Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani anaisimamia elimu ya Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Sungurampole, Jan 12, 2012.

  1. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nani anaisimamia elimu ya Tanzania?

    Kila kukicha nasikia mambo yanayonifanya niamini kuwa hatuna budi kujiuliza "Hivi ni nani haswa anayesimamia mwenendo mzima wa Elimu ya Tanzania, na kazi hii anaifanyaje?"

    Miaka ya karibuni tumesikia kwa uchache(kumbukumbu zangu) haya:

    Kufutwa masomo ya kilimo na biashara katika mitaala ya sekondari
    Kufutwa kwa michezo shuleni
    Kufutwa kwa mitihani ya kitaifa ya darasa la nne
    Kufutwa kwa mitihani ya kitaifa kidato cha Pili
    Kurudishwa kwa masomo ya kilimo na biashara katika mitaala ya sekondari
    Kurudishwa kwa michezo shuleni
    Kurudishwa kwa mitihani ya kitaifa kidato cha Pili

    Hapa inaonekana wazi hatuna dira wala dhima inayotupa mwelekeo wa elimu ya watoto wetu na taifa tunalolitaka.

    Swali-Hivi inawezekanaje haya kupita?

    Hivi mchango wa wadau kama waalimu na wasomi wetu ulikuwa nini katika maamuzi haya?
    Tufanye nini ili tuache kufanya elimu ya watoto yetu maabara ya majaribio?

    Nawasilisha
     
  2. p

    peter mlokota Member

    #2
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    watoto wa mafisadi na wanaharati hawatumii mitaala hii inayobadilishwa mzee
     
  3. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wizara ya Elimu ndio imekuwa inasimamia elimu! Ikisaidiwa na vyombo mbalimbali vya usimamizi. Kwa upande wa vyuo kuna Tanzanian Education Authority (TEA). Tanzanian Commission for Universities (TCU) na National Council for Technical Education (NACTE) - ndio watu wa content hawa na Higher Education Students Loan Board (HESLB) - mikopo hapa.

    Uhuru wa vyombo hivi ni muhimu sana. Pia, kitengo cha kuhakiki qualification ni vyema kikajitegemea na kupewa uwezo!
     
Loading...