Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani mwenye makosa

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Columbus, Oct 6, 2012.

  1. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nilipata simulizi hii kutoka kwa rafiki yangu.

    Polisi watatu waliokuwa lindoni usiku wa manane walilikamata gari moja lililokuwa na mali ya wizi, baada ya kulisimamisha mwenye mali alishuka na kuwafuata wale polisi. Mwenye mali alikiri na alikuwa tayari kuwapatia gawio la shilingi milioni sita huku akidai kuwa ule mzigo wote ulikuwa na thamani ya shilingi milioni kumi na mbili. Baada ya malumbano ya muda hatimaye polisi wawili wenye vyeo vya corporal walikubali wachukue hizo fedha wagawane wote watatu ili wamuachie, lakini yule askari mwingine mwenye cheo kikubwa zaidi alionyesha kutokubaliana na wazo hilo na kutaka suala hilo lifikishwe kituoni.

    Katika hali ya sintofahamu wale polisi wawili waliamua kuchukua zile pesa na kumruhusu yule mwenye mzigo wa wizi kuondoka na mzigo wake. Wale polisi wawili waendelea kumbembeleza yule polisi mwenzao wagawane kiasi cha shilingi milioni mbili mbili kila mmoja lakini yule polisi mwenye cheo cha juu kidogo alikataa na aliwanunia wale polisi wenzake na kuwahakikishia kuwa suala lile atalifikisha kwa mkuu wao wa kituo.

    Kadri muda ulivyokuwa unaendelea yule polisi wa cheo zaidi ya wenzie aliendelea kusisitiza kuwa cha moto watakiona mara kutakapopambazuka atakapolifikisha suala lile mbele ya mkuu wao. Wale polisi wawili waliamua kumuongezea shilini milioni moja zaidi lakini alikataa katakata. Katika historia yao huko nyuma ilionyesha kuwa yule polisi aliyekuwa akikataa fedha alikuwa na tabia ya ubinafsi ya kutaka fedha zote apewe yeye ambapo wale wenzie hawakuwa tayari kwa hilo.

    Ilipofika asubuhi saa za kazi wale polisi waliopokea zile fedha waliamua kumuona mkuu wa kituo mapema kabla ya yule mwenzao aliyezikataa zile pesa na kumueleza hali halisi iliyotokea kule lindoni. Wote kwa pamoja waliamua kumpatia bosi wao gawio la shilingi milioni mbili ambapo bosi alifurahi sana. Baada ya hao askari wawili kutoka ofisini kwa bosi yule askari aliyekataa kupokea zile pesa aliingia na kumsimulia yule bosi yale yaliyotokea lindoni. Aliendelea kumueleza bosi kuwa tabia ya kuchua rushwa kwa wahalifu itabidi ikemewe kwa nguvu zote katika jeshi la polisi na kwamba suala lile atalifikisha pia kwenye vikao vyao vya kila mwezi.Yule bosi alionyesha kukasirishwa sana na tukio hilo la kuchukua rushwa toka kwa wahalifu na kuahidi atawaita wale askari wawili na kuwashuhulikia ipasavyo.

    Mara baada ya yule askari aliyekataa pesa kutoka ofisini yule bosi aliwaita wale askari wawili na kuwaeleza nia ya yule mwenzao ya kulipeleka lile sula mbele. Yule bosi aliwaagiza kuwa siku ya pili watakapoenda lindoni wahakikishe ya kuwa yule askari mwenzao harudi kituoni akiwa hai. Na kweli siku iliyofuata wakiwa lindoni majira ya saa nane na nusu usiku walimpiga risasi ya kichwa yule mwenzao na kumuua pale pale kwa kisingizio kwamba alipigwa risasi na majambazi waliokuwa kwenye gari iliyokuwa ikipita kwa kasi mbele yao.


    Mwisho: Je katika hadithi hii tunajifunza nini? nani alifanya kosa na ni kosa gani? nawasilisha.








     
  2. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Kwani hujui rushwa na mauaji ni makosa kisheria?...
     
  3. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Aliyekufa hana kosa wengine wote wanakosa
     
  4. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #4
    Oct 7, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mbona hamna hata haja ya kujiuliza.....
     
  5. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,185
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Kitu kiko wazi kabisa!!
     
  6. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kumbuka kuwa huyo aliyekufa kilichomponza ni tamaa, aliona pesa yote ile alistahili apewe yeye la sivyo suala lile liende kituoni.
     
  7. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Rushwa na mauaji katika mazingira gani?
     
  8. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hao jamaa hawaishi vituko,kuna siku niko Check Point jirani na mapambano kama saa sita usiku,basi jamaa wakaja na mikwara kibao eti muda wa kufunga baa umefika nikanunua kreti mbili za Safari nikamwambia muhudumu aziweke kwenye parking pembeni ya Baa,basi waliondoka mmoja mmoja kuzifuata.Kwa hiyo hata kwa kesi hii unayouliza naweza sema kuwa hakuna mwenye kosa ila ni tabia yaoo//
     
  9. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wakubwa hapo juu,una mtoto mgonjwa sana na umefanikiwa kumfikisha hospitali ila dokta anataka kitu kidogo ili amuhudumie mgonjwa wako,wewe misimamo yako hairuhusu katika kuvutana huko mtoto amekufa?kwa hyo nikupongeza kwa kutopokea rushwa na mtoto kufa?
     
  10. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wa kulaumiwa ni mkuu wao aliyetoa amri ya huyo bwana kuuawa.
     
  11. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mijitu mingine bana, sa amekataa million 2 kwani ye mshahara wake ni kiasi gani mpaka aone mil 2 ndogo
     
Loading...