Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nalitafuta hili ua

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by cheusimangala, Apr 23, 2010.

  1. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    nadhani hili ua linaitwa pelagonia.
    sina uhakika kama linakua Dar e salaam,naomba kama kuna yeyote ambaye ameona linauzwa mahali Dar es salaam anielekeze.
    vile vile naomba nijulishwe maua(sio miti)yafananayo na hili yanayokua Dar es salaam!
    natanguliza shukrani!
    [​IMG]
     
  2. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    labda nikutumie mbegu zake ulipande na kukuza mwenyewe unaonaje?sijui km udongo na hali yahewa vitakubaliana.
     
  3. M

    Malila JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ua hili linamea dsm bila taabu,ila linaonekana sana mikoa ya Iringa na Mbeya. Huko liko kwa wingi. Una hela tukuletee?
     
  4. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hau mach?
     
  5. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hili halina mbegu bwana ni miche,au labda unalifananisha!
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,789
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280
    mmmh!!!....cheu shost ngoja nitaliangalia kama lipo kuna mahali ipo bustani kama ya Eden...then tutafanya mpango likufikie
     
  7. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    senkyu shosteri -i cant wait!
    ni ua zuri sana pia kuna la pink yake.sijui kama kuna rangi zaidi ya nyekundu na pink!
     
  8. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,789
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280
    no worries....will check
     
  9. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Hili ua ni jamii ya Begonia na sio melagonia. Hua linastawi sana katika maeneo yenye baridi na ndio maana yanapatikana Arusha, Iringa na hasa Mbeya.

    Kwa Dar linaweza kuota lakini utoaji wake wa maua huwa ni matatizo na hasa kwa vile mahitaji yake huwa ni kwenye baridi. Ila ziko jamii nyingi ambazo zina majani ya kupendeza na mengine majani yake huwa na vitojo vyeupe (dots).

    Jamii nyingi za begonia huwa zinaota vizuri hata ukichukuwa kipande cha jani tu na kukiweka kwenye udongo basi hutoa mizizi. Njia nyengine ni kutumia cuttings.

    Vile vile unapopanda upande kwenye maeneo yenye kivuli, yaani isipate mwanga wa jua wa moja kwa moja kwa muda mrefu.
     
  10. queenkami

    queenkami JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,343
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    nimeliona ktk mikoa ya baridi sijui kwa Dar.
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    nipe nauli ya dar/mby, kwenda na kurudi basi,nitasafiri na Hekima bus service.
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Preta,
    yaani hata haka katenda kadogo nako unaziba nisipate walau buku hamsini hivi,mimi ningeagiza wachume pale Loleza Mbeya au Iringa girls waniagizie na Sumry au Hekima,wewe umeshaziba tayari. Jifanye hujapata hilo ua nilambe hiyo posho teheteheeeeee
     
Loading...