Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani anambeba Profesa Kapuya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, May 7, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nani anambeba Profesa Kapuya?



    Na Ezekiel Kamwaga



    Kuna watu wanazaliwa na bahati. Wengine wanakutana na bahati
    wakati fulani katika kipindi cha maisha yao. Wengine
    wanaitafuta na kupigana kwa ajili ya bahati - Malcolm X

    WAKATI aliyekuwa Makamu wa Rais, Dk. Omar Ali Juma,
    alipofariki dunia mwaka 2002, magazeti ya Tanzania
    yalionyesha picha ya Profesa Juma Athumani Kapuya, akilia kwa
    uchungu kuomboleza msiba huo.

    Kapuya alilia kwa uchungu katika namna ambayo sijawahi kuona
    kiongozi wa kitaifa akifanya hivyo hadharani. Ilibidi ndugu,
    jamaa na marafiki wa marehemu, wakiwamo baadhi ya mawaziri
    wenzake, waende kumshika ili kumtuliza.

    Mara ya mwisho kupata taarifa za kiongozi wa kitaifa kulia
    hadharani ilikuwa ni wakati wa msiba wa aliyekuwa Rais wa
    Ufaransa, Charles De Gaulle, katika miaka ya sabini, pale
    aliyekuwa mtawala wa Jamhuri ya Afrika ya Kati, Jean Bedel
    Bokassa.

    Alibubujikwa na machozi mbele ya jeneza la Gaulle uyo na
    kuishia kusema, “Baba….Baba… Baba.”

    Baada ya kuona picha za Kapuya akilia, wakati ule ghafla sura
    ya Bokassa ikanijia kichwani (na hawafanani hata kidogo).

    Nikajiuliza: Kwa nini Profesa alie vile? Dk. Omar alikuwa
    nani kwake? Au ndiye Godfather wake?

    Hii ni kwa sababu, kwa maoni yangu, Profesa Juma Athumani
    Kapuya, hastahili kuwa waziri wa wizara yoyote hapa nchini
    kwa sababu ya rekodi yake ya utendaji tangu apewe fursa.

    Kwa mambo ambayo ameyafanya katika miaka ya nyuma, Kapuya
    hakukuwa na sababu ya kubaki naye serikalini.

    Labda kama anayemteua pekee ndiye anayeujua uzuri wake.
    Nikiwa mwanafunzi wa kidato cha nne mwaka 1998, Kapuya
    alikuwa waziri wa Elimu.

    Kwa mara ya kwanza katika historia ya nchi yetu, mitihani ya
    taifa ilivuja kiasi kwamba baadhi ya mitihani ilionekana
    ikiwa imebandikwa kwenye vituo vya daladala kabla
    haijafanyika.

    Mtihani ule ule uliokutana nao kwenye kituo cha daladala
    kabla hujafika shuleni, ndiyo ule ule uliokuja kukutana nao
    kwenye chumba cha mtihani.

    Hatimaye serikali ikaamua kuifuta mitihani hiyo. Hasara
    iliyopatikana wakati huo haijapata kuelezwa hata leo. Na
    tangu wakati huo, ‘ugonjwa’ wa kuvuja kwa mitihani umekuwa
    ‘donda ndugu’ kwa serikali.

    Pamoja na kashfa hiyo kubwa kwa serikali, Kapuya akaendelea
    kudunda tu kama kawaida. Akaendelea kuwa waziri na akasema
    hatajiuzulu kwa vile eti “hahusiki.”

    Katika nchi ambazo waziri anajua wajibu wake, na serikali
    inafahamu maana ya uwajibikaji, Kapuya alikuwa ama ajiuzulu
    au aliyemteua alipaswa kumtema katika baraza lake la
    mawaziri.

    Hilo halikufanyika. Na matokeo ya yeye kutochukuliwa hatua
    yoyote ni kwamba tatizo la wizi wa mitihani limeendelea.

    Kama aliyemteua Kapuya hakumchukulia hatua, yeye angekuwa na
    nguvu gani ya kuwachukulia hatua wa chini yake?

    Na nakumbuka ni katika kipindi hicho ndipo alipokuwa
    akifanya maamuzi ya ajabu ajabu kwenye masuala ya michezo.
    Nakumbuka zaidi tukio la kushusha au kupandisha daraja tisiyostahili.

    Kwa sababu ambazo ni serikali yetu pekee inazifahamu, Kapuya
    akaendelea tu kupeta na kuwa waziri.

    Alipopelekwa kuwa Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa,
    kama kawaida yake, Kapuya akafanya jambo ambalo lilizua
    mjadala katika vyombo vya habari.

    Alitumia ndege ya jeshi kufanya ziara binafsi katika jimbo
    lake la uchaguzi. Kimsingi, kwa wadhifa wake, alikuwa
    anaruhusiwa kutumia ndege hiyo. Lakini tatizo akawa anatoa
    lifti kwa watu. Kiutaratibu, hili ni jambo ambalo watu
    hawakuwa wakilielewa.

    Haya yalikuwa matumizi mabaya ya mali ya umma. Katika nchi za
    wenzetu, hili lingechunguzwa na kufanyiwa kazi. Na
    ingethibitika kwamba mheshimiwa alitoa lifti kushoto,kulia na
    katikati, ni lazima rungu lingemwangukia.

    Lakini hiyo ni nchi nyingine, si Tanzania. Hapa kwetu, hilo
    likapita kama lilivyokuja. Juma Athumani Kapuya akaendelea
    kuwa waziri hadi aliyemteua alipoamua kumrejesha kwenye
    Wizara ya Kazi, Ajira na Maendeleo ya Vijana.

    Lengo la aliyemteua kumpeleka katika wizara hiyo nyeti
    silijui. Wizara hii ni nyeti kwa vile inagusa kundi lenye
    watu wengi hapa nchini.

    Sensa zote zilizowahi kufanyika nchini zimethibitisha pasipo
    shaka kwamba nchi yetu ni ya vijana. Kwamba karibu robo tatu
    ya watanzania ni vijana. Kwa hiyo waziri wa wizara hii
    anashughulika na walau nusu ya watanzania.

    Anatakiwa kutazama maendeleo ya kundi hilo kubwa la watu.
    Katika dunia ya sasa ambayo ina tatizo kubwa la anguko la
    uchumi. Ni wizara ambayo, kwa maoni yangu, inahitaji mtu
    makini kwelikweli.

    Cha ajabu akapelekwa Kapuya ! Na kama kawaida yake, tayari
    kashaharibu na ninaweza kukuhakikishia kwamba ataendelea kuwa
    waziri katika serikali hii.

    Kama Kapuya angekuwa aina ya waziri anayestahili kuongoza
    wizara hiyo, huu mgomo wa wafanyakazi uliopangwa kufanyika

    Mei 5 mwaka huu, usingefikia katika hatua ya sasa.
    Yeye angekuwa amekutana na viongozi wa Shirikisho la Vyama
    vya Wafanyakazi Tanzania (TUCTA) kabla hawajafikia hatua
    waliyofikia sasa.

    Angekuwa tayari amempa rais taarifa kuhusu matatizo ya
    wafanyakazi. Rais angepanga kukutana na wawakilishi wa TUCTA
    kuweka mambo sawa. Kama serikali ingeona ina uwezo wa kutatua
    tatizo hilo, ingelitatua mapema au ingewaeleza wafanyakazi
    ukweli kuhusu hali halisi.

    Lakini Kapuya hana muda wa kufanya haya. Kwake yeye, ni
    afadhali aende Uwanja wa Taifa kwenda kukabidhi Kombe la
    Ubingwa wa Ligi Kuu kwa klabu kipenzi chake ya Simba !

    Waziri wa Kazi anapata wapi muda wa kwenda kuangalia mpira na
    kukabidhi makombe wakati mgomo wa wafanyakazi ukiwa unanukia?

    Hivi, kama mgomo huu utafanyika, yeye atakwepa vipi lawama za
    kuhusika?

    Halafu sikiliza taarifa zake kwa wana habari tangu mgomo wa
    wafanyakazi ulipotangazwa. Wakati wafanyakazi wa serikali kuu
    ndio hasa wanaodai kuumizwa na mishahara yao kiduchu, yeye
    anakwenda kuzungumzia mishahara ya watu wa sekta binafsi
    ambayo serikali haihusiki.

    Mwalimu anahusika vipi na mshahara wa wachimbaji madini na
    mahausigeli? Kwa nini alifanya mkutano kutangaza mishahara ya
    watu ambayo serikali si inayolipa? Inachekesha. Sana tu.

    Kama mgomo wa wafanyakazi utafanyika, uchumi wa nchi yetu,
    ambao tayari uko taabani, utaathirika sana. Na najua hakuna
    anayejali katika serikali yetu.

    Na Kapuya ataendelea kuwa waziri katika serikali hii. Kwanza,
    yeye si aliyegoma. Watakaogoma ndiyo wenye matatizo. Yeye
    ataendelea kupeta.

    Sina hakika kama ni bahati pekee ndiyo inayombakisha Kapuya
    madarakani. Lakini kama ni bahati, basi pengine mwenzetu ana
    bahati ya kuzaliwa.

    Vinginevyo nina imani kwamba yupo anayemlinda Kapuya ndani ya
    serikali yetu. Swali pekee ninalojiuliza kichwani ni kwamba;
    ni nani huyo Godfather wa Kapuya?

    Maoni haya binafsi yamechapishwa katika Mwanahalisi Toleo Na.

    187.
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ameowa nyumba moja na Muungwana Kiwete!
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Una maana nyumba moja na yule mke wa pili Mwarabu?
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nadhani mdogo wake na Mama Salma ni mke wa Kapuya! sina uhakika san a
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nasikia huyu ni profesa wa Botany! Wapi na wapi katika kuendesha siasa?
     
  6. N

    Ntambaswala JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2010
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 254
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    U profesa wake labda na dini yake ndio vinambeba
     
  7. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #7
    May 7, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    KAPUYA KWELI NI MOJA YA TEUZI ZA HOVYO KATIKA NAFASI ZA JUU ZA SIASA ZA KWETU TANZANIA, huyu Kapuya anaungana na wanasiasa wa kariba ya Sophia Simba, Karamagi, Kingunge, Adam Malima, wamefail kabisa kabisa, ni teuzi za hovyo kabisa.
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Katika historia hii hakuna waziri wa elimu aliyefanya madudu katika wizara hiyo kama yeye. Kwa kuwa hakuchukuliwa hatua yoyote wakati wa uvujaji wa mitihani, tatizo hilo la aibu linaendelea hadi leo!
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama anamzidi Mungai kwa kuharibu!
     
  10. M

    Mkono JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 569
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Si mnakumbuka wanamtandao walikuwa na kikosi kamili ,yaani first eleven na hawa wanaoitwa reserve,chini ya kepten wao mkuu Kikwete.Sasa kwa taarifa yako Kapuya alikuwa ndani ya first eleven hivyo ni lazima Kikwete alinde mkataba hata aboronge vipi Kikwete anabanwa na mkataba labda itokee watu kama wale wa kamati ya Richmond anaweza kuvunja mkataba kama alivyo lazimika kufanya kwa Lowasa.
     
  11. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Kikwete
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nimesikia kwamba aliweza kum-convince JK kwamba yeye ndiyo ilikuwa nguzo yake mkoani Tabora katika uhamasishaji wa wananchi kumpa kura mwaka 2005. Awali hii kazi ilikuwa ya Aden Rage alipewa na JK tangu 1995, lakini Kapouya ailijiingiza baadaye baada ya kutiwa gerezani Rage kulikochangiwa na fitina za Kapuya.
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Inasemekana pia kule Mlingotini ndyo maskani kwake kila wikiendi.
     
  14. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kikwete
     
  15. M

    Mundu JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2010
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ...Kapuya bila aibu wala uzalendo yeye ndio aliyepigilia msumari wa mwisho juhudi za wafanyakazi wa Tanesco wakati walipojidhatiti kuikataa network solution. Walipotaka kumwaga ugali...akawajia na hotuba yake ya vitisho (nahisi Kikwete ameiga kwake) na wafanyakazi wale wakalegea.
    Kilichofanywa na network solution, ni madudu matupu. Lakini Profesa Athuman Juma Kapuya bado anaendelea kutesa tu...
     
  16. G

    Godwine JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    changieni kampeni nanyi mbebwe
     
  17. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2010
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    huko juu umesema kama una uhakika hapa unasema kuwa unadhani.hivyo umeamua kuzua?
     
  18. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2010
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Tushike lipi?mara kaoa nyumba moja na JK.MARA ALILIA SANA WAKATI WA MSIBA WA DR.OMAR ina maana alilia kuwa refarii wake kafariki,hapo hapo unauliza nani anambeba Professor Kapuya?mara anaonekana sana Mlingotini,jee huko Mlingotini ndio kuna mbeba?

    nadhani nyinyi na huyu Mwandishi aliyeandika huko Mwanahalisi wote mnazua tu.Mara alimconvince JK kwenye Kampeni,mara Uprofessor na dini yake.vyote mnaongea ni pumba tupu.
     
  19. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2010
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    dada haitwi kapuya ni professor kapuya.mwandishi mzima unashindwa kuweka hiyo title?

    simba,professor kapuya na malima hawajafeli.nenda jimboni kwa professor watu wake ndio watakwambia kama amefeli au laa,hizi hapa ni propaganda na uchaguzi.mwandishi mwenzio aliyeandika ameshindwa kufikisha ujumbe,

    mara anamtaja dr.omar na kilio cha kapuya ina maana dr.omar ndio alikuwa refarii wake?kama alilia sana kwa refarii wake kufariki mbona anapeta?refarii wake ni elimu yake.nawe kasome uwe professional,vinginevyo utaendelea kuwa kanjanja tu.


     
  20. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Soma vizuri rafiki yangu - hakuna mahala wachangiaji wamesema Prof Kapuya kafel ubunge. Kinachosemwa hapa ni kwamba kafeli uwaziri. Inawezekana kafanya vizuri jimboni mwake, lakini nahisi hiyo ni kutokana na kuwa waziri, tena katika wizara nono -- kama vile hii ya usitawi wa jamii ambayo mifuko yote ya hifadhi za jamiui (pension funds) iko chini yake. Tusisahau kwamba ile kashfa ya magodown ya Ubungo ilifanyika wakati yeye ndiyo waziri wa wizara hiyo.

    Mimi nafikiri angekuwa ni mbunge tu bila ya uwaziri, asingeweza kufanya chochote jimboni kwake.
     
Loading...