Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani bora kati ya jk na mkapa kwa miaka mtano ya mwanzo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kisendi, Feb 6, 2011.

  1. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Kwa mtazamo wangu RAIS JK ameongoza kwa miaka 5 vitu alivyofanya ni hivi:-
    • Uhuru wa vyombo vya habari hii ana asilimia 80%
    • Kupanda kwa bidhaa mara kwa mara
    • Migomo isiyoisha
    • kudanganywa na viongozi
    • Mawaziri bomu esp wale wa viti maalumu
    • Shule za kata pindi Lowasa yupo kwenye Uwaziri mkuu lakini baada ya pinda kuingia ndo ameshindwa kila kitu
    • Udini umeingia
    • Maisha kuwa magumu kwa kila lika, Umeme hali ni mbaya sana, Mafuta hali ni tete,
    • Suala la Muungano amejitahdi
    • Ameshindwa kuwatimua wanaomsaliti
    • Kuporomoka kwa maadili katika kipindi chake cha miaka 5 ndani ya serikali
    • Mikataba feki ya Umeme na TRL
    • Air TANZANIA KUFA

    MKAPA ALICHOFANYA NDANI YA MIAKA MITANO 1995-2000
    1. Miundo mbinu alijenga kwa asilimia 70
    2. Kubana uhuru wa vyombo vya habari
    3. Maisha kuwa sawa katika hali nzuri
    4. MME kufanikiwa
    5. Kujenga uwanja mpya
    6. TRL ilikuwa vizuri kwa 70%
    7. Umeme ulikuwa kwa 75%
    8. Uchumi ulikuwa vuzuri sana
    9. Hakuna migomo ya kila mara
    10. Viongozi kumuogopa mkapa
    11. Mkapa na mikataba feki ya madini ingawa hatukujua
    12. Mkapa alijitahidi suala la kutopanda kwa mafuta yalikuwa 800
    13. Alikuwa mkali
    14. Hakukuwa na malalamiko kama ilivyo sasa
    15. Kuuza NBC
    16. Kuuza NMB
    17. Kuuza Mgodi
    18. Ufisdi ulianza
    19. Ni tajiri na marafiki zake wote

    Kama kuna mawazo yenu tafadhari you can add, MKAPA ALIFANYA VIZURI KULIKO JK KWA HII TATHMINI INGAWA NAYE ALIKUWA NA MATATIZO YAKE.

    MAWAZO YANGU MUNGU AMULINDE KIKWETE AMALIZE MIAKA MITANO HII SALAMA ili tusonge mbele labda upinzani sasa utachukua kwa hali ilivyo sasa.
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Mkapa alikuwa kiongozi, hata wananchi walimwamini nawakampa kura awamu ya pili 71% kutoka 61%. Jk kafulia mbaya. Akimaliza muda wake hata jumuiya ya kimataifa haitamkumbuka kama alivyo Mwinyi.
     
  3. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkapa Bora 99%, kikwete mbumbumbu 09%
     
  4. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi nafikiri hata ukilinganisha kwa umbumbumbu marais wote duniani lazima kikwete aibuke kidedea. Kumlinganisha Mkapa na kikwete ni sawa na kulinganisha Mlima Kilimanjaro na kichuguu cha mchwa, respectively. Mathematically, you can say Mkapa = 1,000,000,00....xKikwete.
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,547
    Trophy Points: 280
    Wote bomu tu hakuna hata aliye na afadhali wameingiza nchi yetu kwenye mikenge ya kifisadi na wao kufaidika kwa ufisadi huo.
     
  6. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    KWA UJUMLA WAO NAWAPA ASILIMIA KWA KILA KITU KAMA IFUATAVYO


    NYERERE 1%


    MWINYI 0.98%

    MKAPA 2%

    KIKWETE 0.100%

    tusubiri upinzani uchukue madaraka na utawala wa nchi hii 2015
     
  7. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkapa is far more better than Kikwete. Myself I supported Kikwete, but he disappointed not only me but majority of his supporter. To be honest they are some people perform better when they are working under supervision of somebody. If you make them lead it is a total disaster. This is what deceived most of Tanzanian about the capability of Mr. President. Thats why he was elected at 81% in 2005.
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,547
    Trophy Points: 280
    Mkapa kafanya biashara kiwa Ikulu hadi hii leo hataki kusema ni biashara gani aliifanya. Alipokuwa madarakani alihusika moja kwa moja na ufisadi wa kuuza nyumba za Serikali kwa bei ya kutupa, ununuzi wa rada pamoja na kupingwa sana na Watanzania, magari na helicopters za jeshi, kuwaingiza wale makaburu TANESCO kwa mtutu wa bunduki pamoja na kuwa hawakujua lolote kuhusu umeme aliweka mbele kulipa madeni ya nje badala ya kuinua uchumi wa nchi na hata kufanya pesa kuota mbawa na kuwa ngumu kupatikana na hatimaye awamu yake kuitwa awamu ya UKAPA. Aliuza mashirika yetu mengi hata yale ambayo yalikuwa yakiingiza faida kwa kisingizio cha privatization ambayo hadi hii leo hatujaona manufaa yoyote kwa Watanzania, Alisaini mikataba ya kuruhusu uchimbaji wa madini na kuifanya siri kwa Watanzania ambayo tunaambulia 3% tu na mitakaba hiyo bado iko valid hadi hii leo. Kipindi chake ndiyo ule wizi mkubwa wa EPA, Meremeta na Kagoda ulipotokea.

    Sasa huu ubora wa Mkapa unatoka wapi ikiwa katika awamu yake kulikuwa na madudu kiasi hiki?
     
  9. peck

    peck JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    vimeo!!!!!!!! ila katika wao bora beni
     
  10. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    SAHIHI MKUU ILA NAONA KAM aNYERERE UMEMPENDELEA,HATA KAMA HAKUFANYA UFISADI ALIKUWA NA UCHU WA KUTAWALA AFRICA NA AKATUMIA RASILIMALI ZETU NYINGI KWA AJILI YA ULAFI WA MADARAKA MIMI NAONA UMEMBEBA

    NYERERE 0.1%

    MWINYI 0.98%

    MKAPA 2%

    KIKWETE 0.00000%
     
  11. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pwambafu wewe. Acha kutumia makamasi kufikiri. Nani alikwambia Nyerere alikuwa anataka kutawala Afrika. Ndiyo tatizo la visomi vya shule za kata. 'A wise man talks because he has something to say, but a fool talks because he has to talk'. Narudia tena pwambafu!
     
  12. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    watu wote wana mapungufu lakini Nyerere mtoe ktk listi hii. Alikuwa na maono na nchi, nchi ilikuwa ktk hali ngumu na alijitahidi sana mzee huyu! Put yourself in his shoes, utamsamehe mwenyewe kwa mapungufu yake. At least he was thinking of citizens.

    Back to the topic, frankly maisha yalikuwa bora wakati wa mkapa kuliko kikwete! So ukiwapambanisha wawili hawa mkapa is better, hata ubadhirifu umeongezeka kipindi cha Dr Kanali! Sisemi mkapa is clean or dirty but ujilinganisha maisha bora big Ben!
     
  13. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Kweli Ingawa MKAPA ni mwizi lakini JK ameprove fail kabisa.
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Asilimia za nini mkuu? Usikurupuke
     
  15. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naamini Mkapa amefanya kitu sahihi katika nchi yangu. Nikiwa na ufahamu mzuri nimeshuhudia ma rais watatu sasa yaani Mwinyi, Mkapa na Kikwete. Nilimpenda sana Kikwete 2005 lakini alinivunja moyo sana baada ya miaka 2 tu ya utendaji kazi wake. Siyo mie tu niliyevunjika moyo tuko wengi ndo maana mwaka 2010 alipata 61% toka 81% tena kukiwa na uchakachuaji.

    Katika ubora pamoja na kuwa wote ni bomu lakini Mkapa namkubali zaidi. Amefanya ambayo hayakuwahi kufanyika Tanzania kama mageuzi katika serikali (Maboresho - yaliyouawa na Kikwete) pili ujenzi wa barabara n.k
     
  16. Du Bois ideas

    Du Bois ideas JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naweza kusema kuwa ni awamu mbili tu zimeweza angalau kusaidia Taifa hili. Awamu 1 na ya 3 hizi zingine zinapoteza muda wa Wantanzania tu ki maendeleo. Na katika hizo mbili awamu ya 3 imekuwa bora zaidi, walikuwa wanaiba lakini tulikuwa hatujui kwani walikuwa wanaiba kwa kupuliza kuliko sasa wanaiba kwa wazi wazi. Awamu ya 3 watu walipata Jeuri kidogo ya kiuchumi hasa baada ya kudhibitiwa kwa mfumuko wa Bei. I can dare to mention that, Mkapa is better than others because the country seems to be on a move.
     
  17. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,732
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kumlinganisha kikwete na mkapa ni sawa na kushindanisha baiskeli na cruser,kikwete haingii kwa mkapa hata chembe sawa alituibia lkn alibakiza kias sio mkwele ametumaliza kabisa.
     
  18. M

    Mavunja Member

    #18
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hmmm inaelekea wachangiaji wengi wanampa Ben alama nyingi zaidi kuliko JK. Lakini kama mchangiaji mmoja alivyosema wote mabomu. Ben alifanikiwa tu kuwa dikteta zaidi. Baada ya uchaguzi alisimamia watu wengi zaidi kuuwawa kule Pemba. Alibadilisha katiba kurudisha vipengele vya hovyo kama vile kuteua wabunge. Alichakachua matokeo ya uchaguzi mwaka 2000 kwa kupeleka vijana wa CCM kujifunza mbinu za kuiba kura kule Kenya. Waliporudi vijana hao walipiga kura mara kadhaa katika vituo mbali mbali. Hata wino wa kidoleni kujua nani keshapiga kura ulifanywa rahisi kufutika. Ben alipanga wizi mkubwa kama vile EPA, Kagoda, uuzaji wa benki NBC, nk. Tofauti tu kwamba udikteta wake ulifanikiwa kufunika maovu yake mengi ya kukosa uadilifu. Mwenzie JK anashindwa tu kufunika uovu wake. Kati ya hawa wawili hatujapata aliye bora. Kwa hiyo mwaka 2015 tuchague wagombea wa vyama vingine vinavyoonesha muelekeo.
     
  19. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Alifunika maovu lakini alifanikiwa kudhibiti mfumuko wa bei na hil ndilo analotaka mwananchi wa kawaida kama mimi. Lakini jk amewaachia mafisadi waendelee kuitafuna nchi. Sasa ona bei inavyopanda kila kukicha! Ndiyo tatizo la kuongozwa na 'mswahili'.
     
  20. F

    Fungu la kukosa Member

    #20
    Feb 7, 2011
    Joined: Jun 16, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tofauti ya Kikwete na Mkapa ni kama ifuatavyo:
    KIELIMU
    (1) Mkapa MA (1) Kikwete BA

    DINI ZAO
    Mkapa Kikwete
    (2) Mkatoliki Mkereketwa anayeufahamu ukatoliki wake na kuutetea kwa hali na mali (2) Muislam poa asiyejua A or B
    MFANANO KATI YAO
    Mkapata
    (1) Mwizi wa mali za watanzania kajiuzia migodi kwa bei hewa, kajenga mahoteli kibao (2) Richmond, EPA, ni ulaji tupu
    huko South Afrika. Mkewe kajilimbikizia mali kwa kisingizio cha kuwasaidia wanawake
     
Loading...