Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani ni Stateperson wetu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kigarama, Jan 1, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa tafsiri rahisi Stateperson ni mtu yeyote ambaye kwa aina yake ya maisha akiwa mtumishi wa umma alitumia uwezo wake wote kuutumikia umma kufikia utumishi uliotukuka. Anaweza kuwa ni mtu yeyote yule ambaye anaheshimika na jamii yake. Kwa Tanzania mtu aliyekuwa na sifa ya Stateperson ni Mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Baada ya kifo chake nafasi hiyo imebaki wazi kwani kwa sasa hakuna mtu ambaye katika jamii yetu anaonekana kusimamia maslahi ya taifa.

    Kama Taifa jee ni nani kwa sasa anafaa kuwa Stateperson wetu?
     
  2. W

    We know next JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kagame
     
  3. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    AshaDii na figganigga
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mbona kama vile umeanza kujibu swali halafu ukauliza swali?
     
  5. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapana kama angekuwepo nisingeuliza, najua kwa sasa hakuna stateperson kwa sababu kila atakayesimama na kusema ama atahusishwa na Chama chake, Dini yake, Kabila lake, Jinsia yake au Ukanda atokao. Swali langu linahusiana sana kutaka kujua kama kuna watu wana sifa ya kuwa Stateperson lakini watu hawawaamini kuwa Stateperson wao.
     
  6. TASLIMU

    TASLIMU Senior Member

    #6
    Jan 1, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Stateperson ni waalimu wa tanzania(pr&sec)wamekufundisha wewe bila kinyongo,ila bado wanaish maisha magumu,na bado wanatoa wahitimu std7 to form6
     
  7. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe lakini wote hawawezi kuwa ni Stateperson kwani hiyo ni sifa binafsi. Tuchagulie mmoja basi ili huyo akisema kitu basi CDM, CUF,CCM na taasisi nyingine zilikubali au hata wakitaka kulipinga basi walipinge kwa hoja za ukweli na kwa ustaarabu.
     
  8. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mzee Warioba

    Al-noor Kassum
     
Loading...