Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Namna ya kujitegemea kiuchumi kutokana na mapato ya ndani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sabi Sanda, Feb 20, 2011.

  1. S

    Sabi Sanda JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 413
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1. Kodi ya Gari (Road Licence Fee) kwa siku iwe shilingi elfu 25 kwa gari moja. Iwapo kiwango hiki kitapitishwa, kutokana na chanzo hiki pekee Serikali itakuwa ikikusanya zaidi ya shilingi bilioni 750 kwa mwezi. Mpaka sasa makusanyo kwa mwezi kwa Serikali kuu toka vyanzo vyake vyote ni chini ya shilingi bilioni 690.

    2. Kodi ya Ardhi KWA UBALOZI WA MAREKANI IWE NI DOLA ZA MAREKANI trillioni MOJA KWA SIKU.
     
  2. P

    Pokola JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    :behindsofa:
     
  3. S

    Sabi Sanda JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 413
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ongezeko la kodi ya Magari litasaidia kufuta utegemezi wa Wafadhili na pia litapunguza foleni kwa kiwango kikubwa kama si kuliondoa kabisa.
     
  4. m

    mzambia JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kweli mkuu hiyo safi hata kujisaidia(kuj*****a) hadharani iwe faini ya tsh 500 pato la ndani litaongezeka.
     
  5. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kodo ya parking ya shangigi regardless la Serikali au La mitaa ya posta kwa saa ni sh 10,000. Hii itapunguza idadi ya mashangigi town na kuingiza pato kubwa kwa taifa.
     
  6. S

    Sabi Sanda JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 413
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakubaliana nawe.
     
Loading...