Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Namna ya kukabiliana na polisi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Gama, Sep 19, 2012.

  1. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    GT, naombeni msaada na tueleweshe jamii ni namna gani utajilinda ama uta-behave unapakabiliana na polisi. Nimeleta uzi huu kutokana na orodha ndefu ya raia wliouawa na polisi bila hatia yoyote na jeshia polisi na serikali haielekei kutafuta namna ya kumaliza tatizo hili. Tazama orodha ya wahanga(japo sikumbuki majina)

    wafnayabiashara ya madini wa mahenge waliuliwa katika msitu wa pande.

    Daudi mwangosi.

    Kijana -tav driver wa kurasini aliyeitwa katika kituo cha polisi cha chang'ombe na kufariki hapohapo kituoni baada ya dakika chache aihojiwa.

    Kasulu

    vijana wawili waliokuwa wakinunua mafuta katika kituo cha mafuta kule arusha kisha polisi kuja na kuwamiminia risasi.

    Na wengine wengi.

    Kutokana na hali hii, huwezi kujua who is next?!, hivyo basi tufundishane ni namna gani utaepuka kuuwa na polisi mara akidhamiria kufanya hivyo.

    Nawasilisha.
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    njia pekee ni kutokua kwenye sehemu ya tukio in the first place, mkiambiwa msiandamane au msifanye mikutano basi mnaacha coz hapa sio ulaya..ulaya unabishana na polisi lakini hakugusi kwa sababu haki za binadamu zinafuatiliwa..hapa bongo ni kama vile uko syria, afghanistan,china,russia....hakuna haki za binadamu hapa
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    asante kwa mchango, lakini ukichunguza vizuri raia wengi zaidi wameuawa na polisi nje ya maandamano, tazama msitu wa pande, watu wanaouliwa huku wakihojiwa kwenye vituo vya polisi na wale vijana wa arusha waliopigwa risasi wakiwa kwenye kituo cha mafuta na wengine wengi.
     
  4. Echolima

    Echolima JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2012
    Joined: Oct 28, 2007
    Messages: 2,796
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Njia nzuri sana ni kuwaelimisha polisi wasifuate matakwa ya vyama bali wafuate sheria na asifuata sheria sheria imhukumu sawa-sawa na mhalifu mwingine na wasimlinde-linde kama walivyokuwa wanamficha-ficha yule muuaji wa Mwangosi.
     
  5. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Njia rahisi zaidi ni kuweka msisitizo wa haki ya kukusanyika na kupeana habari kwenye mchakato wa katiba mpya na kuacha kabisa tabia ya kuchagua viongozi kwa rushwa kwani ndio hao ving'ang'anizi madarakani hadi warudishe faida.Mungu ibariki Tanzania na Watanzania.
     
  6. meddie

    meddie JF-Expert Member

    #6
    Sep 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 400
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Zenj polisi hanakibri hata siku moja! hata akija kukamata mtu anaomuomba kwanza. Vinginevyo labuda hasiwe anakaa mtaani na hasitembee peke yake! hapa bongo tunawalea wakati wengine tunawapangisha nyumba zetu mtaani!
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Sep 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Njia pekee ya kutuawa na askari ni kutunza siri,kama una hela nyingi usiwaambie hata marafiki zako maana hao ndio wanaenda kuchoma kwa maaskari,wale wafanyabiashara wa mahenge walivyokua sinza bar kuna mtu(informer wao) aliwatonya kina zombe kwamba kuna watu wana mipunga ya kutosha wapo bar wanakula ndio kina zombe wakasuka mpango kuja kuwasingizia majambazi ili wavute mpunga.
     
  8. C

    Concrete JF-Expert Member

    #8
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Njia pekee ya uhakika ni kuhakikisha tunaitoa CCM madarakani haraka iwezekanavyo.
    Hapo tutakuwa tumetatua tatizo kwa ujumla wake.
     
  9. W

    Wisdom youlth Member

    #9
    Sep 19, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kuchukulia kila polisi ni **** ila amepewa bunduki" TAHADHARI.
     
  10. M

    Mr. Bigman JF-Expert Member

    #10
    Sep 19, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 961
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    No!The best way is to fight them physically! Like John Rambo(Sylivester Stallone) did in the movie 'First Blood I'. He gave a real 'war they wouldn't believe' and at the end cops in there were flatten to pieces. "They drew First blood not me." he said. Ha! ha! haa!. Siku wakiingia ktk anga zangu,nawafanyia kitu mbaya kwa staili ya Rambo. Ole wao!
     
  11. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wachache waliokufa naamini ni bahati mbaya. Kwa tulio baki dawa ni kufuata sheria za nchi.

    Near by Mbozi Mbeya.
     
  12. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Duh!! Yaani jamaa wanadedishwa?? Ile falsafa ya jino kwa jino!!
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    there are moments i may beg to differ, do you mean majority of the victims were law breakers?!; no, no, not at all.
     
  14. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    mimi penda hii!
     
  15. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,487
    Likes Received: 1,273
    Trophy Points: 280
    sheria za nchi kwamba humtakiwi kwenda sheli kununua mafuta mkiwa wawili?? Au tuache kufanya biashara za madini na kujipvmzisha bar?
     
  16. Gaston Mbilinyi

    Gaston Mbilinyi JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 24, 2010
    Messages: 297
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo la Polisi wa kizazi hiki ni kubwa kuliko tunavyoweza kufikiri. Wengi wanaoajiriwa ni waliofeli masomo, wamejikinai na wakiwa ndani ya kitengo hicho nyeti wanataka kuionyesha jamii kila mmoja kwa wanamfahamu kuwa kushindwa masomo si kushindwa maisha. Hili litafanyika kwa njia halali na njia zisizohalali, na matokeo yake ndiyo hayo. Kumbuka mtu mjinga sku zote atajitahidi kuficha ujinga wake kwa gharama yoyote dhidi ya wanaomjua na wasiomjua.

    Kwahiyo, tatizo hilo litarekebika pindi kigezo cha elimu kitakapo zingatiwa katka ajira ya Polisi wetu. Aajiriwe mtu na shule yake ambaye kita atakalofanya atumie akili yake ( reason out why he/she is doing?). Na walipwe vizuri kwa kazi yao ya kulinda situ wananchi na mali zao bali Amani na ultulivu unaohitajika.

    Kwa upande wetu, kila unapokuwa kwenye tukio linalokukutanisha na Polisi unapaswa kufahamu unakabiliana na adui (mtu) wa aina gani. Mjinga anataka usijue hilo, anayelipwa kidogo kutokana na elimu yake ndogo, mtu aliyechoka hivyo anakuona wewe ni kitu kimojawapo kinachomsumbua; mwenye tamaa ya maisha mazuri kama ya msomi fisadi, n.k. Ukishamtambua adui yako ni mtu wa aina gani, tumia ufahamu huo kujitengeneza ili muendane - mkabiliane vizuri.

    Hayo ni maoni na mtizamo wangu, nawasilisha.
     
Loading...