Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani Mwenye Jukumu La Malezi ya Watoto???

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Katavi, Aug 4, 2011.

  1. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #1
    Aug 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Hali hivi sasa ni mbaya kimaadili, wazazi wanatukana matusi ya nguoni mbele ya watoto na watoto nao wanatukanana bila wowote. Hii nimeishuhudia hapa mtaani, mama alikuwa anamtukana mwanae wa miaka miwili matusi ya nguoni.....ms..nge wewee, una....mbwa, unaf... na wachawi...na matusi mengine ya nguoni.

    Mwanzo nilidhani anatukanana na mtu mzima kumbe ni mtoto, kisa alikuwa analia na huyo mama kambembeleza bila mafanikio ndio kaanza kumporomoshea matusi na majirani wengine walikuwa wakishangilia. Sasa najiuliza jukumu la kulea watoto kama hawa ni la nani, ikiwa kazungukwa na jamii ya watu waliopinda..
     
  2. Maayo

    Maayo JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mama akapimwe akili.
     
  3. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    watoto wanaweza kuwa na jukumu la kujilea sasa.
     
  4. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    umeona eeh mama bangi baba bangi =?
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,165
    Trophy Points: 280
    kuna wengine wanazaa na kulea watoto, kuna wengine wanazaa na kukuza watoto
     
  6. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #6
    Aug 4, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,775
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    MPE MWALIMU WA ST ....MPELEKE AKIWA NA MIAKA ANGALAU MITATU. AKIKUA UTAFURAHI SANA YAANI HAKUSUMBUI SIJUI MAMA BABA wala MJOMBA. NA AKIFIKA CHUO HANA TIME NA PESA YA WAZAZI WAKE. Watoto wa dot.com si tunaona walivyo?
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Aug 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa, halafu kuna mzee mmoja(babu) alikuwa pembeni anatabasamu wakati kile kibinti kinaporomosha matusi.
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Aug 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Wa miaka 2??
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Aug 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Hapo ile wizara ya ustawi wa jamii inahusika!
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Aug 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Kweli...
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Aug 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Gharama tatizo!
     
  12. S

    SMART1 Senior Member

    #12
    Aug 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    @Katavi!
    Hapo kuna kitu cha kujifunza
    1. Je huyo mtoto alizaliwa wakati sahihi
    2. Je, wazazi wa huyo mtoto walijiandaa
    3. Je, mazingira yalikuwa tayari kumpokea huyo mtoto
    4. Je, huyo ni mzazi sahihi .
    Kwa huyu mama sina la kuongeza hapo.....

    Ni kweli kwa sasa tuna changamoto kubwa sana katika makuuzi za watoto wetu, tusishangae watoto wetu wakawa na tabia ambazo hata sisi wazazi hatujui zilipotoka....
    Imagini mtoto toka akiwa na miezi mitatu yuko chini ya malezi ya mahouse Girl (DADA), na sisi wazazi tuko busy na kazi na kuachia hao wamlee. chakula cha mtoto, kulala, kuoga na matumizi ya dawa yote ni hawa madada. Jua hawa wametokea katika familia na makuzi tofauti na wana matabia yao tofauti hivyo ni rahisi kwa watoto kuiga kwa mtu alie karibu yake.
    Tunahitaji neema ya Mungu katika hili, ni Mungu mwenyewe anatutunzia watoto wetu, Tuwaombee sana kwa Mungu awalinge na kuwakuuza katika njia yake. napenda sana watoto we acha tuu!!
     
  13. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mahouse Girl wakisaidiana na House boy
     
  14. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Jamii ina mmomonyoko wa maadili,aidha katika makuzi au msongo wa maisha.Hasa kule kwetu uswazi.
     
  15. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    .....kizazi kilichopotea. Ni sawa na kumnyanyapaa na kumtukana baba mtu mbele ya watoto,
    au baba mtu kumtukana na kumkung'uta mkewe mbele ya watoto.
     
  16. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kaka mtoto unafundisha kile unachojua wewe... Kama unajua takataka ni chakula basi utamfundisha mtoto takataka ni chakula..

    Wewe unaona hayo ni matusi..lakini huyo mzazi anaona huo ni wimbo... Nyuma ya mawazo ya huyo mzazi kuna vitu vingi sana kama..elimu, Matatizo ya uchumi, matatizo ya ndoa, Tanesco..yote yamebadili mawazo ya mzazi toka kuona tusi ni baya hadi kuona tusi ni wimbo..

    Kutatua matatizo hayo uliyosema inabidi utatue kwanza matatizo yanayomfanya mzazi kufikira tusi ni wimbo badala ya kufikiri tusi ni tusi....Ukiweza kutatua hayo ..basi utaweza tatua hayo matatizo ya kufundisha maadili mzuri kwani mzazi atakuwa naye ana mtazamo mzuri.
     
  17. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,262
    Likes Received: 1,959
    Trophy Points: 280
    uswazi ndo wanatukana hasa huweze hata kuyaandika hapa.
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Aug 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Uswazi hakufai kabisa watoto kuishi...
     
Loading...