Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani Mdini kati ya CDM na CCM?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by kalamuzuvendi, Dec 25, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. k

    kalamuzuvendi Member

    #1
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Kumezuka na zengwe kubwa la udini katika uchaguzi wa mwaka huu. Kila chama kati ya vyama viwili tajwa hapo juu vikituhumu kingine kujihusiha na siasa za Kidini na kibaguzi.

    1. CCM
    Umekuwa mtazamo wa wana JF na Chadema wengi kukihusisha chama hiki na udini- Uislam to be specific.
    kwa mtazamo wangu mimi, CCM kama kuna Udini basi ni wa mtu binafsi ndani ya chama na wala si wa CCM kama CCM. Hilo liko wazi.Kimsingi chama kama chama-CCM, hakuna Udini na ndio utaona hata viongozi wa CCM kwa kiasi kikubwa ni Wakristo tena Safi.
    Tukumbuke, mwaka 2000 na 2005 ambapo CUF(nayo ikihusishwa na Uislam) ilipokuwa mpinzani mkubwa wa CCM - bila shaka CCM ilikuwa ndio kimbilio pekee la Wakristo walio wengi na Hata Mgombea Urais kupitia tiketi ya CCM mwaka 2005 kutajwa kuwa ni Changuo la Mungu na Kanisa - kauli hii ilihashiria kukubalika kwa chama na ushawawishi mkubwa kwa waumini kukichagua chama na hatimaye CUF kuangukia Pua.

    2. Chadema
    Umekuwa mtazamo wa baadhi ya Waislam, kukihusisha chama hiki na Udini na hapa tunazungumzia Ukristo!
    Hata JK aliposema kuwa sasa kumeibuka Udini, bila shaka alikilenga chama hiki kumshambulia huku kikipata backup nzito ya kanisa.
    Cha Msingi tuangalie kwanza, chanzo ni nini haswa kwa mtazamo huu dhidi ya CDM. Mimi ntagusa machache yanayowatia watu Hofu.
    *Kupigiwa debe na kanisa kwa wazi kabisa, ukitazama waraka uliotolewa na kanisa katika chaguzi za mwaka huu ambapo kanisa halikuwahi kutoa waraka kabla
    *Baadhi ya viongoz wa kanisa kuonesha upenzi wao kwa CDM na Mgombea wao bila kuficha, tukumbuke Slaa alipopatwa na kashfa ya kuchukua mke wa mtu- mchungaji kakobe alikuwa wa kwanza kuwataka watanzania wasiangalie maisha ya kingono ya Kingozi katika uchaguzi, ukizingatia kwamba yeye ni Mkemeaji maovu- hakupaswa kusema hili.
    *Kuna rumours kwamba JK ndiye alivunja makubaliano kati ya chama/serikali na kanisa, na baada ya hapo kanisa liliamua kumuadabisha kwa kukipa nguvu CDM. Ni ukweli usiopingika, CDM hii hii na vingozi hawa hawa ndio walikuwepo tangu 2000, hii nguvu wameipata wapi kama si baada ya 2005 Mswahili alipokamata nchi na kuvunja makubaliano yenye kunyonya pande moja.
    *Nisingependa kuzungumzia kuwa Slaa nayeye alikuwa nani katika dini yake kabla hajaingia kwenye siasa, hiyo yaweza kusomeka kama ni hoja hafifu. Ila nadhani viongozi wa CDM, wakristo wamezidi waislam sana na pia viongoz wa CDM ambao pia ni muslims wanapata wakati Mgumu. NIsingependa kuwataja, ila humu humu JF, tunaona kijana wetu aliyecheza part kubwa kukipa popularity chama chake anavyoandamwa na ma-great thinkers humu ndani!
    *Mwisho,(wana JF=wana CDM) au ndani ya JF, christians > muslims! msimamo wenu dhidi ya the other religion unaonekana wazi kwenye kila thread,hauhitaji kuwa na akili kuliona hili. programaticaly saying, if(christians_JF > muslims_JF AND JF >= CDM) then CDM should be associated with x-mass!

    My Conclusion,
    Kabla sijaconclude, I must admit kuwa mimi ni Muslim, but I am neither CDM nor CCM, ila nipo sana JF kama mtazamaji. NImekuwa nafuatilia sana mada za siasa, na ninakubaliaana 95% kuwa CCM wanakosea, wanaidhulumu nchi sana! Ila pia ninakerwa na jinsi wana JF waliowengi wanavyoonyesha chuki zao dhidi ya dini yangu, na kiasi kikuwa ni wana CDM, na hivyo nimepoteza imani mno na hiki chama na kuwaomba kwamba watupende na sisi, sie pia tunachukizwa na na maovu ya CCM ila hakuna pakukimbilia kwani wao wanaonyesha chuki kweli - refer to most of threads humu JF. Angalizo, kama wataendelea na siasa hizi, watapoteza umaarufu wao kama yalivyowakuta kina CUF na hawatoshinda kamwe.
    Nawakilisha!
     
  2. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2010
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Bravo!!! Imefikia wakati nikawa nashindwa kutofautisha JF, CDM NA UKRISTO.
     
  3. Dubo

    Dubo JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2010
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 322
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    CHADEMA inaweza ikawa sio chama cha kikiristu, ila wanachama wake na wapenzi wake hasa hasa hapa JF wakifanya kionekane ni cha kikiristu na sio tu cha kikiristu bali chama chenye chuki dhidi ya waislamu na uislamu.
     
  4. M

    Masauni JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2010
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nonsense
     
  5. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mimi baada ya kubaini hilo niliwa put off. Lakini pia wametoa fursa kwa wenye akili kuanza kuhusisha ufisadi na ukristo. Kwamba kwa kuwa 80% ya management zote za Taasisi za umma na binafsi zinaongozwa na wakristo, this means kwamba hata 80% ya transactions za kifisadi, zinafanywa na wakristo. Haya hayakupata kufikiriwa japo yanajulikana.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nashangaa kuna threads tatu zote zinazungumzia kitu hichohicho na watu watatu tofauti who are actually one and the same prick

    kweli waliotumwa kuiua JF wanasaidiwa na mods wenyewe... MNANIELEWA
     
  7. F

    Fenento JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 320
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kwa ujumla kwa kipindi chote ambacho nimefuatilia hoja mbalimbali hapa JF sikuweza kuona suala lolote linalohusiana na udini au linaloonesha CDM kuna udini kwa mantiki hiyo basi inaonesha dhahili ndugu yetu uliyeleta thread hii unaudini na unataka kutuambukiza.
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Kaumza na kalama mzuvendi wanafanana sana kimawazo... Hata declaration
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    actually kama umesoma vizuri jf utagundua wadini ni wachache sana na huwezi kutenganisha kati ya ccm na chadema ila kibaya zaidi wao ni mavuvuzela sana.... And they sound gayish
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...