Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naitwa...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mpevu, Jun 8, 2011.

  1. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi,
    Kwa muda mrefu sasa nimekuwa nikipatwa na hali ya mshangao kwa raia wenzetu wa Tanzania hususan wale aidha wapo serikalini, ama wameshastaafu au ni watumishi wa umma (wabunge, madiwani, wenyeviti wa siasa wa mikoa kivyama) kwa majina ya 'mheshimiwa'. Leo nimekutana na jaji mmoja mstaafu na wakati nachukua mawasiliano yake nikamuuliza niweke jina gani ili iniwie rahisi kimawasiliano? Akasema 'andika mheshimiwa 123', nikareudia kumuuliza kana kwamba sijasikia vizuri...nae akarejea tena kwa msisitizo kuwa andika 'mheshimiwa123'. Nimejiuliza pasipo majibu kwa yafuatayo:-
    1. Je 'mheshimiwa' imekuwa ni ibada?
    2. Je 'mheshimiwa' ni cheo ktk jamii?
    3. Je usipotanguliza neno 'mheshimiwa'...umemdharau? umemkosea heshima?
    4. Maneno your excellence, honorable, respected etc....je yanatumikaje ktk jamii ili kutenganisha viongozi wakuu wa nchi, viongozi ktk jamii na viongozi wa kidini...ktk kuonyesha kuwaheshimu ni neno lipi kihadhi linastahili ili kuwapa hadi yao ya kidunia?
    Naomba niwasilishe na tueleweshane kiuungwana.
     
Loading...