Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nakata tamaa na Western Medias

Discussion in 'International Forum' started by quimby_joey, Aug 23, 2011.

  1. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nimefatilia kwa karibu hali inayoendelea nchini Libya kuung'oa utawala wa Col. Ghadafi, nimekosa imani kabisa na vyombo vya habari vya kimagharibi (BBC, Sky News) pamoja na kile cha wamarekani (CNN) toka watangaze waasi wa libya wanashikilia asilimia 90 ya mji wa Tripoli wamekua wakitoa taarifa zisizo na uhakika pamoja na kutuonesha live nini kinachoendelea. Hizi ni baadhi:

    i. Kwamba, waasi wanashikilia 90% ya mji wa Tripoli (BBC), CNN wanasema 80%
    ii. Correspondents wa BBC toka juzi wanasema waasi wameuteka mji wote na hawatorudi nyuma wala hakuna vipingamizi walivyokutana navyo usiku wa kuamkia leo wanatuambia waasi itabidi wasikae Tripoli warudi kwani hali bado si shwari mji haujatulia kutokana na majeshi ya Ghadafi kushambulia (BBC,CNN).
    iii. BBC, Sky News,CCN walitoa taarifa toka juzi kuwa watoto 3 wa Col. Ghadafi wamekamatwa na wanashikiliwa na waasi, alfajiri ya leo Saif Al-Islam kajitokeza hadharani na kukanusha kukamatwa kwake na kutoa taarifa kuwa babake yuko hai na salam na kwamba bado wanaushikilia mji wa Tripoli.
    Je, nini maslahi ya vyombo hivi vya habari vya wazungu katika vita ya Libya, ilihali kulipotoka taarifa kuwa Afrika Kusini wamepeleka ndege yao kutorosha Ghadafi vyombo hivyo vya habari vilikuja juu kuilamu Afrika Kusini, ni wanachokitaka hawa watu?
     
  2. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Kuna maslahi ya kila upande katika media, all in all iwe leo au kesho Kadafi ataondolewa tu it is a matter of time.
     
  3. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,816
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    Media ndio huwa inaamua mwelekeo wa vita kwa hiyo usihofu wanaotawala media ndio watashinda hata kama ushindi wao utachelewa

    Sasa hivi Cameroon anawaza jinsi ya kuweka mabomba ya mafuta toka libya to uk through france.........Changanya na zako
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    rekebisha kichwa cha habari hakuna kitu kinachoitwa medias
     
  5. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,237
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    Hawa Mabazazi ni majizi yaliyokubuhu usiyasikilize mkuu
     
  6. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #6
    Aug 23, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kuhakikisha kuwa nchi za kimagharibi zinafanikiwa kuyatia mafuta ya Libya kibindoni na kusonga mbele kutwaa Syria na who knows pengine watakuja hapa kwetu watataka madini yawe yao hasa hasa uranium (mwenzio akinyolewa wewe tia maji)
     
  7. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #7
    Aug 23, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Mie naomba mafuta yasigundulike mwambao wa Dark es Salaam maana wenyewe wakisema tunayataka ni yetu wewe ukibisha unakula kichapo na watakaoumia ni wasio na hatia.
     
  8. Hmaster

    Hmaster JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 347
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vyovyote iwavyo utawala wa Muamar Ghadafi ndo umeshafikia mwisho kwa sababu hadi hivi ninapoandika anapigania mji wa Tripol tu wakati yeye alikuwa mtawala wa nchi nzima. Na kwa taarifa yako ilikuwa ngumu sana kumzungumzia Ghadafi hovyohovyo nchini Libya lakini leo watu wanauwa hadi wajukuu zake na kumtukana waziwazi. Ni suala la muda tu kwani hakuna aliyeamini kwamba Gbagbo angeng'oka lakini yuko wapi? NGUVU YA UMMA NI NOUMA!!!!!!!!!!
     
  9. N

    Nonda JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. N

    Nonda JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
  11. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
     
  12. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Asante mkuu
     
  13. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Taarifa aliyoitoa usiku wa kuamkia jana kupitia televisheni ya taifa amewatangazia raia wote wa Libya hasa wale walioko Tripoli kuwa sasa Tripoli imegeuka Baghdad hivyo wananchi wafanye kila wawezalo kuwarudisha nyuma waasi, hapa anamaanisha watu waanze kujitoa mhanga, je hii itawezekana?
     
  14. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu sijakusoma
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Unajua mnachekesha media hizo hizo mnazozilaumu ndiyo mnazitumia tena kama source kujenga hoja zenu, guyz you should know how media works na nini maana ya media!!!!!!
     
  16. m

    menny terry Senior Member

    #16
    Aug 23, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    kiukweli hata seif al islam alipotoka mafichoni alionekana dhahiri kuwa maji yamefika shingoni wamepoteza kila kitu.Kwisha habari habari yao bado kunyongwa na OKAMPO.IT'S A MATTER OF TIME WAIT AND SEE.
     
  17. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Ni westerns ndo hawamtaki Gaddafi na si walibya ingawa si wote!
    Iyo transition wangeachiwa walibya wenyewe waamue na si kwa vita!
     
  18. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    yaani kuna watu wanadhani mpaka leo dikteta gadafi atashinda kweli? Nawapa pole wote wanaomshabikia huyo jamaa!
     
  19. HT

    HT JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    when is O Campo going to prosecute the NATO masterminds?
     
  20. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #20
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kuna tatizo moja kubwa miongoni mwetu kuhusu kuelewa namna western media zinavyo-operate, wengi wanafikiri ni kama vile TBC au zinakuwa directed na serikali za uingereza, Marekani au Ufaransa kuhusu nini watangaze!!!!!! Guys this a dead wrong assumption, these are purely independent firms, each have their pple on the ground na some other sources wanapata habari na kuzirusha in fact ni mashindano maana ni biashara. Hivyo basi it's just the matter of who breaks the news first. Wanachofanana hawa the so called western media ni mtizamo say kuhusu umasikini in Africa au lack of democracy in the Arab world etc. Lakini kufikiria kwamba a news outlet kama foxnews kuwa sawa na CNN is a dead wrong assumption. Wala sky news si sawa na Aljazeera.
     
Loading...