Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani kayasikia haya ya TPDC? Hatari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Julius Kaisari, Jan 17, 2011.

  1. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ndugu wana JF, Salaam. Leo mchana nikiwa pale Benjamin Mkapa tower,(mafuta house) zilipo ofc za TPDC zilifika taarifa kuwa kuna computer iliyokuwa ikitumia kama data base yenye info zote za machimbo/visima vya mafuta ,gas, imeibiwa katika ofc za zaman za shirika hilo Upanga. Hii ni hatari kwa nchi hasa ukizingatia kuwa watu/mafisadi wasioitakia mema nchi yetu wataanzia hapo kuendeleza hujuma. Pia ieleweke kuwa kuna taarifa za ndani ya shiriki za kiutafiti kuwa imegundulika hifadhi kubwa mno ya gas somewhere mwambao wa bahari. Pia ni hivi majuzi inasemekana kuna mzungu mmoja aliaibika baada ya MD kumwambia ile electronic pen aloiweka mezani kwake aiondoe.hii ilitokea ofcn kwa MD wa TPDC, alipotembelewa na huyu bwana. Hizi ni taarifa za uhakika za ndani. Nawasilisha
     
  2. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Tz inajengwa na wenye moyo! inaliwa na wenye mwno RA huyooooooo!
     
  3. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hakuna any comments wanaJf? Siyo udaku huu.na ni maslahi ya taifa.
     
  4. Keynes

    Keynes JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama usalama wa taifa hawahusiki basi utawala wote wa TPDC wafukuzwe kazi maana huu ni upuuzi.
     
  5. z

    zamlock JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    inashangaza sana kwanza kubeba hiyo server buckup ukaondoka nayo kwanza umepitia wapi? Akuna ulinzi hapo? Hizo ni dili wamecheza akuna lolote wanatesa sana watanzania na wanaangaika sana jamani
     
  6. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ZIMEIBIWA BILLIONS ZA EPA BENKI KUU SEMBUSE COMPUTER TPDC? WATU WASHAZOEA KUIBIWA!

    On a more serious note, hizi habari umezipataje? Wewe ni mfanyakazi umeamua kuvujisha siri ya ofc au ulienda kama mgeni ukaiba habari? Tutasubiri vyombo vya usalama vithibitishe hilo. Taarifa za kiintelligensia hazitachelewa!
     
  7. T

    Tofty JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 6, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmh kama habari hii ni ukweli basiinabidi tumuomba sana mungu kwani hawa jamaa wamedhamiria kupukusa nchi hii!
     
  8. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #8
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    nakwambieni iko siku utasikia saver ya jf imeibiwa. we unafikiri wanaipenda jf? subirini siku si nyingi.
     
  9. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #9
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    hii nchi tena haina maana-mana hio sehemu kuna walinzi,na lazma huyo mtu anufahamu mzur wa hio ofisi-maana kaenda kwenye specific computer na kuondoka nayo-YAAN TABU KILA KONA
     
  10. Keynes

    Keynes JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nadhani kwa hali hii kikwete atakua ni moja ya marais walikutana na wakati mgumu madarakani kuliko hata nyerere aliyepigana vita ya uganda na tz.
    Katika hizo tafiti za gas na visima vya mafuta tz imetumia bilions of money sasa kama data hua wanaweka kwenye saver moja without back up...itakua ni nchi ya ajabu sana hii.
    Itakua tumeuzwa siku nyingi....Mi waziri ngeleja sina iman naye kabisa ...yupo yupo tu kama mama wa nyumbani vile!!
     
  11. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    @MsandoAlbert, mkuu hii habari ni kweli kweli tupu.kusema mi mfanyakazi,au nimeiba news hii haina mashiko. Muhimu validity yake. Ni kuwa jamaa walikuwa hawajaihamishia hii database system yao pale ofc zao mpya. Nami nilihoji kuwa iweje mambo hayo muhimu wayaache kule,kama unapafaham zilipokuwa ofc zao utaona kuna ufisadi upo hapa.B'se wamehamia mafuta house karibu mwaka na zaidi. Then tayari kuna watu walishaanza kufatilia bahari. Pia inasemekana walinzi walikula cha Juu.
     
  12. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #12
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    NSSF wametoa basement ya Mafuta house kwa TPDC as Data Centre so Michoro,Ramani na all Electronic Data Base including blocks zenye Gasi na Mafuta zipo apo.kama Pc imeibiwa basi will be with copies of the originals.Hivyo basi akuna cha kuogopa
     
  13. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #13
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    @Chipukizi, ulizia vizuri utaambiwa hizo data bado hazijaingizwa pale Basement unayosema wewe. Kama upo pale au una mtu wa ndani muulize utajua nachokwambia. Mi nimetoa jikoni ndaniiiii..
     
  14. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,675
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    anyways ... ninavyojua resource information kama hizo zinahifadhiwa kwenye server na sio kwenye PC.... ni kama unavyopata e-mail attachments... unaweza ku access doc yako mahali popote hata kama pc au laptop ikaibiwa.... hata huyo aliyeweka hizo info kwenye pc ni wale wale kina makamba
     
  15. c

    chamajani JF-Expert Member

    #15
    Jan 17, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Point, na hii ya ngeleja z more than a point, lakini kumbuka ngeleja+RA are friends, na RA ni iranian, is shia na sifa za mashia ni kupita mlango wa nyuma kw marafiki zao!we wamuonaje huyu mh.wa nishati?-Changanya na za kwako upate majibu.... gd 9t
     
  16. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #16
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    @bluetooth, ingekuwa that simple isingewa-shake wakubwa pale..believe i tel u, hali si salama as u guec..hawajabeba pc as pc, wamechagua ile hasa yenye mambo.. Hivi unafanya mchezo na taasisi za serikali? Uzembe kibao..and afterall wale watu wameachwa muda mrefu bila kuthaminiwa,hata jengo lile kwa juu juu utaona nikama hisani, but ukweli ni kwamba Ni mali yao, na wanalaani iweje Nsssf kuwa wakusanyaji kodi ya pango ya paradise hotel plus many more renting ofcs over there, its mult-billions..so they dont bother at large..
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Basi watu wa IT watakuwa shagalabagala kama hizo information hazipo kwenye SERVER yao maana shirika kubwa kama hilo hauwezi kusema kuwa eti PC imeibiwa yenye sensitive information halafu hauwezi kupata information utakuwa ni uzembe otherwise tunaweza kusema ni DILI linachezwa
     
  18. c

    chamajani JF-Expert Member

    #18
    Jan 17, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Point, na hii ya ngeleja z more than a point, lakini kumbuka ngeleja+RA are friends, na RA ni iranian, is shia na sifa za mashia ni kupita mlango wa nyuma kw marafiki zao!we wamuonaje huyu mh.wa nishati?-Changanya na za kwako upate majibu.... gd 9t
     
  19. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,675
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    kwahiyo pc kuibiwa ni vita ya TPDC na NSSF.... ninachohoji mimi ni mfumo wa kuhifadhi hizo mmazoziita nyaraka nyeti kama katika nyanja ya IT.... sijui unawezaje hifadhi docs without backup hatakama hujahifadhi kwenye server ambayo ndiyo mfumo proper...... anyways information gani TPDC wanayo ikaibiwa and for what purpose anayeiba atanufaika..... TPDC is a wholly dilapidated corporation.., it has no credibility na ndio maana NSSF wame hijack hilo jengo la Benjamin Mkapa ...sababu TPDC walishindwa hiyo project....
     
  20. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #20
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna mambo yanakera sana. Computer yenye sensitive information kama hiyo inawekwa hovyo mpaka inaibiwa kwa sababu gani? Na unaweza kukuta imeibiwa mwezi uliopita ndio wameshtuka leo au jana!!

    Mtu yeyote mwenye akili timamu hawezi kuelewa huu uzembe ila usishangae ikaishia juu juu!! Hakuna atakayewajibika, itaundwa tume halafu file closed!
     
Loading...