Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Namna ya kwenda kujitambulisha kwa wazazi wa binti

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mr.creative, Nov 20, 2011.

  1. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    nataka nikajitambulishe nipeni kwanza vitu viwili cha kwanza kuna madhara yoyote ya kufanya hivyo ?pia je mchakato unaanzaje? ni hayo to great thinkers
     
  2. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Inategemea na kabila gani unako kwenda kujitambulisha,wengine hawana mila hizo za kujitambulisha tusubiri wana JF watupe majibuzzz...
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Muuulize huyo mtarajiwa wako, yeye ndiye anayetakiwa kukupa taratibu za mila zao, anachotakiwa ni yeye kuwa kiongozi wako, kama na yeye kakulia mjini hajui mila za kwao, basi tafuta mzee wa kabila la mtarajiwa wako, atakupa darasa na kisha uanzie hapo. nadhani hii itakusaidia.
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Andaa mahela na ng'ombe hasa kama binti ni mweupe, kamaliza la saba, mnene, meno meupe afu ana mwanya.

    mengine ni mbwembwe.
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Haya mambo bana,aaaaaahh!
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu unavyosema madhara kwani ni mwanafunzi au under 18?
     
  7. arnolds

    arnolds Senior Member

    #7
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 10, 2009
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Usisahau master card jombaa!.:poa
     
  8. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Gx100 tayari unayo?
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakileta mbwembwe za mahari kubwa piga mimba waambie kama vp wamtunze mtoto au wakuachie kimyakimya
     
  10. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #10
    Nov 20, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kujitambulisha kwa wazazi wa binti ina maana ifuatayo:

    1. Unapeleka posa rasmi kwa wazazi wa binti kuwa unamchumbia binti yao na siku si nyingi utafunga naye ndoa
    2. Kujitambulisha na kupeleka posa rasmi unatangaza kwamba sasa umeji-commit kwa huyo binti na utatambuliwa rasmi na familia pamoja na ukoo mzima wa upande wa binti.
    Kujitambulisha kunaambatana na kupangiwa mahari (kulingana na taratibu za kabila husika)
    3. Ukishapangiwa mahari utatoa sehemu ya hiyo mahari au yote siku hiyohiyo (kutegemeana na taratibu zao), unatakiwa kufanya homework kabla hujaenda ili kujua mahari ikoje au inahusisha mambo/vitu gani.

    Mambo muhimu ya kuzingatia:

    1. Usiende wewe peke yako au vijana wa rika yakeo pekee
    2. Unatakiwa uende na mzazi wako au mzazi mlezi au mwakilishi wa mzazi wako ambaye ana umri sawa na baba yako mzazi atakayekuwa mzungumzaji kwa niaba yako, wewe utatambulishwa kwa wazazi wa binti na huyo mzazi wako. Pia andaa mtu mwingine atayekuwa mshenga wako, atakayekuwa anawasiliana na familia ya binti pale kutakapokuwa na ulazima wa kufanya hivyo.
    3. Kujitambulisha ni tukio kubwa kwa upande wa wazazi wa binti, hivyo usiende kwa kushtukiza, mwambie binti awaambie wazazi wake kuwa kuna ugeni muhimu unakuja siku fulani kwa shughuli fulani (kadri utakavyokuwa umepanga), maana familia nzima, ndugu na ukoo wa binti utajiandaa kuwapokea, hakikisha unaenda siku hiyo.
    4. Fanya homework yako mapema ya mahitaji muhimu yanayotakiwa kwa shughuli husika (kama vile barua ya uchumba, ama anakabidhiwa binti mapema ili apeleke kwa wazazi wake) siku kadhaa kabla haujaenda.

    N.K.
     
  11. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #11
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mmmh! ng'ombe tena !
     
  12. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #12
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    siyo dent wala under 18, she is over 20
     
  13. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #13
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    does it pay?
     
  14. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #14
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Thank u mr. ngereja! kumbe ni jambo kubwa sana unaweza ukakurupuka aksante sana aise
     
  15. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #15
    Nov 20, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Muulize mchumba wako,kila makabila wana taratibu zao,wakristo unatakiwa uje na barua ya kutoka kwa mchungaji unakoabudu.
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Unataka upeleke samaki?

    Ng'ombe 35 minimum.

     
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mmh, rc hamna hiyo labda kwa wapendwa

     
  18. Mangimeli

    Mangimeli JF-Expert Member

    #18
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,158
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 160
    na GX 100
     
  19. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #19
    Nov 20, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Andaa hammer mkuu.
     
  20. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #20
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    baelezeeee bamutu!!
     
Loading...