Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani kati ya hawa wanasiasa chadema anafaa kuwa raisi wa tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wamapalala, Jul 1, 2012.

  1. Ng'wamapalala

    Ng'wamapalala JF Gold Member

    #1
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 6,325
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kadri siku sinazokwenda inajidhihilisha kuwa ni Vyama Vitatu tu ambavyo vina uewezekano usiopingika wa kutoa Raisi wa awamu ya tano Tanzania (CCM, CHADEMA NA CUF).
    Nisingependa kuongelea Wagombea Uraisi binafsi mpaka hapo katiba mpya itakapo litambua hilo.
    Kwa kuanzia na hii toli (thread), ningependa mchangiaji utoe mawazo yako ya nani anafaa kati ya hawa Wanasiasa wa CHADEMA na sababu zipi zinakufanya ufikilie kama ana uwezo kisiasa wa kuwashinda wagombea wa vyama vingine ya siasa.
    Pia kama unafikilia katika orodha hii kuna Mwanasiasa sikumtaja, tafadhali bandika jina lake na utoe sababu lakini kumbuka katiba ya Tanzania, Ibara ya 39, Ibara ndogo ya (1), kifungu kidogo (a-e ). Mwanasiasa lazima awe na umri si chini ya miaka 40 na haisemi lolote juu ya kiwango gani cha elimu, kwa maana hii, elimu siyo kigezo kinachomzuia Mtanzania kugombea nafasi ya Uraisi.


    Nitatoa majina pia ya Wanasiasa wa vyama vya CCM na CUF katika toli(thread) nyingine ili wana janvi tuchangie.


    Ikumbukwe dhumuni langu kuu siyo kupiga kura za maoni au kutoa kashfa zisizo zibitishwa bali ni kuchangia mawazo kuona ni jinsi gani sisi kama wananchi wa kawaida tungependelea awe kiongozi wetu wa Taifa.
    Nitakuwa ninakusanya maoni kila baada ya saa sita usiku na kuona ni Mwanasiasa yupi wanamtandao mnafikilia zaidi kama awe ni kiongozi wa Taifa.


    Janvi ni lako, litawaliwe na nguvu za hoja na sio hoja za nguvu.


    Changia...


    Freeman Aikaeli Mbowe-Mwenyekiti
    Dk. Willibrod Peter Slaa-Katibu
    Tundu Lissu-Mbunge(Singida Mashariki)
    Philemon Kiwelu Ndesamburo-Mbunge(Moshi Mjini)
    Prof. Kulikoyela Kanalwanda Kahigi-Mbunge(Bukombe)
    Simon Peter Msigwa-Mbunge(Iringa Mjini)
    Mabere Marando-Mjumbe wa Kamati kuu
    John Magale Shibuda-Mbunge(Maswa Mashariki)
    Joseph Roman Selasini-Mbuge(Rombo)
    Mustapha Boay Akunaay-Mbunge(Mbulu)
    Said Amour Arfi-Mbunge(Mpanda Mjini)
    Prof. Mwesiga Baregu-mshauri wa kisiasa



    Update: 3th July

    Katika watu waliochangia mpaka usiku wa leo, Freeman Aikaeli Mbowe na Dr. Willibrod Peter Slaa wanafungana katika idadi ya watu waliopendekeza wawe Raisi wa awamu ya tano wakifuatiwa na Tindu Lissu, Peter Msigwa na John Shibuda

    Janvi bado liko wazi
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu nadhani kwa sasa tuhangaikie tukio la Dr Ulimboka na mgomo wa madaktari.Mambo ya ugombea Urais kwa sasa hayana nafasi.
    Rais wa awamu ya 5 anajulikana ni Dr Wilbroad Slaa.Ya nini kupoteza muda kujadili hapa?
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,748
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Sisi rais wetu tayari tunaye mioyoni mwetu tunasubiri tu ifike 2015

    wewe mtizamo wako ni upi kama mtz?
     
  4. c

    chama JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hakuna hata mmoja!!

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  5. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #5
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    peter msigwa anafaa
     
  6. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    inamana anayefaa kwako kuwa Rais ni Shehk Ponda?
     
  7. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Mungu wangu wa Israel amlinde Rais wangu Dr. Slaa. Amen
     
  8. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    subiria mwaka 2015 utapata jibu sahihi
     
  9. +255

    +255 JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Hapo labda Shibuda tu, hao wengine 'big zero'
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Ndio anajulikana Rais kivuli wa Tanzania.
     
  11. Ng'wamapalala

    Ng'wamapalala JF Gold Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 6,325
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mtazamo wangu ninadhani Freeman Aikaeli Mbowe anafaa na ameonyesha uelevu na upeo mkubwa katika siasa ukilinganisha na kipindi alichogombea hii nafasi ya Uraisi.
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,378
    Trophy Points: 280
    Hebu tupe maendeleo ya dokta huko majuu!
     
  13. kadeti

    kadeti JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    apo ayupo,ila ni yule mwana wa daudi yesu kristo ndo anafahaa.
     
  14. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    anayefaa kuwa Rais ni Prof Lipumba pekee kwa hali tuliyofikia hivi sasa, ukimkataa unasukumwa na UDINI NA UKASKAZINI.
     
  15. kadeti

    kadeti JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    tuache ushabiki wa vyama na viongozi wao,kwani mstakabali wa nchi yetu upo kwa YEHOVA!
     
  16. w

    wakuziba Senior Member

    #16
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwangu mimi zitto kabwe anafaa. sina hakika kama 2015 atakuwa ametimiza miaka 40. mwenye elimu na umri wake anijuze
     
  17. salito

    salito JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nmepotea jaman nishusheni...
     
  18. Ng'wamapalala

    Ng'wamapalala JF Gold Member

    #18
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 6,325
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135

    Zitto kabwe katika record, amezaliwa 24th Sept 1976 na elimu ni kiwango cha master
     
  19. Ng'wamapalala

    Ng'wamapalala JF Gold Member

    #19
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 6,325
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135

    Vyombo vya habari vya nchi za Magharibi huwa havizungumzii lolote kuhusu siasa za Africa achalia mbali siasa za Tanzania. Kuiona habari yoyote ya Tanzania mpaka jambo fulani la kihistoria au la kutisha litokee., ie Mauaji ya ajabu au raia wao apate tatizo akiwa Africa(Tanzania).
     
  20. r

    richone Senior Member

    #20
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    freeman mbowe watanzania tukimwanini naamini anatufaa sana kwani ameonyesha utulivu na ubunifu katika kutatua na kutoamwongozo wa nchi yetu.
     
Loading...