Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Namba za Magari TZ

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kaniki1974, Sep 3, 2009.

  1. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanamkeka,

    Huu mfumo wa kusajiri namba za magari Tanzania wa sasa una maantiki kweli? Una ubora na manufaa zaidi ya ule wa awali uliokuwa unatambulisha magari kwa maeneo yatokako kama ARS, SHY, MBY, MZA, UF n.k? Mbona ktk nchi zilizoendelea namba zao zipo ktk huo mfumo tuliouacha?

    Siku hizi naona kuna namba eti BAD!? n.k Hebu tujadili labda tutasaidia kwa mawazo kwa hao waamua mambo wetu TZ. Kuna gari nimekataa kununua lina namba ya ajabu.....
     
  2. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kaka mfumo unamaana kubwa sana!!!
    • Centralization
    • Consolidation
    • One registry.
    • One database.
    • Improved effieciency
    • easy Curb taxi defaulters
    • eliminate unnecessary resource redundancy
    Siku njema.
     
  3. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sijaelewa,

    Centralisation ilhali move ya nchi kwa sasa ni decentralisation? Angalia Local govt reform/decentralisation programme kwa mfano n.k

    Hayo mengine uliyoorodhesha mkuu yatarahisisha mambo pale watu wote wa TZ watakapomiliki magari? Think of 80m car owners for example? I can't understand....

    Thanks, anyway.
     
  4. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Aliyebuni hizo numba hakuona mbali au hakujali herufi kama T 666 UKE
    na nyingine za aina hiyo.
     
  5. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwi kwi kwi kwiiiiiiiii.....
     
  6. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2009
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    T 666 BOO
    T 666 BUM
    T 666 ASS...etc!
     
  7. S

    ShockStopper Member

    #7
    Sep 3, 2009
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Poleni sana mtazoea tu, tatizo lililopo hapa ni mfumo mawazo, mindset. Msipende kukaa bongo tu, jaribu kutembea tembea mfike mpaka Japan mtakutana na watu wanaitwa Takauchi, mji unaitwa Kumamoto n.k. Lakini zaidi ni unafiki tu kwa sababu huko Uchaggani majina ya aina hii yapo na wapi kule Morogoro yanakotoka matunda mengi, tajeni wenyewe panaitwaje, mbona hampati kigugumizi kutamka, lo, acheni mfumo ufanye kazi!
     
  8. M

    Makanyagio Senior Member

    #8
    Sep 4, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Mkuu umeuwa. Teh Teh Teh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  9. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kila chenye uzuri basi na ubaya upo. Mimi naona mfumo huu wa namba una manufaa zaidi kwa nchi kuliko hasara
     
  10. Homo Habilis

    Homo Habilis Senior Member

    #10
    Sep 4, 2009
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 189
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    badilini fikra tu,haya mambo ya mat...si katika hizo plate number si kitu muhimu mfumo unaeleweka.
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,173
    Likes Received: 5,402
    Trophy Points: 280
    Matombo morogoro na hombolo dododma
     
  12. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama muungano wa herufi una matatizo labda wakati wa kutamka. Hata hivyo hakuna anayetegemewa kutamka namba za gari kama neno bali herufi moja moja. Kwa hilo sioni tatizo. Ningepata taabu kama huo mfumo hauwezi ki-mahesabu (combination and permunations - kwa wale waliotia mguu ndani ya BAM) hauwezi kukabiliana na idadi kubwa ya magari. Ila kwa kuwa tuna herufi 26 na namba 10 wataalamu wanaweza kutueleza idadi ya magari tunayoweza kusajili kwa kutumia namba tatu na herufi tatu kwa wakati mmoja. Vinginevyo hata tukibadili huu utaratibu tutakumbana na tatizo jingine!
     
  13. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2009
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...mmmm, nahisi kama umedandia Treni kwa mbele, Mkuu! Ni bahati tu kuwa treni lenyewe ni TRL halina saa maalumu ya kuondoka na hivyo umeweza kusalimika bila kukanyagwa! :D

    Nia yangu ya kuorodhesha hizo namba ilikuwa ni kumuuliza tu mdau aliyeshangaa namba ya UKE atafanya nini akiona kama hizo nilizoorodhesha!


    labda tu nikupe kidogo mwanga kuwa unapotoa mfano kuwa Japani kuna watu wanaitwa Takauchi na Kumamoto mfano wako unakosa hoja kwa mantiki kwamba huko Japani majina hayo yanaweza kuwa na maana ya 'Mwenye Bahati' ama 'Aliyezaliwa Jioni' lakini mtu huyo huyo akija nchini na kujitambulisha hivyo hakuna atakayecheka lakini ukweli ni kwamba baadae watu wanaweza kulidiscuss lightly kama vile vile ambavyo watafanya Mtanzania mwenzao akijiintroduce kuwa anaitwa Mr Kumamoto! :D


    Na kuyajua haya si lazima 'kutembea tembea hadi Japan'. Kuhudhuria tu shule ya msingi hapa hapa nyumbani bila kuogopa umande inatosha, Mkuu! :mad:
    Kujua wa-Mongolia wanavyoishi si lazima ukakae kwenye milima yao, ama?
     
  14. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,727
    Trophy Points: 280
    t666 tia
     
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hii habari nzima ilishawahi kujadiliwa hapa kwa mapana na marefu angalia hapa na ikaendelea kupewa uzito katika bandiko hili.

    Zaidi bandiko hili litaishia kule kwenye jokes-udaku na gossips!
     
  16. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mh ikitokea nyumba moja ina magari mawili na jingine likiwa:

    T298 KEI
     
  17. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    It's unfortunate majadiliano yanaelekea zaidi kwenye ze usweet type. Muhimu ni kujua kama mfumo huu wa sasa unarahisisha ku trace magari na kuyatambua kwa urahisi zaidi ya mfumo wa majimbo unaotumika zaidi duniani.... nadhani...

    Hiyo avatar kwi kwi kwiiii......
     
  18. GP

    GP JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    uko sawa kabisa mkuu, kula tano!
    tatizo ni kwamba jamaa wa serikalini sijui wanakurupuka??
    wanashindwa kuelewa kila kukicha magari yanaongezeka, ilitakiwa waelewe kwamba wanahitaji kuweka system ambayo namba zitakaa kwa muda mrefu zaidi bila kubadili system.
    sasa twende kimahesabu hapa chini:
    herufi A-Z ziko 26
    namba wanasajili kuanzia 101-999=(999-100)=898

    kwahiyo kwenye herufi 3, yaani T 666 UKE kutakua na
    26*26*26*898= 15,783,248

    sijajua takwimu za magari tuliyonayo kwa sasa, lakini dalili zinaonyesha hii system haitafikisha miaka 10 tangu sasa kua full.
    hali itakua mbaya kwa Zanziberi wao ndo wamepunguza
    Z 666 UK!!

    ila kwenye hizi herufi zile zote zinazofanana na namba hazihusishwi, mfano I, O
    sipati picha gari liwe na namba hii T 666 CCM ligongane uso kwa uso na lingine lenye namba T 999 CUF, duh itakua balaa. (joke)
    [​IMG] [​IMG]
     
    Last edited: Sep 4, 2009
  19. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nasikia pia mchoraji wa hizo namba na mmoja- masasi signs- sijui anapatikana kila mwaka kwa kufuata sheria ya Manunuzi ya umma, au kifisadifisadi?...sina hakika. Mwenye data pse....
     
  20. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2009
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Umenikumbusha namba ya kwentu DO it was very good numbers jamani esp zile za ZNZ zanzibar nzuri zamani lol....hey hata zile za zamani zingeweza kuwekwa kwenye data base na zilikuwa na maana zaidi

    Point ni kuwa:

    Namba mpya ni mradi wa wakubwa hivi nani anaruhusu kugusa mradi wa munene.....atapingwa mutu humu...heheh ipo siku tutaambiwa tunatakiwa tubasilishe majina yetu tutumie mapya yatakayowekwa kwenye data base pale rita it doesnt make sense hata za zamani zingeingia kwenye data base muwe mnafikiria out of the box nimeimiss sana JF I think baada ya kuwa naangalia tu nitaanza kuchangia...
     
Loading...