Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani mrithi wa fedha zako za mtandaoni?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chereko, Feb 5, 2011.

  1. C

    Chereko Member

    #1
    Feb 5, 2011
    Joined: Jul 20, 2009
    Messages: 46
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Watu wengi kwa sasa hutunza pesa zao kwenye M-PESA, TIGO-PESA na kadhalika na kuifanya kama ndio benki (ingawa hakuna interest). Ni vema kwa kuwa unapotaka malipo ya haraka haraka au kumtumia mtu haraka ni bora sana. Sidhani kama tunafahamu juu ya risk zake:
    • Umeweka laki tano, ukachukua mzinga (Mola aepushilie mbali) na hukusema kwa mtu kuwa una laki tano kwenye M-pesa au Tigo Pesa, vibaka wakalamba ile simu wakanyofoa simcard wakaitupa wakabaki na simu, hivi ina maana kuwa hiyo pesa ndio imetoka hivo sio?
    • TIGO au VODACOM kuna siku watakaa waseme mteja mmoja aliwekeza kwetu laki tano miaka miwili imepita na simu haipo hewani hivyo tutafute ndugu zake?
    Huo ni mfano tu lakini hali kama hiyo au inayofanana na hiyo pengine iko sana:

    Ushauri:
    1. Weka pesa tu pale unapohitaji au uweke kiasi kidogo tu cha dharura au kwa ajili ya malipo ya bili au kununua vocha.
    2. Umtaarifu ndugu wa karibu kuwa simu yangu ina pesa kiasi fulani lolote likitokea kwangu fatilia urithi.
    3. Makampuni ya simu yaandae taratibu za urithi wa pesa za mtandao huu endapo baya limetokea
    Wana JF mpo hapo?
     
  2. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kama benki zetu hazina huo utaratibu unadhani kampuni za simu zinaweza?
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    nadhani RA anawezakuwa mrithi pekee kwenye matukio kama hayo..........
     
  4. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    ushauri mzuri.
     
  5. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu uneona mbali na nakubaliana na ushauri huo,
     
  6. JANGWANK

    JANGWANK Member

    #6
    May 9, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante kaka
     
  7. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi ni wewe umesema haya ama ni mwingine!
    Mkuu benki taratibu zipi na hata kadi au kitabu cha benki kipo! Kuwa na akaunti benki hata mke ama mtoto anajua! Sio sawa na kuwa na hizi tigo, voda na nini cjui.
    Hakika huu ni ushauri mzuri!
    Big up broda
     
  8. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hakuna kitu kama hicho..pindi unapokufa au kufunga akaunti yako lazima benk wapewe taarifa nataratibu za mshiko wako znafuata kuhusiana na tigo na m-pesa na wao wanataratibu zao.
    Tatizo ni moja watz wengi huwa hatuna utaratibu wakuso kanuni na sheria za vitu ni hayo tu.
     
  9. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Tahadhari nzuri!
     
  10. T

    The Priest JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ushauri mzuri,kwa wanaotumia zap,m-pesa au tigo pesa kama benki,wanakosea zle zituaisidie 2 kuharakisha huduma.
     
  11. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    safi umefikiria jambo muhimu sana,maana watu wengi siku hizi wamefanya mpesa,tigo pesa na airtel money ndio benki zao!
     
  12. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hiyo ya kula leo na watoto sina, nitapata ya kuning'iniza hewani? Endeleeni wajameni. Ngoja nijaribu kuzungusha dagaa langu mie manake leo muuza matembele kaniwahi kapu langu bado zito! Wamedoda dagaa.
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    May 9, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,599
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa sikuwahi kufikiria hiki kitu!
     
  14. mundo

    mundo JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Hii ni kweli nashangaa ina maana mishahara yangu minne iwe kwenye simu?
     
  15. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2011
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu umenisaidia nitakuwa naweka kiasi kidogo
     
  16. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Chereko,

    Umesoma ile Customer Registration Form ya M-Pesa?

    Kama bado geuza upande wa nyuma kuna maandishi madogo and I think that will answer a lot of your queries

    Thanks!
     
  17. Sambah

    Sambah Member

    #17
    May 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nadhani usikurupuke kuwashauri watu kabla hujafanya research. kiujumla nakushauri ufanye utaratibu wa kuzijua hizo m-pesa,tigi,na kdhalika .
    huduma yao ni nzuri tu wala haina matatizo sema ukitaka uwe na matatizo utakuwa nayo tuu. wangapi wana acount benki na hakuna yeyote anayejua na akifa inakuwa faida kwa mabenki.???!!!!!
     
  18. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Naweza kuzungumza juu ya Mpesa ambayo ndo naitumia mara kwa mara, wao utaratibu uko wazi wa kufuatilia mirathi ya marehemu. Watanzania tujifunze kusoma masharti na taratibu za huduma tunazozitumia kila siku. Binafsi naona M-pesa imeleta revolution kubwa sana kwenye kufanikisha transfer, safety ya vi-saving vidogovidogo pamoja na kusaidiana kwenye dharula za hapa na pale.

    Guys siyo siri mabenki yetu yamekuwa very slow kuleta ubunifu katika sekta ya fedha. Leo hii ukipata tatizo na unahitaji pesa kutoka kwa jamaa yako haraka...Mpesa imekuwa ni mkombozi mkubwa. Una save time, ni fast na cost ni reasonable sana!!

    Binafsi all small transactions nazifanya kupitia Mpesa such as kutuma allowances za vijana walioko mashuleni, kulipia bills such as Luku, DStv etc, kuwatumia ndugu na jamaa vipocket money vya hapa na pale hata walioko vijijini kabisa ambako hakuna mabenki n.k n.k!!

    Last but not least inaepusha kutembea na pesa nyingi mfukoni ambapo unaweza kupoteza ama kuporwa na vibaka.

    Kiukweli Mobile pesa zimeleta mapinduzi makubwa sana!
     
  19. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #19
    May 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    urithi kwa benki ni rahisi baada ya kukamilisha taratibu za mirathi bank account access haina tabu sana.wasiwasi wa mtoa mada ni kuhusu kupata inf ya m-pesa akaunti ya marehemu na statement ya account..hata kama zimeandikkwa katika form lakini bado elimu haijatolewa na uwazi haujawekwa
     
  20. Going Concern

    Going Concern JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 927
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    kipindi hiki watu wamependa sana kutunza pesa kwenye simu, tena wengi wanatunza kimya kimya pasipo kumwambia mtu yeyote. watanzania tunatabia pale tunapoona mtu katutoka cha kwanza ni kuzima simu simu ya marehemu... HIvi amuoni kua pesa za watanzania wengi zinapote kwenye aya makampuni tofauti na bank? ata kama hujazima simu za marehemu, hujuwi pin namba yake, hujuwi ana pesa kiasi gani......... wakuu amuoni kama kunamapungufu kwenye mobile money?
     
Loading...