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kampuni maarufu iliyokuwa na ukiritimba wa ku-supply fuel za magari.
     
  8. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Ni kama mnyamwezi (old school wengi) anavyoweza kusema "I am going to Xerox this" akimaanisha anaenda ku photocopy.

    Au kusema I like that walkman, while walkman is a Sony brand and not every "walkman" is a Walkman.

    Not to advocate imprecision, lakini haya mambo yapo the world over.
     
  9. D

    Dungulee Member

    #9
    Dec 10, 2009
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 17
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asanteni kwa majibu yenu wana JF.
     
  10. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #10
    Dec 10, 2009
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Duh! unanikumbusha enzi za "jamaa kanunua mobitel" akimaanisha jamaa kanunua simu ya mkononi!
     
Loading...