Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nakula bila kujisaidia.msaada tafadhali.

Discussion in 'JF Doctor' started by Hajiii, Apr 21, 2012.

  1. H

    Hajiii Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nina tatizo la kukosa haja kubwa,tatizo lililodumu kwa muda mrefu sasa.huwa nakosa hata zaidi ya wiki moja bila maumiv yeyote ya tumbo.
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kula mboga za majani kila siku milo yote miwili pamoja na Matunda nusu ya mlo wako iwe mboga za majani na matunda daily. Asubuhi breakfast yako isikose matunda. Matunda pendelea kutumia yenye fibers kama papai, tango, embe, parachichi. Pia kunywa maji ya kutosha angalau kila siku unywe fluids lita 2. Kama ukifanya hivi bado itaendelea kuwepo basi mwone Dr au nipm
     
  3. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kula kabeji mdau lol
     
  4. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Labda utwambie mwanzoni ilkuwaje!
    Kuna style ya maisha umebadilisha?
    Ulikuwa unakunywa pombe?
    Eleza ilikuwaje?

    Huduma ya kwanza!
    Kula ndizi mbivu, parachichi na papai
    mchicha ama juice ya kabichi itasaidia.
    Then tupe majibu
     
  5. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Pole sana.Mi sina utaalam hapo.Watakuja madokta kukupa ushauri
     
  6. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Pole mkuu kutia vidole vipi nayo imegoma manake ingeshtua maini ya ndani embu jaribu.
     
  7. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ukilab uwe unakula na matunda kama ndizi, mapapai na mboga mboga lazima uende haja.
     
  8. h

    haki na usawa JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 477
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Tumia juisi ya ukwaju ndo utaondokana na tatizo hilo

    Utumie mara kwa mara
     
  9. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hii ndio kiboko kabisa ya kuzibua mifereji iliyoziba...tumia hii tafadhali...utapona haraka sana.
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,304
    Likes Received: 3,102
    Trophy Points: 280
    mboga za majani
    matunda
     
  11. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #11
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Enema,huo ndio msaada wako,enema. I have never tried it,but then,I do not have a serious problem.
     
  12. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Mkuu usisumbuke sana na kuumiza kichwa juu ya tatizo hilo na kujitia kwenye garama zisizo kuwa na ufumbuzi wowote hebu chek life style yako kama umechange?
    Maji ,mboga za majani na matunda yenye nyuzi nyuzi (fibre) ni muhimu sana.

    Dawa kiboko ya ugonjwa huo ni hii ya UKWAJU piga juice ya ukwaju original fresh ya kujitengenezea mwenyewe yenye kiwango kidogo cha maji kama utaweza baada ya kuweka sukari changanya na asali mbichi.

    Hakika ukinywa ndani ya dk 5 lazima utafute choo kiko wapi.

    Angalizo kunywa maji mengi kadri uwezavyo iliukisha kunywa dawa hiyo ushushe mzigo laini lasivyo unaweza chana ndogo
     
  13. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Pasipo kusahau mazoezi
     
  14. mkuyati og

    mkuyati og JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 665
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    Tafuta ducolax 15mg/24hrs on day 1, then 10mg on day 2, once a day! Warning: kuharisha nje nje
     
  15. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,531
    Likes Received: 1,599
    Trophy Points: 280
    Ulishawahi kula mke wa mtu??haya ni moja ya maradhi husika kwa inapotokea kumpitia mke wa mtu na bahati mbaya akakujua ...else nenda hospt achana na porojooza huku
     
  16. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Pole sana mkuu, tumia juisi ya ukwaju na tunda la papai kwa sana + mara kwa mara. Tatizo lako litaisha haraka sana
     
  17. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ukwaju ushajibu, au? Tuambie kama vipi tukubadilishie dozi. Feedback ni muhimu ili tuweke kwa hansad kwa matumizi ya baadaye.
     
  18. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,529
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    UKOSEFU WA CHOO: Soma tiba rahisi
    [HR][/HR]UKOSEFU wa choo ni tatizo sugu miongoni mwa watu wengi. Bila kujua kuwa ni tatizo ambalo linahitaji tiba ya haraka, watu wengi hupuuzia na kuona siyo tatizo kubwa na ni hali ya kawaida. Ukosefu wa choo wa muda mrefu, huwa ndiyo chanzo cha magonjwa mengine hatari.

    Mtu anapokosa choo kikubwa kwa siku kadhaa, uchafu hujikusanya tumboni na unapokosa sehemu ya kutokea hukimbilia kwenye damu na kuingia kwenye mfumo mzima wa

    damu. Uchafu huo unapoingia kwenye mfumo wa damu huwa sumu na chanzo cha maradhi mengine ambayo hujitokeza baadae na kuanza kumuathiri mtu, bila kujua chanzo chake.

    Kwa kawaida mtu unapaswa kupata choo cha uhakika japo mara moja kwa siku, kutegemeana na mlo wake wa kila siku,

    unapokosa choo kwa siku nzima ili hali una kula milo yote kwa siku, elewa una tatizo katika mfumo wako wa kusaga chakula hivyo unapaswa kuchukua hatua haraka.

    MTU MWENYE TATIZO HILI ANA DALILI GANI?
    Mtu mwenye tatizo la ukosefu wa choo huwa na dalili kadhaa, ikiwemo kutumia nguvu na muda mwingi wakati wa kujisadia haja

    kubwa. Pili ulimi wake huwa na utandu mweupe na hutoa harufu mbaya mdomoni. Mtu huyu pia hukosa hamu ya chakula na wakati wote tumbo huwa limejaa.

    NINI HUSABABISHA TATIZO?
    Tatizo la ukosefu wa choo husababishwa zaidi na ulaji mbaya wa vyakula, kuacha kula matunda na mboga na staili mbaya ya maisha ikiwa ni pamoja na kutokunywa maji ya kutosha kwa siku.

    NINI KIFANYIKE?
    Ili kuondoa tatizo kabla halijawa sugu, fanya moja miongoni mwa haya yafuatayo: Kunywa maji ya uvuguvugu asubuhi mapema,

    kisha tembea tembea, baada ya muda utasikia haja ya kwenda chooni. Ili usifanye haraka na upate muda wa kutosha kujiandaa

    kwenda kazini, amka mapema zaidi. Kula kiasi cha kutosha cha salad ya mboga mboga na juisi ya matunda halisi asubuhi kabla ya kula chochote.

    Kila siku kabla ya kwenda kulala, kunywa maji ya uvugu yaliyochanganywa na kijiko kimoja cha asali.

    Kunywa maji ya uvugu yaliyochanganywa na limau asubuhi na mapema kabla hujala kitu chochote. Kunywa ‘castor Oil’ muda mfupi kabla ya kwenda kulala.

    Ili kujiepusha kabisa na tatizo la ukosefu wa choo, jenga mazoea ya kunywa maji mengi, kula mboga na matunda kwa wingi kila siku na kuacha kabisa ulaji wa vyakula vilivyoondolewa

    virutubisho kama vile mikate myeupe, ugali wa unga mweupe, keki vyakula vyenye sukari nyingi na vyakula vingine vitamu.
     
  19. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #19
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    kwa ushauri wa mzizimkavu nao ukishindikana kwakweli itabidi tukufanyie operation maana kafunga mjadala. ukiremba shauri yako.
    kwenye red; HATARIIIIII

     
  20. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,448
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    Bila kusahau papai, usidhubutu mapera mkuu (fair warning)
     
Loading...