Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani aliwaloga wajita??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Majita, Oct 9, 2012.

  1. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Ni kama utani fulani hivi ninapoandika habari hii.Lakini baada ya fujo na vurugu za jana kwenye uchaguzi wa UVCCMAGAMBA nimefualitia kwa karibu sababu ya kuanza kwa makonde ya vijana hao.Wachangiaji wengi wanaonyesha "ulalafu" wa hawa wajita katika mkoa wao.Wachangiaji Wako sawasawa kabisa.Mie najiuliza swali nani kawaloga wajita au who bewitched the "yegos".
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Walogwe nanani ni tabia yao tu
     
  3. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,272
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 280
    bado hawajazinduka usingizini,wako karne ya 5.na usiombe ukuta na trafiki mjita atakuuliza mpa kitambulisho cha kupigi kura.
     
  4. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,321
    Likes Received: 2,236
    Trophy Points: 280
    SIdhani kama ni tatizo la Wajita, tatizo la CCM na utamaduni wa posho-rushwa za ki-Nape Nape. Mbona sijasikia wapigane kugombania SADAKA?
     
  5. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Nasiskia MJITA ndio MZARAMO wa Musoma.......:eyebrows::lol::embarassed2:
     
  6. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kuna mila zinaona mwanaume kupigana ni sifa usikute na wenyewe wamo
     
  7. Ryaro wa Ryaro

    Ryaro wa Ryaro JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 2,664
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mimi ni Mjita tatizo letu nini kwani mbona hamtuambiee tujue.
    Naomba nijue kwani tuhuma hizi za jumla jumla si nzuri.
    Kabla sijaenda mbali ebu nijulishe tatizo letu wajita.. Baadae tuingie kwenye reality tuzingatie Integrity na mambo kama hayo..
     
  8. W

    WildCard JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    WAjita wanalalamikia umiliki wa vyeo na madaraka yote mkoa ule kuchukuliwa na Wakurya na jamii nyingine zinazoelewana nao. Vyeo vyote vya kuchaguliwa pale mkoani vya kiserikali na ki-CCM vimekamatwa na Wakurya na jamii zao. Hakuna Mbunge Mjita; hakuna mwenyekiti wa CCM, UVCCM, UWT, TAPA, wa Mkoa ambaye ni Mjita. Kumbuka Wajita pia ndio jamii yenye watu wengi pale Mara ikizidiwa kidogo sana na Wakurya.

    Njia kuu na nguvu kubwa za kiuchumi pia zinamilikiwa na Wakurya na jamii zao pale mkoani na wilaya zote.
     
  9. K

    KUTATABHETAKULE JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Usiwaonee Wajita. Mkoa wa Mara una makabila mengi sana. Kuna Waruri, Wakwaya, Wasimbiti, Waisenye, Wakiroba, Wasweta, Wajaluo, Wakurya, Wazanaki, Waikoma, Wangoreme, Waisenye, Wajita na wengineo. Ajabu na Wajita tu wanaotuhumiwa kwa rabsha hizi. Kulikoni?
     
  10. Ryaro wa Ryaro

    Ryaro wa Ryaro JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 2,664
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Basi nimejua tatizo, Kwa taarifa yako usiwalinganishe wajita na Wazalamo ni kosa kubwa sana. Mimi sio CCM ila ni Mjita kwa kitendo cha Wajita kujitambua inaonyesha mwisho wa siasa za Rushwa na Ukabila. Mambo yamebadilika watu wameelimika na Uelewa ni mkubwa kwa kuwa wamelitambua hilo wakiacha CCM watafute sehemu itakayowafaa. Haina maana kupigania vyeo kwenye chama ambacho Wajita wanajua hawatapata uongozi. Na Uongozi kwa Mkoa wa Mara ndo sehemu ya Maendeleo. Sasa basi CCM si Mama ya WAJITA ni muda Muafaka wakiame chama hicho na kutafuta mmbadala.
    NINACHOPINGA NI SWALA LA KULINGANISHA WAJITA NA WAZALAMO, HAPANA TUWATENDEE HAKI KWANI KUTOPENDA KUFANYA FUJO SI UDHAIFU BALI NI UUNGWANA.
     
  11. o

    omusimba JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 297
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    mie mjita niwe mzalamo wa Musoma , Hii sio sawa!!. Wajita sio wanasiasa bali watendaji kwa mtazamo wangu.
     
  12. W

    WildCard JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwangu mimi niliyekaa sana kule Mara ungeniuliza ningekwambia MAKABILA halisi ya Mkoa ule ni matatu tu. mengine haya ni koo tu za makabila hayo matatu:
    -WAKURYA, humo utawakuta Wazanaki, Wangoreme, Wasimbete, Waikoma, Wanata, Waisenye, Wakabwa,...;
    -WAJITA, humo utawakuta Waruri, Wakwaya, Wakerewe,...;
    -WAJALUO.
    Wazaramo wa Musoma ni Wakwaya na Waruri kidogo ambao sasa wamenyang'anywa ule mji wa Musoma na Wakurya kama Wazaramo wanavyotimuliwa Dar sasa.
     
  13. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Hii ni dharau kubwa mno, kwanamna nyingine ubaguzi wa hali ya juu. hivi Tz bado mnaongelea makabila, no wonder 2015 JK atawachagulia Rais mwingine.
     
  14. Godlisten Masawe

    Godlisten Masawe Verified User

    #14
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 739
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii thread imenifanya nicheke, wajita hawataki kufananishwa na wazaramo!! kwani wazaramo wanatatizo gani?
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Hizo zingine ni koo tu au sub-tribes....in the end kuna WAKURYA, WAJITA, WAJALUO, WAIKIZU na WAZANAKI tu..........kama UCHAGGANI kulivyo na WAROMBO, WAMACHAME nk etc
     
  16. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    ni tabia tu ya UMAGAMBA
     
  17. N

    Nyalutubwi JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hii ni changamoto kwa jamii ya Wajita inabidi kuanzia hapa jamii hii ijitathmini.Maana ya Michango iliyotolewa kwenye mada hii ni kiashirio tosha kuwa kuna tatizo ambalo kwa muda mrefu halijawahi kuongelewa.
     
  18. Ryaro wa Ryaro

    Ryaro wa Ryaro JF-Expert Member

    #18
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 2,664
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Definetely kuna tatizo ambalo halina nafsi tena kwa WAJITA. NOTE: Kama Udini umepewa kipaombele na UKABILA lazima sasa UTAMALAKI. Waasisi wa haya yote ni CCM na serikali yake na wameshatufikisha pale ambapo hatukutalajia ( UKABILA).
     
  19. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Ukimtoa Kangi Lugora hakuna mjita mwingine ambae ni mbunge,DC,mkuu wa mkoa,mwenyekiti ktk kada zote kuanzia ngazi ya wilaya,mkoa na Taifa,au niseme kwa cheo cha kuteuliwa.
    Mimi hapo real am puzzled.Shida ni nini
     
  20. Ryaro wa Ryaro

    Ryaro wa Ryaro JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 2,664
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    te...te...te... UKABILA ni JANGA LA TAIFA kama UDINI kwa sasa..
     
Loading...