Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani anafaa kuwa rais wa Afrika Mashariki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ground Zero, Nov 7, 2011.

  1. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF. Nimewahi kuwasikiliza baadhi viongozi wa nchi za Afrika Mashariki akiwemo Paul Kagame. Kwa mujibu wa Kagame watu wa Afrika Mashariki wapo tayari kuungana kwa sababu tafsiri halisi ya umoja inaonekana kwenye utendaji na ushirikiano wao katika maisha ya kila siku. Kagame alieleza kuwa tatizo ni wao viongozi wanaofikiria nafasi zao. Nimewahi vilevile kumsikia Museveni, katika mazungumzo yake utaona kabisa kwamba yeye anajiona kuwa candidate sahihi wa kuongozawa AM kwa sababu aliachiwa jukumu la kuunganisha nchi zetu na akina Mwalimu. Mimi nimekuwa nikijiuliza kama AM itaungana leo nani kati ya viongozi wetu wakuu wa nchi anaweza kuwa baba wa taifa na rais wa kwanza wa 'The United States of East Africa ', tukizingatia rekodi kiutendaji na kukubalika kwao ndani na nje ya nchi zao.
     
  2. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    godbles lema!!
     
  3. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks lakini siye mkuu wa nchi.
     
  4. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Umoja wa nchi hizi kuungana Tanzania tunatakiwa tuwe mfano kwa wengine,kwanza ili hilo liwezekane,hakutakiwi kuwe na Rais wa Zanzibar. Zanzibar kuwe na mkuu wa mkoa atakayeteuliwa na Rais wa JMT.Nalog off
     
  5. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Jakaya Mrisho Kikwete.
     
  6. M

    Marytina JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    jakaya 100%
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu kama muungano wa kisiasa wa AM! Atakayethubutu anakutana na NATO kama Gaddaf! Viongozi wote wa AM ni waroho hakuna hata mmoja atakayekubali kuachia utukufu ili mwenzake awe mtukufu. M7,Kibaki (Raila, Kenyatta), Nkurunzinza, Kagame noooo labda JK
     
  8. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #8
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sawa lakini kwa nn udhani JK anafaa zaidi kuliko wengine.
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,862
    Likes Received: 3,092
    Trophy Points: 280
    Ngongo
     
  10. rasmanyara

    rasmanyara Senior Member

    #10
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa sasa mapema xana.Nchi zenyewe hazina 2mehuru kwa ajili ya matatizo zao wenyewe,uchu wa madaraka ndo usiseme! Hiyo mada mda wake bado sana.
     
  11. M

    Marytina JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa sababu hajatoa kauli ya kuukana ushoga
     
  12. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #12
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Of Course Kagame.
     
  13. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,372
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kagame Paul anawezakufanya vizuri zaidi.
     
  14. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimecheka sana
     
  15. B

    BMT JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    paul kagame,sifa mama ninayompa ameweza kwa kiasi kikubwa kupunguza rushwa nchini mwake,na nchi yake imekuwa ya mwisho AM kwa rushwa,pia hsiyo brazameni yuko kikazi zaidi inasemekana ana suti 2 tu za kutokea, tatu hana muda wa kuchekacheka hovyo na watendaji wa serikali,nne ameweza kupunguza matmizi ya serikali yake,ana sifa nyingi mno ikiwemo kukuza uchumi kwa kasi ya ajabu
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    wote hawafai
     
  17. 3squere

    3squere JF-Expert Member

    #17
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 929
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Shoga wetu
     
  18. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #18
    Nov 8, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mimi ndiye nafaa kuwa rais wa Afrika mashariki kwa masharti kuwa raia wa nchi za Afrika mashariki wasiruhusiwe kuishi popote maana Tanzania yangu ndiyo nchi pekee yenye ardhi hivyo itapoteza ardhi yake kwa wakenya, wanyarwanda, warundi na waganda wasio na ardhi. Just imagine kwa sasa Kenya ina idadi kubwa kuliko Tanzania ingawa ardhi yake ni chini ya nusu ya Tanzania. Karibu nchi zote zinazotaka tuungane nazo hazina hata madini wala vivutio ikilinganishwa na Tanzania. Hivyo basi, nataka niwe rais wa Afrika mashariki mwenye kupinga kuungana na kuibiana. I am president for thinkers who nary fear facing reality.
    Hivi mlima Kilimanjaro uko wapi vile? Na mto Nile nao?
    Kuungana kuna faida kwa nchi zote isipokuwa Tanzania na Sudan ya Kusini. Heri wao waungane sisi tuendelee na na wazenj wetu hata kama hawana shukrani. Idadi ya raia wa Zanzibar tuliyokwisha hifadhi inatosha. Tumewapa hata umakamu wa rais na ubunge kwenye bunge letu lakini hawatosheki! Wakifanyiana ushoga wanasema eti umetoka bara. Wakiibiana wanatusingizia wakati mimali yao lukuki iliyojaa bara haijaguswa na kibaka achia mbali wezi.
     
  19. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #19
    Nov 8, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Yeyote anafaa kua Rais endapo kanuni na taratibu zilizopelekea kuchaguliwa kwake zinakubalika kwa mujibu wa sheriaa na kanuni watakazokua wamejiwekea...nachofikiria ni vipi tutaungana ilihali tuna mahitaji na matatizo tofauti tofauti kwenye nchi zetu ambayo wakuu wetu wameshindwa kuyatatua...Uganda na LRA,utawala wa kibabe na utawala usio na Kiomo,Kenya na Ukabila,Al Shabab na mivutano isiyoisha,Tanzania na kizungumkuti cha nchi mbili katika tafsiri isiyoeleweka,Siasa za chuki,na makundi,rushwa,ulafi na watawala wasio na dira....Rwanda na Burundi nayo...Nawaza!
     
  20. B

    Baba Collins JF-Expert Member

    #20
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Paul Kagame anafaa sana!
     
Loading...