Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Najiandaa kugombea urais 2030

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Onambali, Apr 21, 2011.

  1. Onambali

    Onambali Member

    #1
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WanaJf,

    Kwanza nawasalimu.

    Naomba maoni yenu katika kusudi langu la kutaka kuwa rais wa Tz mwaka 2030 kama Mungu akinipa uhai.

    Ninachotarajia kufanya nitakapopata uraisi ni pamoja na:

    1. Kuvunja mpango wa muda mrefu wa wazungu (walioanzisha pale Berlin mwaka 1884) ambao hadi sasa unatawala kifkra za mwafrika na kufanya vipaji na mazuri ya muafrika kutoendelezwa. Natarajia kuongoza Taifa letu lijenge watu huru wanaojiamini na kufurahia utaifa wao.

    2. Kuweka mpango wa muda wa miaka 500 wa Tanzania katika maeneo mbalimbali ya maendeleo mfano miundombinu, kilimo na ufugaji, utunzaji wa maji ambayo yanaendelea kutoweka kutoka katika vyanzo vyetu vya maji, elimu itakayoongozwa na utashi na vitendo, afya, makazi na mipango miji itakayo kidhi haja ya miaka hiyo 500 mbeleni (sio kujenga na kubomoa bomoa kama ilivyo sasa), kutunza na kuhifadhi mbuga zetu za wanyama ili kutufaidisha sisi na vizazi vijavyo, kuanzisha mtindo wa kujengea wananchi makazi bora, kutunza na kuendeleza fukwe zetu za bahari na maziwa ili kuimarisha utalii, na mengineyo kama nitakavyoshauriwa na wanachi.

    3. Kuondoa utegemezi wa misaada kutoka nje ya chi kwa maana ya kutumia kwa uangalifu pato letu la Taifa kwa kuondoa matumizi ya yasiyo ya lazima mfano magari ya kifahari serekalini, kuziba mianya yote ya rushwa kwa vitendo ikiwa ni pamoja na kutaifisha mali za walio-wanaona watakaotuibia na kuwasweka gerezani.

    4. Kutoa heshima inayostahili kwa wataalamu wetu ikiwa ni pamoja na kuwalipa mishara mizuri itakayowafaya wasiondoke nchini, pia kuwawezesha kutumia taaluma zao katika kujenga nchi badala ya kuleta wataalamu kutoka nje.

    5. Kuwalinda, kuwapenda, kuwaheshimu na kuwakuza katika maadili mema watoto wetu ili waipende nchi yao na kufurahi kuzaliwa Tanzania

    6. Kuwa mtumishi wa wanachi na sio kuwa mtawala wa wanachi

    7. Kuwa msikivu na mtendaji wa matokeo ya tafiti za wataalamu wetu katika kuijenga nchi yetu


    Hitimisho

    Taaluma mbalimbali zinazotolewa Tz hazijaweza kumfanya mtanzania (kwa wastani) akomboke kutoka kwenye umaskini wa akili na ushirikina. Nafahamu miaka 19 ijayo ni mingi na mambo mengi yatakuwa yamebadilika ila ni vizuri nijinoe kuanzia sasa. Moyoni mwangu nina nia njema kabisa ya kuongoza taifa letu katika kuweka na kuanza kuainisha jinsi ya kufikia malengo ya miaka 500 ijayo.

    NB. Mimi ni mwananchi wa kawaida na sijawa mwanachama wa chama chochote cha siasa.

    Ee Mwenyezi Mungu naomba uibariki nchi yetu Tanzania.
     
  2. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    dah!!! safari njema mkuu!! .. endelea kutupa updates ...
     
  3. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kila la heri....mwona mbali!
     
  4. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    All the best
     
  5. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Let God almight fullfill your dreams,
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu nakutakia safari njema ya uraisi !
     
  7. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    sio kila cku 2naingia net,kwahiyo jina hili ndilo utakalolitumia kuombe kura? Ili 2kiliona jina hili tukupe na wewe KULA!
     
  8. Onambali

    Onambali Member

    #8
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapana mkuu, hapa natumia nickname. Nalitumia kama wasifu wa mtazamo nilionao
     
  9. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli mwisho wa dunia umewadia, naona watu mmeanza KUNENA KWA LUGHA.
     
  10. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lugha zenyewe wanazonenea ni za roho anayetoka kuzimu lakini wanatenda miujiza. Kweli mwisho wa dunia unakaribia. Gamba Jipya sikuzingine unaamka umelivua kabisa gamba la zamani kama leo hii.
     
  11. Onambali

    Onambali Member

    #11
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Gamba Jipya na Lincolinmtz,

    Wakati mwingine mkikosa cha kusema katika thread zinazotolewa hapa jamvini nyamazeni
     
  12. Onambali

    Onambali Member

    #12
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pia wewe washawasha, acha kufikiri nataka kula, fikiria mbali acha kuwa na mawazo hayo. Angalia hoja zangu nilizotuma kama zinafaa au la. Usiochukulie kila kitu kirahisirahisi na kishabiki. Tulia na angalia mambo ya msingi
     
  13. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    inshallah
     
  14. Tina

    Tina JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Onambali kweli unaona mbali sana. 500 years! Safi sana. Kuliko wanaoangalia ahadi za uchaguzi unaofuata. Pia umeongea mambo ya msingi sana: (1) Umuhimu wa kujitambua na kukuza uzalendo (2) Umuhimu wa kuthamini watoto na kuwajenga kuwa raia wa maana kwa nchi yao na dunia (3)Umuhimu wa elimu na kuthamini wataalamu na utafiti (4) Umuhimu wa uongozi bora, kwamba wewe utakuwa mtumishi wa watu na si vinginevyo. Kila lakheri.
     
  15. KABAVAKO

    KABAVAKO JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongora kwa wazo zuri. kumbuka hii ni haki yako ichangamkie mara moja.
     
  16. Onambali

    Onambali Member

    #16
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana.

    Naamini itawezekana
     
  17. H

    HomeSweetHome Member

    #17
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Very unrealist dreams!
     
  18. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #18
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu uvumilivu wa siasa utauweza kweli, kubali kutokukubaliana ndiyo demokrasia.

    If we all think alike, the someone's not thinking at all.
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Apr 21, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hizo ndoto zako zitakufanya uvuliwe gamba hivi karibuni! Wote wenye ndoto kama za kwako na kuzionyesha waziwazi kiboko yao ni kuvuliwa gamba tu!
     
  20. T

    Topical JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Alinacha ...umesoma hizo hadithi....
     
Loading...