Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani kuiwakilisha CHADEMA 2010?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Jul 6, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    WAKATI vyama mbalimbali vikijitokeza kuwania nafasi ya Urais, Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kimesema hakina papara ya kumtangaza mgombea wa nafasi hiyo mapema kwa kuhofia kuchafuliwa. Kaimu Katibu Mkuu CHADEMA Taifa, Victor Kimesera, ameliambia gazeti hili.

    Amesema malengo ya chama hicho si kukurupuka na kumtangaza mapema mgombea, kwanza ni kujipanga ili kuweza kuongeza idadi ya majimbo na madiwani ambao wataweza kuwa nguvu ya kupambana na chama tawala.

    “Matarajio yetu ni kuongeza nguvu bungeni angalau kufikia robo tatu ya wabunge wote,” amesema.

    Kimesera amesema kabla ya kuweka wazi jina la mgombea urais, watatangaza majina ya wagombea ubunge na udiwani Agosti 9 na 10, mwaka huu. Amesema ifikapo Agosti 12, mwaka huu wanatarajia kumtangaza mgombea wao wa Urais.

    Akifafanua kilichosababisha kuchelewa kuweka hadharani majina ya wagombea hao, amesema si kweli kuwa CHADEMA inasuasua kumtangaza mgombea kama ilivyovumishwa bali wanaendelea kupokea maombi ya wanachama ya kuwania nafasi mbalimbali, na hiyo imetokana na kujitokeza kwa wagombea zaidi ya mmoja katika nafasi moja.

    “Hata hivyo, kuna hasara na faida ya kuwahi kumtangaza mgombea, lakini kwa upande wetu tumeona hasara ni kubwa kuliko faida kwani anaweza kufuatwa na wapinzani wake na hatimaye kumchafua,” amedai.

    Akifafanua juu ya mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe, kugombea ubunge badala ya nafasi ya urais, amesema wameamua kufuata mfumo wa mataifa makubwa duniani kwa kumteua mgombea ambaye sio mwenyekiti wa chama.

    HABARI NDIYO HIYO
     
  2. m

    muheza2007 Senior Member

    #2
    Jul 6, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Luteni,

    Ni kweli kwamba mnasubiri makapi ya CCM? Kuna tetesi hapa kwamba mgombea wenu wa urais atatoka miongoni mwa wabunge wa CCM.
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    bonge la ujanja.naona inawalia timing ccm.hiyo kali ccm wataambulia vumbi tu..
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Jul 6, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hivi inakuwaje wagombea wa nafasi ya urais mara zote ni wenyeviti wa vyama!?
     
  5. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Tunayataka hayo hayo makapi kwani wao sio watanzania hata Dr. Slaa alikuwa makapi ya CCM, ukimkataa wewe wenzako wanamsubiri kwa hamu.
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Jul 6, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu isiwe ikawa anajiandaa kurudi CCM tu!
     
  7. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    CHADEMA tuwape nafasi, tumsubiri watakayemleta tumhukumu kwa matendo yake na utendaji wake
     
  8. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama Dr. ni mtu wa kuyumba hivyo.
     
  9. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2010
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mmh.. hawa CHADEMA nao... they better put someone decent wasilete vituko kama TLP wanatuletea some pastor eti awe Rais..wtf!
     
  10. M

    Msengapavi JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2010
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 2,354
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280
    Success and failure are not measured by ends but by means or processes towards envisaged ends.
     
  11. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni signature yangu
     
  12. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #12
    Jul 8, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nadhani sie pengine atakuwa Profesa Baregu wa SAUT
     
  13. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,260
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    Huyu hajafikisha miaka 40
     
  14. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mwaka huu utakuja na wengi tu na kuchokonoa kwa wengi, TULIA Abh.....or MS Chadema hawajasema


    Hacha siasa zako za maji****** Taka umewaka picha ya kwanza ukaangalia upepo Now naona umekuja na prof Berugu baada ya kubadilisha ya kwanza
     
  15. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #15
    Jul 8, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Unapoteza muda wako bure!
     
  16. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwani inahusu?

    Kumbuka pia "No one is irreplaceable"
     
  17. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,179
    Likes Received: 1,206
    Trophy Points: 280
    Malaria sugu unachosha na unakera. Halafu leo umepitiwa kidogo mpaka saa hizi hujamsifia JK.
     
  18. F

    Fareed JF-Expert Member

    #18
    Jul 8, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Prof. Baregu ni mtu makini, mwana mapinduzi na anafaa sana kuwa Rais. Tatizo ni kuwa hajajulikana kitaifa kwenye national politics. Bora agombee ubunge akae ndani ya Bunge at least 5 years ajenge jina halafu ndiyo agombee Urais. Chadema inaweza pia kumpa ubunge wa viti maalumu ili alete changamoto ndani ya Bunge.
    Kwa mtaji huu bora Chadema imuunge mkono Prof. Lipumba wa CUF.
     
  19. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #19
    Jul 8, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Safari hii vyama vinaweka mgombea mmoja tu ili kuiweka sawa Tanzania ,ikiwa hamna habari na mmefichwa kulijua hilo ,basi nawamegea.

    Ili kuondokana na usumbufu wa CCM kujitwalia madaraka kirahisi na kuiendesha nchi kivuvuzela ,vyama vya siasa vimeamua au vitaamua kumuweka mgombea Uraisi kutoka Chama fulani kimoja ,nimepata tetesi kuwa kutakuwepo na ugawaji wa madaraka kwa serikali hiyo kuwapa vyama vingine iwapo ushindi utapatikana,siwezi kusema zaidi kwa sababu si msemaji wa tukio hilo.
     
  20. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #20
    Jul 8, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Baregu: Natafakari kugombea urais

    Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Mtakatifu Augustino (Saut) cha jijini Mwanza, Profesa Mwesiga Baregu, amesema anatafakari juuya nia ya kutaka kugombea kiti cha urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kwenye Uchaguzi Mkuu wa Oktoba mwaka huu.

    Akizungumza na Nipashe jana, Profesa Baregu alisema anayo nia ya kufanya hivyo na kwamba muda utakapofika ataweka bayana mambo yote kwa kuwa anazo sifa za kupigania kiti hicho.

    “Sifa zote ninazo na muda ukifika nitafanya hivyo kupitia chama changu na endapo kitanipitisha, nitasimama na kugombea na wagombea wengine kutoka vyama vingine vya siasa,” alisema Profesa Baregu.

    Chadema mwezi Mei mwaka huu kilitangaza ratiba ya wananchama wake kuchukua na kurejesha fomu katika nafasi za udiwani, ubunge na urais.

    Kwa mujibu wa ratiba hiyo, wagombea urais walitakiwa kuchukua fomu kuanzia Mei hadi Agosti na kuwa wamezirejesha ifikapo Agosti 9, mwaka huu.

    Katika chaguzi za mwaka 1995 na 2000, Chadema hakikusimamisha mgombea urais hadi mwaka 2005 kilipomsimamisha Mwenyekiti wake wa Taifa, Freeman Mbowe.

    Hata hivyo, safari hii Mbowe amesema hatagombea nafasi hiyo na badala yake atakwenda kugombea Ubunge katika jimbo la Hai, mkoani Kilimanjaro.

    Profesa Baregu aliliambia Nipashe kuwa hatarajii kuchuana katika nafasi ya ubunge katika jimbo lolote na kwamba sehemu anayoona anaimudu ni kwenye urais.

    Alisema ikiwa atafanikiwa kuchaguliwa kuwa kiongozi wa nchi hii, atatekeleza mambo mbalimbali ikiwemo kukuza uchumi na kuondoa umaskini kwa Watanzania.

    Kwa mujibu wa ratiba ya Chadema kuhusiana na mchakato wa uteuzi wa mgombea urais baada ya wagombea kuzirejesha fomu hizo Agosti 9, mkutano mkuu utakaa Agost 10 ili kupitisha jina la mgombea wake.
     
Loading...