Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani mrithi halali kwa sheria za mahakama?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Donn, Oct 28, 2012.

  1. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Endapo baba akifariki akaacha watoto wawili wakike (18 ) na wakiume (18 ), lakini hajaacha wosia uridhi wa ardhi ya marehemu itaridhiwa na mtoto yupi? Au watoto wote?
    Je endapo marehemu akiacha wosia wa kumuachia mali yote mtoto mmoja tu wakiume, mahakama inaweza vunja wosia endapo watoto wengine wa marehemu wakifungua kesi ya madai?
     
  2. h

    hacena JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 620
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwanza kabisa hatuna sheria za mahakama, sheria ni za nchi, kama hakuna wosia mali zitagawanywa kwa wale wenye maslahi na marehemu yaani watoto wote 2 baba na mama wa marehemu na kadhalika, kama wosia upo utafuata wosia wa marehemu, kama marehemu ni muislamu sheria za kiislamu zitatumika na mgawanyo upo kwa mujibu wa sheria za kiislam na chanzo cha sheria za kiislamu ni Quruan
     
  3. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ahsante kwa mchango wako
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,167
    Trophy Points: 280
    Hapa wosia utafatwa!
    Japo kila mtoto ana haki yakuwa mrithi.

     
Loading...