Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani yupo nyuma ya posho na wabunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by W. J. Malecela, Dec 15, 2011.

  1. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - I mean people, hii ishu mbona haiondoki toka Mwaka juzi inazunguka zunguka tu bila FACTS, Je ni nani hasa yupo nyuma ya hii ishu? Inaonekana Wabunge wa vyama vyote wapo involved maana haiwezekani ikawa sisi wananchi tunawaambia hawa Wabunge na Serikali kwamba hatuitaki hii ishu, lakini kila siku inaibuka tena kama haijawahi kuguswa, haya ndio matatizo ya kutawaliwa na Katiba ya chama kimoja kwenye vyama vingi!

    - Ndio maana tunasema sana kwamba Wale wote waliomo Bungeni, na kwenye hivi vyama vyetu vya Siasa, wakiruhusu kupitishwa tena kwa Katiba ile ile ya zamani kama inavyoelekea sasa, watatafunwa sana na hiyo dhambi ya Taifa tufike mahali kwenye katiba tuwe na kipengele cha kuwafukuza Wabunge magoi goi na hata viongozi wa Serikali magoi goi, wabunge tumewachagua wenyewe halafu wanatuletea kiburi WHY? kama vile hatukuwachagua?


    - I mean tufike mahali labda tufute kabisaa hiyo posho maana this is insane!, hawa Wabunge mbona wana kiburi sana?


    William @...NYC,USA: Mutuz Big Show!
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    I mean unauliza obvious??
     
  3. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #3
    Dec 15, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - Wanakera sana na hili la posho, wangeshauri kuongezwa posho na mishahara ya nchi nzima, sio wao tu!

    Willie @..NYC,USA: Le Baharia!
     
  4. Chief Isike

    Chief Isike JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Nilipotia wino mwekundu, kubold na ku-underline hapo juu sidhani kama uko sahihi kamanda. Big up kwa topic nzuri.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Dec 15, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Wabunge ndo wapo nyuma ya hiyo kitu.

    ......nina zao!
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Magamba ndo wameshikilia hili suala la posho nadhani hakuna mTZ ambae hajui kama magamba wapo after money
     
  7. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Nafikiri ni kuwapoza kuhusu kesi ya JAIRO ili wasiwe wakali kwa wahusika.

    Pia wasiwe wanadai kujua malipo ya Dowans yakoje.

    Namalizia kwa kesi ya Mahoteli ambayo mengi yameuzwa au kubadilishwa majina ili wakwepe kodi.

    Ila nina imani ni kuwapoza kwa mengi, yaani zaidi ya hayo juu. Una nyongeza? Siasa za Mkapa, kuleni kidogo ili mie nile saana.
     
  8. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    % kubwa walio hapo mjengoni ni walanguzi tu so wanafikiria kulangua hata umaskini wetu watz
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ni chenji ya RADA wanatakiwa kugawana na serikali. kila mhimili uliwezesha zisiende kwenye NGO na wanachi. Sasa bora waombe waongezewemshiko kwenye CDF watachukua chao juu kwa juu
     
  10. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapo kwenye chenji ya radar, tayari balozi Majar ameshanzisha NGO ya madawati...........hela anapewa yeye, hapo ndo unaujua u.s.enge wa viongozi wetu, kila kitu kipo pre-meditated.

    hata hizi posho zipo pre-meditated.........haiwezi kutokea kirahisi naman hii tu!!
    tunaona hela ya Jairo imetumika kulipa wakina Makinda na Pinda sitting allowance ya 280,000 kwa siku, then wiki tatu down the line, huyohuyo speaker anasema posho za 200k zimeshaanza kulipwa...........wanatuona sisi makenge sana.
     
  11. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Wabunge wenyeyewe ndo wako nyuma ya hizo posho, bunge la kumi ni mchanganyiko wa hatari; kuna wabunge ambao walinunua ubunge kwa pesa zao kwa kuwahonga maskini wao Suala la posho ni muhimu kufidia gharama zao, kuna wabunge hawakushinda wamepita kibabekibabe zile sehemu zilizokuwa na uchakachuaji wa wazi wabunge hawa wanajua hawawezi kurudi msimu Ujao na wana chuki na raia wao posho ni muhimu wapige hela mapema, afu Sasa kuna kundi lingine la waliobebwa either na CHAMA or Mtu fulani Huyo Hana uhakika kama mbeleko itakuwepo tena.... Sasa Hao ni aina ya wabunge tulio nao mjengoni na aina hii ni kwa wabunge wavyama vyote. Tatizo sio Sheria ni mfumo mzima sio tu kuwe na Sheria ya kuzuia posho ila mfumo wa upatikanaji wa wabunge je ni mfumo gani utumike ambao utatupa responsible leaders ambao wanastahili kazi ya Kutunga Sheria sio hawa madalali. Hata mwanga wa matumaini ktk hii katiba mpya sijauona. Kwa bunge hili la kumi na spika huyu Sijui?? Suala la posho. Linahitaji reconstructuion ya mfumo mzima, Sheria pekee haitoshi
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Magamba na serikali yao ndo wako nyuma! Angalia kila kunapotokea inshu inayowabana wanaamua kuibua inshu inayodeviate fikra za watu na kuharibu kabisa mtiririko wa kuifuatilia iliyokuwa inawabana. Mfano mzuri ni hili la katiba mpya, wanajua kabisa katiba saizi ni kaa la moto, wameamua kujibua jingine ili kuwasahaulisha kidogo wanawa tanganyika.

    Yapo mengi yanayoibana serikali pengine inatakiwa isiwepo madarakani kutokana na uhalali wake kuwa wa mashaka, lakini kwa sababu tulikubali kunywa pombe za bure, wali dagaa wa bure hata kwa kuambulia kijiko kimoja basi hizi ndo gharama zake.
     
  13. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    sio utani mkuu........
    halafu natafuta silencer kama hiyo hapo kwenye avatar yako.......iliyofungwa kwenye hiyo Beretta 9mm........
     
  14. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,695
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Sheria zetu nazo zinachangia Mkuu!!
    Na sheria zinatokana na Kativlba ambayo nayo imetekwa nyara na haohao!!
    Unafikiri ingekua kwamba M'bunge akiwazingua mnaweza kumpig chini wakati wowote wasingetuchezea hawa jamaa!!
    Mkuu tukiacha ushabiki wa Siasa na vyama, wewe unajua ni kina nani byngeni wamekweda kupiga porojo na ni kina nani wanawakilisha wananchi!!!
    Basi angalau ingewekwa hata kanuni kua sio unaposaini daftari tu, bali pia uchangie topic yoyote ndio upewe hiyo posho!!!
     
  15. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mkuu hizo ziko nyingi mbona! Hiyo unasikia mlio kwa mbali "shwa shwa".
     
  16. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakuunga mkono 100% kuwa kuna uwezekano wabunge wote wapo nyuma ya haya mambo. Nakumbuka kuna wakati mishahara ya wafanyakazi iliongezwa, na serekali ikataka waandishi wa habari wasiambiwe eti kuondoa uwezekano wa bidhaa kupanda bei!!

    Leo hii hizo posho zilipanda, na wabunge wakaendelea kuchukua. Gazeti la Mwananchi kama sikosei "lilipotoboa siri" ndio wabunge haohao waliamka na kuanza kuipinga.

    Hoja ya kuongozwa na chama kimoja nafikiri ni zaidi ya hizo posho, serikali ya chama kimoja kama ilivyo tanzania kwa sasa inaashiria hatari kubwa sana inayokuja. Chukua mfano wa sherehe za miaka 50 ya uhuru:
    Ni kweli wapigania uhuru wa tanzania ni wanachama wa CCM peke yake? Watendaji/watunishi bora ni wanachama wa CCM tena marafiki wa "rais" peke yake?
     
  17. c

    chama JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bunge zima lipo nyuma; wengi wa waheshimiwa wetu waliingia mjengoni kwa rushwa iliyokithiri; siasa imegeuka kama personal investment; huu ni wakati wao wa kurudisha walichotumia; mapenzi kwa wananchi wala Taifa hakuna; swali la msingi je nini kifanyike ili kuzuia ubaradhuli huu usiendelee.

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  18. The FaMa

    The FaMa Senior Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli, kama tuna uwezo wa kuwaweka madarakani, kwa nini tusiwe na uwezo wa kuwatoa anytime? Watatuburuza hadi 2015?!! Wao si wanatutumikia sisi?
     
  19. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - Ni ishu muhimu kama hizi ndio zinatukumbusha wa taifa zima kushiriki kwenye katiba mpya, ama sivyo hawa Wabunge nao watatumaliza, kama ni posho na mishahara basi iongezwe nchi nzima sio Wabunge tu?

    - Leo nimeongea na Mbunge mmoja nikamuuliza what is this, duh majibu yake ni yale yale, Wananchi wanatutegemea tuwasaidie harusi na vilio, maisha yamepanda now maisha si yamepanda kwa kila mwananchi, I mean hawa Wabunge wana Kiburi sana, WHY?

    William @..NYC,USA: Mutuz Big Show!
     
  20. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nipe vigezo vya kuwapata viongozi magoigoi. Isje ikawa kama zoezi la kujivua gambq lilivyokwenda mrama kutokana na kutokuwa na deep stick ya kupima gamba ni nani na yupi si gamba.
     
Loading...