Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani si gamba ndani ya ccm?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mohamedi Mtoi, Aug 21, 2011.

  1. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #1
    Aug 21, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    VITABU vya dini
    vinatueleza kisa kimoja
    kuwa enzi za utume wa
    Isa bin Mariam (Yesu)
    watu walikuwa
    wakiwapiga mawe hadi
    kufa wanawake
    wanaobainika kuzini nje
    ya utaratibu wa ndoa.
    Katika pita pita yake Yesu
    aliwakuta watu wakianza
    kumpiga mwanamke, na
    alipowauliza kwanini
    wanafanya hivyo
    walimjibu kuwa
    mwanamke huyo ni
    mzinifu.
    Akawaambia yeyote
    ambaye anajijua si mzinzi
    basi na awe wa kwanza
    kumrushia mawe
    mwanamke huyo. Hakuna
    mtu aliyethubutu kurusha
    jiwe, ujumbe ukawa wazi
    kwamba hakukuwapo
    msafi baina yao bali.
    Mfano huu ndiyo
    ninaoweza kuutumia kwa
    Chama Cha Mapinduzi
    (CCM) ambacho hivi sasa
    kimebeba ajenda ya
    kuvuana magamba
    (kuwaondoa watuhumiwa
    wa ufisadi) dhana ambayo
    inadaiwa haifanywi kwa
    dhamira ya dhati.
    Leo sina haja ya kujadili
    uhalali au uharamu wa
    dhana ya kuvuana
    magamba ndani ya chama
    hicho tawala ila
    ninaangalia kuibuka upya
    kwa tuhuma za vigogo
    kutumia madaraka yao
    kutafuna rasilimali za
    taifa.
    Wiki hii wabunge wa CCM
    na wale wa upinzani
    wamemtuhumu Makamu
    Mwenyekiti (Bara) wa
    chama hicho, Pius Msekwa,
    kwa kutoa vibali vya
    ujenzi wa hoteli za kitalii
    katikati ya hifadhi za
    Bonde la Ngorongoro.
    Kwa mujibu wa wabunge
    hao, Msekwa ambaye ni
    Mwenyekiti wa Bodi ya
    Ngorongoro amekuwa
    akifanya hivyo kwa madai
    Rais Jakaya Kikwete ndiye
    aliyemuagiza aruhusu
    uwekezaji huo kwenye
    maeneo ambayo
    hayastahili kufanya
    shughuli za kibinadamu.
    Binafsi nilishtushwa na
    madai hayo ambayo
    kimsingi nilipoyasikia kwa
    wabunge wa upinzani
    sikushtuka sana
    kwasababu nimezoea
    kusikia upande huo
    ukiibua maovu ya
    watawala lakini
    nilivyoyasikia yametoka
    kwa wabunge wa CCM
    nilijawa woga.
    Nasema nilijawa woga
    kwa sababu kuu mbili,
    mosi; Msekwa ni kiongozi
    wa juu katika chama
    kinachotekeleza
    operesheni ya safisha
    watuhumiwa wa ufisadi
    lakini naye kumbe ni
    miongoni mwao.
    Pili, sioni kama kweli Rais
    Kikwete au kiongozi
    yoyote atakuwa na ubavu
    wa kumkemea Msekwa
    kwa hili alilotuhumiwa
    nalo ambalo mpaka sasa
    hajakanusha tuhuma hizo.
    Hayati Baba wa Taifa,
    Julius Nyerere alishawahi
    kusema kiongozi ni lazima
    aichukie rushwa na hata
    akiangaliwa machoni
    aonekane kuichukia, awe
    na uwezo wa kuwakemea
    ndugu, jamaa zake
    wanaofanya vitendo
    hivyo.
    Kwa bahati mbaya
    viongozi tulionao hivi sasa
    wao na rushwa ni chanda
    na pete, waliingia
    maradakani kwa kutoa
    fedha sasa wanarejesha
    kile walichotoa katika
    chaguzi bila kujali athari
    wanayopata wananchi.
    Umejengeka mfumo wa
    kulindana ndani ya serikali
    na chama tawala,
    mtumishi au kiongozi
    anabainika kufanya ufisadi
    badala ya kufukuzwa kazi
    anahamishwa kituo cha
    kazi au kupandishwa cheo.
    Viongozi wetu
    wamegeuka wakoloni,
    wameweka mbele maslahi
    yao kiasi cha kutusahau
    wananchi ambao hatuna
    uhakika wa mlo mmoja
    kwa siku
    Kila kukicha wamekuwa
    wakiteuana kwenye bodi,
    taasisi na mashirika ya
    umma kwa lengo
    kutafuna rasilimali zetu na
    kuigeuza nchi hii kama
    shamba la bibi
    Watawala wetu
    wamekosa utu, wapo
    radhi kushirikiana na
    wageni kupora mali zetu
    ilmradi wawe
    wamehakikishiwa fedha
    na wawekezaji.
    Katika mazingira haya
    nimeanza kupata hisia
    kuwa hakuna aliye safi
    ndani ya CCM ila tofauti
    yao ni kwamba huyu
    maovu yake yamebainika
    ndiyo maana anaitwa
    fisadi, yule ambaye maovu
    yake hayajabainika
    anaonekana si fisadi.
    Leo hii ukiangalia wamiliki
    wa ardhi kubwa
    zisizoendelezwa ni kina
    nani ndiyo utabaini
    unyonyaji wa viongozi
    wetu ambao umiliki wa
    ardhi hizo wameupata
    kwa sababu ya vyeo vyao.
    Sisemi wasimiliki ardhi,
    lakini kuna faida gani ya
    kuhodhi maeneo
    wasiyoyaendeleza wakati
    kuna watu hawawezi
    kulima au shughuli za
    ufugaji kwa sababu ya
    kukosa ardhi?
    Tumesikia bungeni
    viongozi wastaafu wa CCM
    na taifa walivyojichukulia
    maeneo katika mkoa wa
    Morogoro halafu
    wameshindwa
    kuyaendeleza.
    Ndani ya CCM kuna
    magamba mengi lakini
    bado hayajulikani maovu
    yao, lakini nina hakika
    kadiri muda
    unavyokwenda ndivyo
    tunatavyowabaini
    magamba mengine
    ambayo yapo mstari wa
    mbele kuwashughulikia
    wenzao.
    Tukianza kufuatilia
    mikataba kwenye
    kampuni za madini, IPTL,
    Kiwira, wizi wa EPA na
    mingineo tutabaini
    madudu makubwa
    yaliyofanywa na wale
    tuliowapa madaraka ya
    kuongoza.
    Njia pekee ya
    kuwawajibisha viongozi
    hawa ni kuindoa CCM
    madarakani kwakuwa
    ndiyo iliyojenga mfumo
    wa rushwa ya kitaasisi na
    kulindana.
    Kama CCM kitabaki
    madarakani kamwe
    hatuwezi kuubomoa
    mfumo rushwa na wizi wa
    rasilimali za umma maana
    hata waje viongozi wasafi
    ndani ya chama hicho
    hawataweza kupambana
    na mfumo ulijengwa kwa
    miaka 34.

    Chanzo: Tanzaniadaima 21 august 2011.
     
Loading...