Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nampendekeza Phiri

Discussion in 'Sports' started by ELNIN0, Jan 18, 2010.

  1. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Soccer fun's

    Tunataka kupata kocha wa timu yetu ya taifa kuchukua nafasi ya Maximo ambaye muda wake unamalizia - sasa basi:--

    Ni bora kufanya kazi na mtu unayemjua na unajua uwezo wake na ndiyo maana kila ofisini wakitaka kuajiri mtu huwa kwanza wanafanya internal advert wakikosa mtu mwenye sifa then wanafanya external.

    Napendekeza tutumie njia hii kwamba TFF watoe kwanza internally then tukikosa ndiyo waanze kusaka nje ya nchi. Tusipofanya hivi tutakuwa tunawatenga hawa makocha wetu wa ndani na kuwavunja mioyo, na hawatakuwa na ari ya kuweka michango yao kwenye soka endapo hamtawapa nafasi kujaribu kupata nafasi hii ya juu kabisa ya uongozi wa soka wa nchi yetu.

    Binafsi naona huyu Mzambia (Patrick Phiri) ambaye yupo nchini na Simba anaweza kushika timu yetu vizuri tu, ni kocha mzuri na CV yake ipo juu. Sasa kwa nini tuhangaike na watu hawa wapo na tunafahamu uwezo wao.

    Natoa hoja......
     
  2. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #2
    Jan 18, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    shida ya vyama vya soka vya Afrika haviwalipi mishahara vizuri makocha wazawa ama weusi wenzao, tofauti na weupe wanaotoka ulaya ama America. makocha wazawa hawapewi mazingira mazuri ya kazi kama wapewayo wazungu kutoka ulaya. hivyo hata PHIRI akipewa timu hatapewa marupurupu kama ya Maximo, hatapewa mazingira bora ya kazi KAMA ya huyo maximo
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    nilidhani ungetilia mkazo kwenye soka la vilabu.....!
     
  4. C

    Consultant JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,927
    Likes Received: 784
    Trophy Points: 280
    CV yake ipo juu kivip kaka.....ameshinda nini katika ngazi ya kimataifa!? - coz that's where we wanna go....

    Tumechoka na hizi sera kwamba ukiifunga Yanga, basi wewe upo juu
     
  5. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #5
    Jan 18, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    PHIRI , amewahi kuingoza Chipolopolo kwenye fainali ya maifa ya Afrika miaka miwili nyuma akiwa na CHIPOLOPOLO, KWANI maximo kabla ya kuja DSM aliwahi kutwaa taji lolote kimataifa ?
     
  6. O

    Omumura JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Phiri yes, lakini hatapewa ushirikiano na Tff, serikali na mashabiki wa yanga!
     
  7. PingPong

    PingPong JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2010
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 777
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwa hali ilivyo sasa anaweza kupewa ushirikiano coz mshahara unalipwa na serikali labda kama serikali ijiondoe coz hapo kwenye mshahara ndio kuna tabu, wadhamini wapo for now wamejitokeza kusupport vya kutosha, so kama ataomba nafasi hiyo na akiwa na vigezo vilivyowekwa na TFF then atapata ajira.Hilo ni kwa wote hata wazawa, kinachotakiwa ni kutimiza vigezo vilivyowekwa na sio kujulikana au umaarufu, inabidi tukumbuke hata mshahara pia ni kigezo kimojawapo coz kuna wanaotaka kulipwa pesa nyingi na kuna wanaotaka kidogo ila kiwango hakilidhishi kupewa timu ya taifa. Kwa maoni yangu mi napendelea kocha atoke nje ili tupate challenge nyingine mpya kama aliyoleta maxi, hawa wazawa waendelee kujenga vijana kitaalamu na sio kimazoea.
     
  8. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2010
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mie pia namkubali Phiri. Huyu ni kocha mwenye mafanikio kwa sababu anaweka malengo na anahakikisha yanatekelezeka.
     
  9. M

    Magehema JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hakuna tafiti zinazoonyesha kwamba Tanzania ina matatizo ya makocha wa football, kocha akiwezeshwa anafanya kazi, tatizo la Tanzania ni investment kwenye timu ya Taifa, kwa jinsi nijuavyo akipewa mswahili tu misaada yote inasitishwa, timu inarudi salvation army!!!
     
  10. bona

    bona JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    napinga straight away phiri kupewa timu ya taifa.

    kabla ya yote napenda nikurekebishe ndugu yangu si kweli kazi zote za ofisini zinaanza na internal vacancy advert, kuna kazi zinaitaji mtu wa nje moja kwa moja.

    pili, unapotaka kupata mtu wa kuchukua nafasi ya mtu mwingine kigezo kikubwa tutachokiangalia ni uwezo wa anayekuja awe na qualification na uwezo wa iyo kazi zaidi ya yule anayetoka.

    phiri hana distignuishable achievement yoyote ktk ukocha wake zaidi ya kuipeleka zambia afcon ambayo kwa zambia si kipya ni kitu they are used to do unlike maximo ametupeleka internal afcon ambayo haikua kawaida yetu then that is achievement.

    tanzania tunataka kocha wa kutupeleka afcon na world cup na kocha phiri is unlike to do that, hata iyo simba kwani ni lipi kubwa aliloifanyia hadi awe mtu sahihi kuchukua nafasi ya maximo?

    tunataka kocha ambaye ashawai kuipeleka timu afcon, world cup, copa america au euro na ktk klabu level awe amefanikisha timu kubeba africa champions league, ashafundisha bundesliger, uk barlays premier league, serie a, league 1 in france, spain only kama hayupo nje ya hao hafai
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Phiri mwenyewe nilimuona anahojiwa akasema hayuko tayari kwanza mkataba wake na simba bado kwisha
     
  12. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #12
    Jan 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...alikuwa anatoa MAPENDEKEZO TU...!:D
     
  13. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #13
    Jan 19, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    tumsubirni kwanza amalize msimu na simba alafu tutajaribu kumuangalia vizuri na pia sio mbaya ni pendekezo zuri lakini tunahitaji majina mengine zaidi hili yafanyiwe kazi alafu tutachagua aliye bora.tusifanye maamuzi haraka haraka tuchukue mda wetu na process ianze sasa hivi.
     
  14. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #14
    Jan 19, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Salum Madadi yuko wapi?
     
  15. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #15
    Jan 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    HEHEHE!
    unataka tumpe timu mkuu wangu?
     
  16. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #16
    Jan 19, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    danganya toto tu hiyo nani hasiyetaka mapesa yote yale bwana
     
  17. O

    Omumura JF-Expert Member

    #17
    Jan 19, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Huyu ni mmoja wa watu nilosema wanatoka ktk kundi la yanga family wasiomkubali Phiri.
     
  18. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2010
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Phiri ana mpinzani kama akiomba nafasi hiyo.leo si mshasikia mechi ya kampiga mtu 3-1 mechi 13 bila kupoteza.huyu anafaa.
     
  19. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2010
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kondic vipi?
     
  20. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2010
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Qualifications za namna gani? vyeti? Track record? Tacit knowledge? Ability to blend in and/or settle?

    Mtake radhi huyu bwana wa Zambia. Katika dunia hii nothing should be taken for granted regardless of how good or potentially good a team or an individual is. Mifano hai iko mingi tu, angalia Morocco, Senegal na Afrika Kusini, walikuwepo Angola? Je na kama si kuna wenyeji wa mashindano, Afrika Kusini wangefuzu kucheza fainali hizo?

    Hii internal Afcon, tumecheza na nani? Ikiwa kombe la Gosage lenyewe tu latushinda itakuwa huko?


    Dau la kocha kama huyo mtaliweza? Hao unaowataka wameshazoea madau makubwa, $10,000 inaweza kuwa ni mshahara wa wiki kwao. Halafu pili unajua makocha wengi vijana (i.e under the age of 60) hupendelea kufundisha vilabu na si timu za taifa maana huko ndio kwenye action na masilahi zaidi.

    Vile vile pia kuwa na kocha mwenye pedigree kubwa sio kigezo kuwa timu ya taifa itapata mafanikio, wewe angalia akina Carlos Alberto, Paul Le Guen, Roger Lemerre etc.

    Binafsi kama mdau wa Msimbazi nisengependa kuona kocha wetu anaenda Stars, mtatuyumbisha tu katika project yetu na pia Watanzania msivyokuwa na dogo mtaanza kuchonga tu from day one.

    Matatizo ya timu ya taifa ni ya tactical discipline. Timu haina shape, defence iko all over the place na wachezaji wengine wanashindwa kujipanga.
    Tunahitaji kocha kutoka nchi za Ujerumani, Uskochi, Uingereza au Italia. Huko tactical discipline na uwezo wa timu kucheza kimfumo na kuushika mfumo katika mechi nzima uko katika damu.
     
Loading...