Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani amfunge paka kengere?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Byendangwero, Jan 3, 2011.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Watu wote makini, wanakubaliana ya kuwa rais Kikwete hastahili hata kidogo kutuchagulia jopo la wataalamu wa kuratibu mchakato wa uandikaji wa katiba mpya. Hii inatokana na sababu zifuatazo; kwanza, yeye siye aliyeanzisha hoja hiyo, na hivyo itakuwaje basi, akaingilia hoja ya watu bila ya kujadiliana nao kwanza. Pili, kuna ushahidi ya kuwa yeye pamoja na serikali yake hawapendi kuwepo kwa katiba mpya. jambo hilo linazua hofu kwamba kujiingiza kwake kuna lengo la kuizima hoja hiyo. Na mwisho, zoezi hili linahitajika liwe shirikishi katika hatua zote, jambo ambalo halitawezekani ikiwa tume itakayo ratibu mchakato huo itateuliwa na rais. Hii ni kutokana na ukweli kwamba, tume hiyo baada ya kukamilisha kazi yake, inatakiwa itayarishe ripoti ya mapendekezo yake na kuipeleka kwa rais; na rais kwa upande wake ataichambua ripoti hiyo na kuchukua yale tu atakayeona yanamfaa. Katika hali hiyo, hakuna uhakika ya kuwa katiba itakayotokana na mchakato wa aina hiyo, itakuwa inawakilisha matakwa ya watu. Ili kuepukana na kasoro hizo kuna haja kwa wadau wote kukaa pamoja na kukubaliana mfumo utakaotumika katika kufanikisha suala hili. Najua kuna wale wanao amini ya kuwa kazi hiyo itafanywa na bunge, lakini upende husipende, bunge letu lilivyo sasa, haliwezi kufanikisha jambo hilo bila ya kuwepo shinikizo kutoka kwa wadau; hasa kwa wakati huu ambapo rais amekwishatoa msimamo wake, na kwa wakati huo huo wadau mbalimbali wanaonekana kutoa kauli zinazokinzana. Labda tujiulize ni nani achukue jukumu la kuwakutanisha hao wadau. Naona chadema ifanye kazi hiyo. Hii inatokana na ukweli kuwa Katibu wake mkuu anakubalika miongoni mwa wengi wa wadau hao na hivyo anaweza kuwa kiungo muimu.
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mmmmmmmmmmmh, lol, kama ile ya EPA! *Uh,
     
  3. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Mwacheni Kikwete ajaze maji kwenye pakacha ,inaonyesha amesahau kama amebakiza miaka mitatu !
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    amebakiza mwaka mmoja as president without CCM remote control....., kwani 2012 uchaguzi mkuu wa CCM chairman mpya ndiye atakua president to be na lazima akabidhiwe remote control....., ok mkuu mwiba
     
  5. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #5
    Jan 3, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa uamuzi wa kujiandikia katiba kivyake bila ya wananchi kumiliki mchakato mzima kwa hatua zote kwangu mimi naona kama Kikwete anajitoa mhanga vile!
     
  6. m

    mzambia JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kikwete ni mtu makini sana jamani basi tu nyie hamumpendi atawashughulikia mafisadi mpaka mtaona aibu na hii ishu ya katiba haikuwepo kny ilani ya uchaguzi wa ccm ila ya kaahidi kuifuatilia hamuoni kama ni kiongozi mzuri?
     
  7. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #7
    Jan 3, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No comment.
     
  8. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kuna umakini gani kufuatilia kitu ambacho hakikuwapo kwenye mipango yako?! Acheni unafiki enyi wana kwa kumsingizia kikwete ni mtu makini wakati madudu kibao yametokea chini ya uongozi wake:car:
     
Loading...