Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani ataitetea Tanganyika kwenye Tume ya Katiba.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Apr 9, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Sheria ya marekebisho ya katiba mpya inapendekeza kamati ya tume iwe na majina 30, 15 toka pande zote mbili.
    Inavyoonekana Zanzibar kama nchi inawakilishwa na wajumbe 15, Serikali ya Jamhuri ya Muungano inawakilishwa na wajumbe 15. Lakini sioni nani ataiwakilisha nchi ya kufikirika Tanganyika, Tunaomba angalau majina mengine 15 yaiwakilishe ili jumla iwe 45.

    Nawasilisha.
     
  2. lidoda

    lidoda JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 60
    Ndio maana nasema ingepitishwa kura ya maoni kuangalia kama Watanznia tunapenda Muungano au la. Na kama tunapenda Muungano basi hamna kuangalia wangapi wametoka bara na wangapi wametoka visiwani, uwezo tu ingekuwa ni kigezo. Na kama tutataka serikali tatu basi kila nchi yaani ya Tanganyika na ya Zanzibar zote ziandae katiba na baadae tukubaliane mambo yepi yaingie ktk katiba moja. Sasa hao wajumbe wa Bara wanawawakilisha akina nani?
    basi kwanza zitengenezwe katiba mbilTanganyika kwanza iwe na katiba yake, halafu ZNZ iwe na katika yake h
     
  3. O

    Ongeauchoke Senior Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Zanzibar mwaka jana waliyakataa mapendekezo ya marekebisho ya Katiba. Hilo lilikuwa jambo la msingi sana. Zanzibar wana Katiba yao hivi hiyo Tume inakwenda kuandaa mapendekezo ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Zanzibar na nchi isiyojulikana!Nchi ya Tanganyika haipo mimi ningefikiri kwanza tutengeneze Katiba ya Tanganyika halafu ndipo tuwe na Katiba ya Muungano kama tunafikiria hivyo lakini wajumbe wa Tume hiyo kwa mfano Prof. Kabudi alisika akisema kuwa maswala ya Muungano yasijadiliwe kweli tuna wasomi wa namna hii halafu ndio hao wako kweye Tume tunategemea kupata kitu hapo?
     
  4. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hapa kuna tatizo kubwa sana, Sasa sijui tutajadili na ile katiba ya Zenji, au tuirudishe katiba ya tanganyika kwanza au ... Yaani sielewi hiki kimzungumkuti.
     
  5. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nadhani Muungano utamfuata Nyerere si mda mrefu...maana yeyeye pekee ndio anajua maana halisi ya huo muungano wake. Kadiri kizazi kinavyobadilika logic hasa ya muungano huu inazidi kuchanganya.
     
  6. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #6
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi kweli unaweza kutengeneze katiba ya Jamhuri ya Muungano bila kujadili muungano?
     
  7. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Hili nalo neno, kamati itakapokuwa inajadili mambo yanayotakiwa yaingizwe kwenye muungano wenzetu Zanzibar wataleta katiba yao na mambo yao sisi wadanganyika tutapeleka nini mezani na nani atatusemea. Kama ni hawa 15 kina Kabudi wanajua ni kitu gani watanganyika tunahitaji au watategemea maoni ambayo hata wazanzibari watakuwa wanatoa?
     
  8. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Masikini yatima (Msukule) huu sijui utazumziwa na nani?
     
  9. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Mkuu EasyFit sikupati kabisa. Unasema wajumbe 15 wanaiwakilisha Zanzibar kama nchi na wengine 15 wanaiwakilisha Jamhuri ya Muungano ambamo Zanzibar pia imo ndani. Kwa maana hiyo Zanzibar ina wawakilishi 30 katika hiyo tume ya katiba! What a contradiction! Sijui ni vichwa vya aina gani vilitengeneza na kupitisha hii sheria
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    ..Zanzibar wameshajiandaa kuondokana na muundo wa sasa wa muungano.

    ..tena sasa hivi hata serikali 3 hawataki kuzisikia tena. wanataka kwenda kwenye arrangement kama ya east african community.

    ..msimamo wao ni mkali sana na sidhani kama Warioba,Dr.Salim,na Prof.Kabudi, wataweza kuwayumbisha.

    .
     
  11. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Idadi sio ishu as long as wanatambua wajibu wao.
     
  12. P

    Paul S.S Verified User

    #12
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Ni ukweli usiomithilika kwamba
    Asilimia karibu 90 hatujui wala kuueleza muundo huu wa muungano tulionao
    Na walioshikilia mpini hawataki ujadiliwe
    Nahisi mchakato huu wa katiba utalazimisha sasa muungano ujadiliwe na ueleweke
     
  13. nsangaman

    nsangaman JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuwepo na Serikali ya Tanganyika
     
  14. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Wazanzibar tutaitetea tanganyika kwa kushawishi irudi katika katiba kwa jina lake la awali sio kama sasa inavyoitwa tanzania.
    so toeni shaka tutawatetea kwa manufaa yenu. Ikumbukwe jambo lolote halitapitishwa ikiwa halitapata baraka ya 2/3 ya kura za wazanzibar kwa hiyo hii ni nafasi ya watanganyika kuonyesha heshima kwetu ili tuwatetee.
     
  15. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Na tuemwaambia wajumbe, wakipindisha lolote katika tuliowatuma itakuwa ndio mwisho wa wao kuishi zanzibar.
    Inshort kuna makundi manne yanayoendelea na kazi sasa ya kuhamasisha na yote yana baraka za serikali na hakuna kundi katika hilo linalounga mkono kuipunguzia nchi huru ya zanzibar mamlaka yake.
     
  16. T

    Topical JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Grave mistake..kwa mujibu wa sheria hii wakikataa muundo wa serikali current constitution will prevail..(kitu ambacho wazenj wanajua wametegwa hapo..

    Wazanzibar wanataka Muungano wa serikali tatu..wewe ndio hujui unataka nini?

    Kkama unajua hutaki kuiwajibisha serikali yako au unataka usaidiwe na wazenj pathetic..
     
  17. s

    sweke 34 JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ah vyovyote itakavyokuwa whether wanataka serikali tatu au arrangement nyingine kwangu mimi chokochoko yeyote ya kuvunja muungano naiita a blessing in disguise...!
     
  18. J

    JokaKuu Platinum Member

    #18
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    Topical,

    ..hizo serikali 3 labda watafanya kama njia ya mpito kuelekea huko walikodhamiria.

    ..kuwa mkweli, hivi unadhani muundo wa serikali 3 utakidhi matakwa na matarajio ya wa-Zanzibari?

    ..bila ya uwakilishi UN, mabalozi wao wenyewe, uanachama ktk vyombo vya kimataifa vya fedha, mamlaka za mapato na forodha, uanachama FIFA,etc etc, mnafikiri wa-Zanzibari wataridhika kweli??

    ..halafu ukishawapa vyote hivyo, serikali ya muungano[Federal Government] itakuwa na majukumu gani??

    ..mtafanya kazi kubwa sana "kuwasomesha" wa-Zanzibar wakubali kuendelea na muungano, lakini naona mmechelewa.
     
  19. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Whatever the case what i need is my beloved Tanganyika back.
     
  20. S

    Sirikali Member

    #20
    Apr 9, 2012
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    JIBU HILI HAPA:

    Labda niwakumbushe mbinu za jk wakati wa kampeni kuingia ikulu:
    1. alikuwa ana kikundi cha kigaidi LAMU, kazi yake anaijua jk mwenyewe
    2. alikuwa na kikundi misikitini tz ambazo vingeongoza mapigano incase angetoswa urais

    Unga na hii:
    1. mr clean alipigwa biti na mzee kinje,"jk hasipochaguliwa lazima damu imwagike"
    2. mr clean akiwa kwenye mkutano, file la uchafu wa jk linaingia mezani, mr clean kwa kuhofu biti la kinje anawaambia wasaidizi wake "hakuna kujadili file la jk, hata kama lina uchafu, kila mtu ni mchafu".

    Mtakumbuka mr clean alisema mbele ya wana habari, nimefanya maamuzi mazito kwaajili ya hii nchi, lakini naogopa kufa, inatosha.

    Hiyo tume ipo kuandaa mazingira ya urais anayependwa na jk( mzenj au mtanganyika pure muslim).

    Wengi mnachekelea vita kati ya kambi ya mwakyembe, sitta na lowassa, lakini hamjui ndio wakristu mnajimaliza wenyewe, hapo waislamu na jk wanapata credit , hadi ifike 2015 wakristu mnakuwa hamna mtu msafi na mwenye sifa wa kuwa rais, imekula kwenu for next ten years.

    Hapo ndipo chadema itakaposhinda baada ya christian kushtuka na kugawa kura zao kwa chadema, bcoz hamtakuwa na mtu wenu kutoka ccm.

    Kwa sasa mna mtu, mtoto wa mkulima, lakini yeye ni usalama hana msaada kwenu, hawezi kwenda against na jk. Hivi unadhani LEMA angekuwa position ya mtoto wa mkulima angekubali jk afanye use.n.g.e anaoufanya sasa hivi?

    FUNGUKAAAAAAA
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...