Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Namna ya Kupata Namba 24

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by SolarPower, Sep 10, 2012.

  1. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Naomba mtumie namba hizi 8, 8, 3 na 3 na kuonyesha namna mtakavyopata namba 24 kwa kutumia namba hizo.
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Kam hivi 8x8.3x(3/8.3)=24?
     
  3. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Umetisha kwa kweli nahisi ndo jibu...
     
  4. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,446
    Likes Received: 584
    Trophy Points: 280
    You are smart!!! I salute you. Mathematican.
     
  5. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu SMU,

    Nakushukuru sana kwa creativity yako na kwa jitihada zako. Ila kuna kasoro kidogo kwenye njia yako na jinsi ulivyozitumia hizo namba.

    1. Namba tulizopewa ni 8, 8, 3 na 3 tu na si 8, 8. 8, 3, 3, na 3.

    2. Pia hatujapewa namba yenye nukta kama vile 8.3

    Naomba wakuu muendelee kufumbua hii puzzle. Kwa taarifa tu, njia ziko zaidi ya 4 za kupata namba 24 kwa kutumia namba 8, 8, 3 na 3.

    Kazi kwenu mabingwa.
     
  6. k

    kokotoa Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 15, 2009
    Messages: 53
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    ha sasa angalia original post mbona umeweka 8.3??? ok check below

    (√8×√8)×(√3×√3)=24
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    (8/(3-(8/3))=24)


    Another solution if you can use square roots (the sign V```


    square root (8x8) x square root (3x3) = 8 x 3 = 24
     
  8. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe Kiboko na asante kwa kunisahihisha kuhusu namba nilizotoa. Una haki ya kuitwa KOKOTOA. Nimekutunuku Medali ya DHAHABU.
     
  9. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana X PASTER. Nawe pokea MEDALI YAKO YA DHAHABU.

    Wakuu tuendelee bado njia nyingine zipo.
     
  10. salito

    salito JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mwe watu wanaakili humu jf balaa..
     
  11. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu Salito,

    Huo ndiyo utamu na raha ya Hisabati.
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Sawa. Lakini ungenitendea 'haki' zaidi kama unge acknowledge kwanza kuwa umebadilisha namba kwenye post yako! na hivyo kulifanya jibu langu kuwa halifai tena! Mwanzo (tarehe 10 Sept) 8.3 ilikuwa ni mojawapo ya namba ulizoziorozesha!
     
  13. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni sawa SMU na samahani kwa hilo. Ila 8.3 ilikuwa moja tu kwa hiyo sio sahihi kutumia 8.3 mbili.

    kazi njema na tuendelee kupeana maarifa.
     
Loading...