Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani atakuwa Rais wa awamu ya sita Zanzibar?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by MziziMkavu, Jul 2, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,831
    Trophy Points: 280
    Dk Ali Mohamed Shein, Mohamed Gharib Bilal,, Ali Juma Shamhuna, Shamsi Vuai Nahodha, Ali Abeid Amani Karume, Mohamed Aboud Mohamed, Hamad Bakari Mshindo, Maalim Haroun Ali Suleiman, Mohammed Yussuf Mshamba, Omar Sheha Mussa, Maalim Seif Sharrif Hamad?

    Wakuu nawaombeni Mawazo yenu?
     
  2. M

    Msharika JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Dr Shein atakuwa rais, ni msomi na mtu makini
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    vip hali yako ya mgongo umepata tiba Mzizi mkavu?

    shein ndo rais, maamuzi ya mwisho tumeyafikia jana usiku
     
  4. bona

    bona JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    naona uyu mzee bilal wazanzibar kiujumla wanamkubali sana isipokua inaonekana mda wote anakatwa jina uku bara, labda kuna kitu wazenji wanakijua kuhusu uyu jamaa na tuwape ili tuheshim maamuzi yao, kwani kama record tu inavyoonyesha, alimshinda karume kwa mbali tu kwenye kura zilizopigwa zenji lakini akakatwa jina alipofika uku dodoma! nadhan apewe uyu jamaa!
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ingawa utashi wa Wazanzibari upo kwa Dr Bilal, lakini CCM Bara wanamtaka Dr Shein na atashinda. Ninachopjiuliza ni kuwa watamfanyia nini Bilal? Anaweza kuwa mgombea mwenza wa JK?
     
  6. mzamifu

    mzamifu JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 2,925
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    A.M. Shein ni barabra kwa vile ni mtu asiye corrupt ni wa kawaida sana na pia ni maratibu na ana busara. Zaidi ni Mpemba na hivo anaweza ku-balannce mwenendo wa kisiasa visiwani amabapo upinzani ni kati ya Pemba na Unguja(Kiasi fulani) na kwa upande mmoja na CCM na CUF kwa upande wa pili. Akigombea Shein utabaki upinzani wa aina moja zaidi yaani kati ya CCM na CUF hasa kwa vile CuF nao wana mgombea Mpemba. ILA KUPITA KWA SHEIN INAWEZA IKAWA DISADVANTAGE KWA CUF
     
  7. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,269
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 160
    This time for Malim Seif Hamad (CUF secretary general).
     
  8. M

    MJM JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hisia zangu zinanipa hivyo japo hii imekaa ki-bara zaidi maana Zanzibar inaonekana wana movement fulani ambayo ni tofauti. Ngoja tusikie yatakayojili Dodoma
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Point of correction, Zanzibar inakwenda kwenye awamu ya saba, si ya sita.

    1. Abeid Amani Karume
    2.Aboud Jumbe Mwinyi
    3. Ali Hassan Mwinyi
    4. Idris Abdul Wakil
    5. Salmin Amour Juma
    6. Amani Abedi Karume
    7. ?
     
  10. a

    adoado Member

    #10
    Jul 8, 2010
    Joined: Jul 3, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa vile rais wa znz atatekeleza majukumu ya znz(yasiyo ya muungano) nadhan ni busara kuwaachia wanzanzibar waamue wenyewe.si vyema dodoma ikawachagulia rais.ukiachilia nafasi za kuteuliwa shein ameonyesha udhaifu ktk siasa za kuchaguliwa.alikosa hata ubunge
     
  11. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #11
    Jul 8, 2010
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    MMh This is very interesting. In my opinion, Dr. Shein was given the VP position because he is not a strong figure in Zanzibar nor Bara. CCM walitaka mtu wakureplace Dr. Omar Ali Jumaa ambae hatokuwa threat kwa chaguo la BWM in 2005. It worked and they guaranteed his place after Kikwete was elected to the position President. Sasa hapa kuna issue. On the international scene analysts would be of the view that Seif and Karume where the main power houses for Unguja and Pemba. Logic would dictate that notwithstanding a major upset, it would be Seif's turn considering Pemba is behind him and Karume is out now. The problem however is that Bilal is strong very strong in Zanzibar (Unguja) and will accordingly be the best chance CCM has of retaining the presidency there.

    CCM bara wants Shein because they thought that they could use his already high profile position him to slide him through the nomination (albeit an impotent position) and control him to keep Zanzibar in check, the union in check and open up the oil resources that could potentially change the geo-politics of the country and the major financial perks that will be accessible to kina Rostam.

    I would be surprised if Monduli got a cabinet level position, it would be a scandal but it is possible. For him to get the VP position is unthinkable by and large but there is about a 5% possibility.

    This should def be interersting
     
Loading...