Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani wa kutukomboa?!

Discussion in 'Great Thinkers' started by Kabengwe, Mar 13, 2012.

  1. K

    Kabengwe JF-Expert Member

    #1
    Mar 13, 2012
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Matatizo ya Nchi yetu yameongelewa kwa wingi wake na sasa imefikia hatua wananchi wanakata tamaa na kuona hawana cha kufanya juu ya yanayoendelea kutokea katika nchi yao. Hawawezi tena kukabiliana na ufisadi, hawana imani na vyombo vya ulinzi na usalama, hawana imani na wanasiasa, na sasa imefikia hata wao kwa wao hawaaminiani tena.

    Ila wamejawa na matumaini wakiamini na kusubiria kwa hamu waje kuiona siku ya ukombozi, siku ambayo atatokea "masiha" ambae ataondoa shida zote za wananchi wa Tanzania kwa kuboresha huduma za afya, malipo bora kwa wafanyakazi wa sekta za afya, barabara za lami kila kona ya Tanzania, Mafisadi kushughulikiwa, mikataba bora yenye manufaa kwa taifa. Wanaishi wakisubiri kuona Usafiri wa uhakika wa Treni kwenda kwetu Kigoma, Mishahara ya wafanyakazi wa serikalini ikiboreshwa, kima cha chini kikiongezwa maradufu, wabunge wakiwatumikia wananchi, polisi na vyombo vingine vya usalama vikitenda haki kwa raia, bunge likijadili masuala ya msingi ya kitaifa, na wananchi waliokata tamaa wakijawa na uzalendo wa hali juu na tumaini jipya la hatma ya nchi na maisha yao, na mengine mengi mazuri unayoweza kuyataja. Kwa kifupi wanaisubiri kwa hamu kubwa sana siku ambayo nchi ya Tanzania itageuka kuwa nchi ya asali na maziwa. Nchi yenye tumaini jipya na uhakika kwa neema isiyo na ukomo.

    Swali la kwa wanajamvi wenzangu;
    Je ni nani atake igeuza nchi yetu pendwa kuwa ya asali na maziwa?!
    Nani atakae leta tumaini jipya ndani ya mioyo ya Watanzania?!
    Nani atakae kuja kutuondolea shida na mahangaiko yanayotukabili sisi watanzania.?!
    Nani atakae kuja kujenga moyo wa uzalendo wa kweli juu ya nchi yetu ya Tanzania?!

    Huyo "Masiha" tunaemsubiria ajae kuiokomboa Tanzania na kuiletea neema tunayoifikiria na kuitamani ni Nani?!

    Je ni Dr. Slaa, au Mh. Harrison Mwakyembe, au Mh. Samwel Sitta, au Rais J. M. Kikwete, ama Mh. E Lowasa, au ni Magufuli, Membe, Yusuph Manji, Nchimbi, wawekezaji au Annanilea Nkya, au Asha Migiro, labda Mwamunyange, au Jaji Mkuu au Mwanakijiji, ama Kubenea au ni Reginald Mengi...

    Huyo "Masiha" tunaemsubiria kuja kutukomboa ni nani?!
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Swali kuu ni:

    Je, mpo tayari?
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    Mar 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Kama ni kukombolewa YES tupo tayari!
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Na kushiriki kwenye harakati za kuleta ukombozi, je?
     
  5. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #5
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tuko tayari. Angalizo "wahuni kwa kutumia siasa wanatuongoza"
     
  6. K

    Kabengwe JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2012
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ushiriki wa watanzania katika suala la ukombozi ndiyo changamoto kubwa tuliyonayo. Na huyu ndie "Masiha" tunaemsubiri bila kujua.

    Hata kama Invisible akiamua kuanzisha harakati za ukombozi, kama hatutawajibika katika jamii zetu kutekeleza yale tunayopaswa kutekeleza kwa ajili ya ukombozi itakuwa ni kazi bure. Jitihada zake zote zitaonekana kuwa ni kelele na wivu dhidi ya watawala.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Mar 14, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    Hakuna mtu atakayetukomboa zaidi yetu sisi wenyewe kujikomboa. Tukisubiri eti kuna mtu atakayetutoa hapa hadi katika maisha bora, tunajidanganya.
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Nipo tayari!
     
  9. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Na zaidi yote hayo kuna mambo ya msingi ambayo ni muhimu sana kutufanya tuendelee. Kukombolewa na maendeleao ni zaidi ya barabara, majumba na mengine. Dubai kuna maendeleo makubwa, lakini waarabu hawajaendelea.

    It is altutude of mind.

    Are we ready to cnange our altitude?
     
  10. Gracious

    Gracious JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Ukombozi unaanzia kwa mtu binafsi
     
Loading...