Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani wanafaa kuunda Jopo la marekebisho ya KATIBA?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Supervisor, Dec 18, 2010.

  1. Supervisor

    Supervisor JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2010
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mh. Pinda kaonesha njia ya mahitaji ya katiba mpya. Je? Nani waunde jopo la kuangalia mapungufu ya katiba? Na waje na solutn ambayo wa Tz wote wataiafiki?
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    6 a.k.a Chuma Cha Pua
     
  3. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,812
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Askofu pengo. Askof peter kitula, shehe ponda, shehe basalee,mch gwajima, nabii mwingira, na wazake
     
  4. k

    kany Member

    #4
    Dec 18, 2010
    Joined: Feb 20, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    marekebisho ya katiba ya Tanzania ni muhimu yakafanywa na jopo la wataalam kutoka kwenye taasisi mbalimbali, asasi za kiraia, madhehebu ya dini na vyama vya siasa. Siku hizi kuna wasomi wengi kwenye vyama vyetu vya siasa tofauti na zamani ambapo walikuwepo wale walioamini 'zidumu fikra za mwenyekiti'. Hawa wakiwa na uelewa mzuri wa kisheria itasaidia zaidi
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,047
    Likes Received: 9,738
    Trophy Points: 280
    Wawakilishi watakaochaguliwa na vyama vyao labda watano toka kila chama (CCM, CHADEMA na CUF) Wanasheria mbali mbali hasa wale waliobobea katika mambo ya katiba/sheria mbali mbali. Timu ya watu kama 30 hata mpaka 50 ambayo itapewa majukumu ya kupita Tanzania nzima kukusanya maoni ya Watanzania kuhusu nini kiwemo katika katiba mpya na kisha kuyafanyia kazi na kuja na katiba mpya. Zoezi hili linahitaji budget yake kubwa tu na haitakuwa vibaya kwa budget ijayo likatengwa fungu maalum la kupata katiba mpya, Wapewe muda wa miaka 2 na nusu (kama wataanza July 2011 basi December 2013 watakuwa wamemaliza kazi yao na hivyo kuwa na miaka miwili ya kuandaa uchaguzi kwa kutumia katiba mpya na tume ya uchaguzi ambayo itakuwa huru na siyo hii ambayo ni kitengo cha CCM) ili waweze kuja na katiba mpya ambayo itatumika katika uchaguzi ujao wa 2015. Pia kwa maoni yangu tunaweza kuchagua katiba tatu toka nchi nyingine kwa mfano Kenya n.k. kuzipitia na kuona kama kuna mazuri ambayo yanastahili kuwemo kwenye katiba yetu au kuyafanyia modification ya hapa na pale ali mradi tu yanaongeza demokrasi katika nchi yetu.

     
  6. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usiwasahau Mafisadi nao ni Watanzania ati!
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Waelewa na wajuzi wa sheria kutoka
    - Wabunge kutoka vyama vyote vya siasa vilivyo na uwakilishi bungeni
    - Vyama vyote vya siasa
    - Mashirika ya dini
    - Taasisi muhimu za sheria,
    - mawakili na wanashria
    - Taasisi za haki za binadamu
    - Majaji wastaafu nk
     
  8. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #8
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,804
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Jaji Kisanga awe mwenyekiti maana kazi alikwisha ifanya na ripoti yake na ya Jaji marehemu Nyalali iwe mojawapo ya rejea!
     
  9. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    tusianze kuvua nguo kabla ya kufikia mto, tutaonekana wehu kutembea uchi kabla ya kuufikia huo mto. Tuongeze spidi ya kufika mtoni kwanza, tukifika ndio tuanze kuvua nguo ili togelee na kuuvuka.
     
  10. P

    Pax JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Katiba mpya lazima kila mtu kwa namna moja ama nyingine ahusike
     
  11. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #11
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,804
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Hiyo speed ndo ishaanza na wakuweka gavana hayupo sema INSHAALAH!
     
  12. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kazi ya kwanza iwe ni kuanisha vikundi vitakavyowakilishwa kwenye mchakato wa kupata katiba mpya. Kazi ya pili ni kupata wawakilishi kutoka ktk kila kundi. Kazi ya tatu ni utekelezaji ikiwa ni pamoja na kuratibu mjadala wa kitaifa kuhusu mambo ya msingi ya kuzingatiwa kwenye katiba mpya.
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Haya ndio mambo ya kuzungumzia, mie nashangaa wanaopiga kelele, katiba, katiba, katiba. Waziri Mkuu anataka kuunda jopo, tayari habari za katiba zimeshakubalika kuzungumzwa na kufanyiwa kazi, sasa ni wakati muafaka wa kujadili hilo jopo liweje.

    Heshima zangu kwako kwa kuwa a step ahead.
     
  14. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #14
    Dec 19, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hiyo Katiba ya Kenya ina mambo ya Kadhi, iacheni kwa Wakenya wenyewe!
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    Dec 19, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Fafanua, hatua ipi ndio ya kufika mtoni na ipi ya kuvua nguo!
     
  16. R

    Rogers_ic Member

    #16
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    msibweteke kwa pinda kusema hivyo, hayo ni maoni yake binafsi yeye kama yeye, kwa wanao ota kuwa serikari ya ccm itarainika kirahisi hivyo wanapotoka, natoa tahadhari tena "WATANZANIA WANAOPENDA MAENDELEO YA TAIFA LAO MUWE TAYARI KWA LOLOTE"
    suala la katiba ni vita kwani ndipo mizizi yote ya nguvu za ccm zilipo. mwenye macho aone mwenye masikio na asikie. ndio maana wamekaa kimya wakitafakari kasi na nguvu ya kudai katiba, kinacho wachanganya zaidi ni kuwa hiyo nguvu ni 'multidirectional' kuwa taasisi watu binafsi vyama wanasheria wasomi na hata nchi jirani ikitoa ushauri wanashindwa kuwakabili, na nguvu ya umma ikihusishwa sana kwa mafanikio, ccm byebye
     
Loading...