Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani anabisha kuwa Kikwete na CCM yake si 'dhaifu'?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Nov 24, 2011.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kiongozi imara ana sifa moja kuu. Lazima awe na uwezo wa kufanya maamuzi na kusimamia kutetea maamuzi hata kama kutamgharimu. Kiongozi imara harudi nyuma.

    JK alifanya maamuzi kuhusu kuwavua gamba mapacha watatu. Huo ndio ulikuwa uamuzi wa chama na ili chama kulinda heshima yake lazima kuutekeleza. Sasa JK anaonekana ku retreat, hii ni kwa sababu ni dhaifu na hawezi kutekeleza hata yale maazimio aliyoahidi kutekeleza.

    Madhara ya kuacha kuchukua hatua dhidi ya Lowassa na Chenge ni kwamba CCM itapuuzwa na kuonekana ni chama cha mafisadi ambacho kimejaa uoga kuchukua hatua.

    Ilikuwa hakuna sababu kuanzisha dhana ya kujivua gamba lakini kwa kiongozi mwenye nguvu kwa vile dhana hiyo imeshaanzishwa kwa ajili ya kukinusuru chama lazima itekelezwe.

    Bila kutekelezwa wananchi watakuwa na mtazamo hasi zaidi dhidi ya ccm maana ni chama hicho chenyewe kilisema hawa ni mafisadi na wakapewa muda wajiondoe la sivyo wataondolewa
     
  2. Said Bagaile

    Said Bagaile JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunataka Nape aje hapa jamvini atueleze bila kumung'unya maneno, walipokuwa wanasema kujivua gamba, walituambia kwamba wamewataka pia Magamba kujiondoa wenyewe, vinginevyo watawaondoa kwa aibu. Pia alikwenda mbele zaidi na kutuambia kwamba kuna barua zao zimeandaliwa tayari kwa kuja kuwakabidhi.

    Je mbona hatujaona hata moja kutekelezwa? Au aje aseme tu alikuwa anaongea Utani tu ispokuwa watu hatukumwelewa. Otherwise atuambie kwamba je bado anajiona kweli yeye ni mtu wa kuaminika kwenye jamii makini?

    Najua kwamba ni mwanachama wa hili jukwaa japo siku hizi hachangii toka alipokataa ukweli kwamba amekuwa akija humu jukwaani na kujaribu kuelezea mambo yake ikiwamo matokeo ya uchaguzi wa Igunga.
     
  3. k

    kiloni JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ulikuwa hujui? Tuna Rais kilaza na historia inatuhukumu kwa chaguzi zote!! Hata ile nepi ya cameroon imekana kauli ya kuvua gamba!
     
  4. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Napita... Ngoja kikao kiishe nitacomment!
     
  5. libent

    libent JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    amekuwa goigoi, mwoga, mnafiki anajifanya anatawala kwa mujibu wa sheria, sheria zipi mbovu haziwezi hata kuwafunga mafisadi yaani mimi simuelewagi kazi kuchekacheka tu kama mwanamke anatongozwa
     
  6. j

    jigoku JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Narudia kusema tena humu jukwaani,Kwa CCM ya leo hakuna mwenye uwezo wa kumfukuza Lowasa.na hii ni kwa sababu nani ni MSAFI ndani ya chama,jamani semeni ukweli ni nani msafi ndani ya CCM, ni kwa ufisadi, ni kwa kupitisha miswaada kwa ushabiki, ni kwa kuunga mkono hoja kandamizi kwa wananchi, ni kwa rushwa ndogo na kubwa,ni kwa namna gani atoke mtu aseme EL toka humu eti wewe ni mchafu, Vijisenti-Chenge toka ccm wewe ni mchafu.

    Hiyo kujivua gamba walikulupuka bila kujipanga tu kwa sababu ya kuwalaghai wananchi baada ya kuona hawakubaliki kwa sababu ya ufisadi wao,ni vile jamii imeshatambua CCM ni chama cha mafisadi. Walipashwa kutafuta namna nyingine ya kukisafisha chama lakini sio kuwanyoshea kidole baadhi yao.sas leo kauli yao itawagharimu maana itabidi waje waupotoshe umma kwa lugha zingine ambazo bado hazitawajenga.

    HAKUNA WA KUWAFUKUZA EL NA MZEE WA VIJISENTI
     
  7. MANI

    MANI Platinum Member

    #7
    Nov 24, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,849
    Likes Received: 861
    Trophy Points: 280
    Atakuja na jibu la kuwa hamkuelewa dhana zima ya kujivua gamba. Ni aibu kwa nchi kuongozwa na chama kisicho na msimamo!
     
  8. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #8
    Nov 24, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kungelikuwa na utekelezaji wa sera na ahadi mbalimbali ndani ya CCM, walau kwa asilimia 40% tu, katika kipindi cha miaka 10 iliyopita NCHI hii ingeshaondokana na umasikini wa kujitakia na mapokeo yetu ya miaka 50 ya uhuru yangelijawa na shangwe za kweli!!!

    CCM ya leo ndani ya Taifa letu ni sawa na sanamu ya simba nyikani!!
     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Nov 24, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    ANAFANYA MAKUSUDI!.i
     
  10. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Rais aliyeshindwa kuwavua gamba wanachama katika chama chake anataka kusimamia utungaji wa katiba mpya! Atawezeje kusimamia utungaji wa katiba mpya kama suala la gamba limemshinda? Watanzania tunapaswa kujiuliza sana kwa ujinga wetu wa kukubali kuendelea kuongozwa na JK. Anashindwa kuongoza chama chake halafu awe na uwezo wa kuongoza nchi!
     
  11. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #11
    Nov 24, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Topic: Nani Anabisha kuwa
    JK si Dhaifu?
    Hapo hakuna ubishi, JK si dhaifu. Ni strong coz kuongoza nji yenye mafisadi wengi namna hii si kazi rahisi na si wote wanaweza!
     
  12. P

    PARAGEcTOBORWA Member

    #12
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaweza kunitajia makosa mawili2 ya lowasa ambayo unaweza kumtia hatiani?, na ufahamu kuwa unamtia mti hatiani kwa ushahidi.
     
  13. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #13
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Acha uongo dhana ya kujivua gamba haikuwa uamuzi wa chama cha ccm na ndiyo maana NEC haijapitisha kufukuza unaodai ni mafisadi. Dhana ya kujivua gamba ilijitokeza kwenye hotuba ya JK wakati wa kuazimisha miaka 34 ya kuzaliwa kwa CCM.
     
  14. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #14
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hii dhana ya kujivua gamba haina tofauti na dhana ya kupunguza posho ya Mbowe na Dr Slaa ambayo inapata upinzani ndani ya chadema. John shibuba, Joseph selasini na wabunge wengine wa chadema wamepinga dhana hiyo. Haina mantiki na sio sahihi kusema kwamba kila wakati kauli ya mwenyekiti wa chama ni uamuzi wa chama.

    Kuna wakati kauli ya mwenyekiti inaweza kujadiliwa ndani ya vikao vya chama kama maagizo lakini kauli inaweza kupata tafsiri pana na kutoka na azimio tofauti.
     
  15. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #15
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    dhana ya kujivua gamba imetekwa na wapinzani wa JK ili kuitumika kisiasa. Jk kashtuka baada ya kupima upepo ndani ya chama chake kwa kupima faida na hasara za maamuzi ya pupa
     
  16. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #16
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Dhaifu sio Jk bali ni wewe ambaye unajifanya ulimwelewa kumbe hukumwelewa.
     
  17. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #17
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    pilipili usioila yakuwashia nini? Lowasa na chenge wako CCM na wewe uko chadema.
     
  18. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #18
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Endapo Lowassa na Chenge watafukuzwa faida kubwa itakuwa upande wa chadema na hasara kwa CCM kwani hatua hiyo itaigawa CCM na ndio maana chadema wanapiga debe wafukuzwe.
     
  19. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #19
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    CCM ikipuuzwa inakuwashia nini? hamia chama kingine ndio maana ya mfumo wa vyama vingi?
     
  20. i

    ibange JF-Expert Member

    #20
    Nov 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwamba Lowassa ana makosa au la si issue, issue ni kwanini waliazisha hivyo vita vya kumng'oa kama wanajua hawawezi? Lowasssa ataibuka kuwa na nguvu zaidi baada ya vikao hivi. Na ukweli dhana ya kujivua gamba imemjenga Lowassa na kumdhoofisha JK maana watu wataona Lowassa hakuna anayeweza kupambana nae hata kumzuia kugombea urais na JK hana nguvu yeyote ndani ya chama
     
Loading...