Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani mkweli zitto au waziri wa fedha

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nguluvisonzo, May 9, 2011.

  1. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Habari za leo wana JF
    Zitto ameanzisha mvutano mpya na serikali,nilisoma habari kuwa serikali inakopa kwa ajili ya kulipa mishahara ya wafanyakazi wake na hata wabunge hawajalipwa,kwa upande wa waziri amesema haidaiwi na mbunge hata mmoja,sijaelewa nani mkweli.
    Suala la serikali kukopa kwa ajili ya wafanyakazi wake nilikwisha wahi kusikia lakini sijui kwa kiwango gani,tena nilisikia tetesi kuwa huwa wanakopa NMB ndio maana hiyo benki huwa inatangaza faida kubwa sana.Kama ndivyo basi iko shida kubwa kwa serikali yetu na maliasili zote zilizopo leo wakope benki kwa ajili ya mishahara ya wafanyakazi wake,hi serikali itakuwa imepoteza mwelekeo kupita kiasi maana sasa serikali itakuwa inaendeshwa na hao wanaoipa fedha kwa ajili ya matumizi yake kwa ujumla,na je ni NMB pekee, kama nilivyosikia au kuna taasisi nyingine ? Wana JF wenye habari za kuaminika juu ya serikali kukopa naomba watupatie details,au wenye kuwenza kulifanyia uchunguzi wa kina naomba watupatie taarifa rasmi baada ya uchunguzi,ya Zitto inaweza kuwa mahala pa kuanzia.

    Masikini Tanzania nchi yenye asali, lakini watanzania wanyonge hawana ndimi ndefu za kulambia matokeo yake viongozi na wageni wanalamba kwa ndimi zao ndefu na zenye nguvu mpaka wanapaliwa.
     
  2. katabu

    katabu JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 299
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mafisadi kwa kuzaliwa.
     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Mh M Mkulo ni Waziri wa Fedha. Kwa upande mwingine Mh Z Zitto ni waziri kivuli wa fedha.......
     
  4. Guyton

    Guyton JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Sizani kama Zitto karopoka kwa kuwa kama uwa unamsikiliza Zitto bungeni utagundua kuwa anajua vitu vingi, na zaidi yeye ni waziri kivuli wa fedha.
    Lakini kama ulivyowasilisha kuwa wenye kulijua vyema suala hili watujuze, kwani kama ni kweli basi hii ni critical government failure.
     
  5. T

    Taifa_Kwanza JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 443
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ZITTO atakuwa sahihi zaidi ya waziri ndio maana waziri hajajibu swala la kukopa pesa bank
    bali kajibu swala la kutodaiwa na wabunge.
     
  6. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #6
    May 9, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Tukumbuke kuwa wazili Mkulo hawezi jibu litakalo onyesha kufeli kwa serikali,hivyo atattafuta jibu litakalo iweka serikali ktk mazingira mazuri

    Na Zito ni waziri kivuri kama wajumbe walivyosema,kwa hiyo anaelewa kila kitu kilichopo na kinachoendelea na kwa kuwa yupo nje ya system atasema ukweli anao ufahamu juu ya serikali iliyopo madarakani

    kwa mtindo huu yasemwayo yapo na kama hayapo basi yapo njiani yaja
     
  7. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    huyo wazili si ndo walileta PESA FEKI ZA KICHINA Kumbe Zitto anaweza kuwa mkweli!
     
  8. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Waziri wa fedha atajibu hoja ya Zito leo. Ngoja tusubiri atajibu nini. Ninaamini atakuwa amepika data na majibu yaweza kuwa ya kisiasa zaidi. Kwa jinsi hali ilivyo inaonekana nchi yetu kweli imeyumba!!!
     
  9. M

    Miruko Senior Member

    #9
    May 9, 2011
    Joined: Feb 8, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Attempts to reach Mr Mkulo for comment yesterday were unsuccessful as he did not respond to phone calls.
    But the permanent secretary in the treasury, Mr Ramadhan Kijjah, said he could not comment on the issue since he was not the one responsible for issuing the directives.

    “It’s true that there has been a problem with MPs’ salaries, and the responsible organs are the treasury and commissioner for budget… it’s my hope that they will categorically single out causes for the delays,” Mr Kijjah said.


    Source: The Citizen
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    It's tough being a politician. Half your reputation is ruined by lies the other half is ruined by the truth!Honesty in politics is much like oxygen. The higher up you go, the scarcer it becomes.Therefore zito anaweza kuwa kweli
     
  11. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,149
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Hawa wabunge wangesamehe mishahara kama kwa miezi miwili hvi,hawawezi kufa njaa!!.na serikali kukopa ni jambo la kawaida sana!!....
     
  12. k

    kakini Senior Member

    #12
    May 9, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
Loading...