Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naibu waziri wa fedha Saada Mkuya Salim hawezi kuongea kiswahili vizuri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MussaBubu, Jun 18, 2012.

  1. M

    MussaBubu Member

    #1
    Jun 18, 2012
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akijibu maswali bungeni leo,Waziri huyo ameonekana kabisa hawezi kuongea kiswahili vizuri kwani hana tofauti na jinsi wanavyoongea watu ambao wamekijua kiswahili kwa kujifunza kama vile wazungu,yaani usipomwangalia usoni unapomsikiliza ni wazi utashtuka na kuhisi kwamba leo mzungu anahutubia bunge kwa kiswahili possibly ni mtanzania ila hajakulia hapa nchini na kama ni hivyo anayajua matatizo ya watanzania vizuri?
    Nawasilisha.
     
  2. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,352
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    Hawa ni vijana wetu wa .com!
     
  3. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angeongea english tu kwani si lugha yetu ya taifa pia
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Labda bado uoga maana mjengo ule kama hujauzoea siku ya kwanza unaweza kuongea hata kwa kichina. Huyu binti hana uzungu wowote. Kuna kipindi alienda kusoma Asia lakini sehemu kubwa ya elimu yake ni kaipata hapa bongo.
     
  5. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hebu tupieni picha yake hapa tuichambue tuone kama ana udhungu wowote ule hata kwa kumtazama tu!!!!! tupieni tafazali wajameni...nimesikia kama ana sauti tamu kiasi fulan ila cjamuona kwa sura anafananaje!
     
  6. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Lakini kama aliongea substance, basi lengo lilitimia.
     
  7. S

    STIDE JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Watanzania bana!!! Yaani badala ya kusikiliza na kutupatia content wewe unaleta masuala ya lafudhi!! Twambie anaongelea nini, ukizingatia macho na masikio ya watz ni juu ya bajeti!!

    Hili ni jambo la msingi, wewe unapata wapi mda wa kusikiliza lafudhi!!?

    Sikutukani ila jirekebishe jamani!!
     
  8. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Mwacheni,tumpe muda bado mgeni na cha muhimu ni content na sio lugha.Angeongea Kilugha ingekuwa issue
     
  9. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu wa Nchi anamjua vyema!
     
  10. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    .
    [​IMG]
    Mtego wa Noti Mbunge wa Kuteuliwa Saada Mkuya Salum akiapa Bungeni Mjini Dodoma Juni 12, 2012​
     
  11. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    waziri wake naye anaongea 'kinyalukolo'
     
  12. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuna wanaokijua kiswahili vizuri lakini hawana chembe ya uzalendo kwa nchi yao hebu tumpe mama fursa....


    bungeni tunao pia wanaozungumza kwa kikabila lakini wakiwa wanaongea kiswahili kama tumewavumilia hao yamkini huyu mama?


    wapo wanatumia kiswanglish wakichanganya kiswahili na kiingereza nao tumewavumilia.


    sifa kuu ya uongozi hivi sasa nchini ni uadilifu na uzalendo kwa nchi yetu si maneno ya mdomoni.
     
  13. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    anaongea kiswahili cha kizenji labda ndio maana hamumuelewi
     
  14. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Hukuna jambo lolote la maana la kutueleza kuhusu Bajeti? Lafudhi ni kitu gani cha msingi ujmbe ufike.
     
  15. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    picha ya huyu mama ikiwekwa kwenye noti tutagombania ajabu itapendeza kama itakuwa kwenye noti za 10,000

    Ningekuwa mwanamume ningeuuliza kama kaolewa au la????????????
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    hizo ni swaga tuu.JK siju kaona masista duu ndo wa kuwajaza wizarani..mi nashindwa kuelewa hii serikali na tabia za kishkaji tutafika wapi
     
  17. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha ha ha ha lol!
     
  18. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Sii ulizia tuu kama kaolewa au?
    Anyway,kaolewa na msela wangu fulani hivi wa pale vingunguti!
     
  19. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mimi nafikiri badala kuuliza laf'dhwi au anaongea lakh'ja gani ni vizuri mwenye CV yake atuwekee hadharani tumuone kichwani kunani?
     
  20. M

    Mzenji73 JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "siijui cv yake kwa ukamilifu, ila huyu dada ni master's holder kutoka UK kama sikosei mambo ya economic. ni MKE wa watu na kaolewa hapa hapa Zanzibar na Mznzibari sio vingunguti kama unavyoeleza. ni kijana mdogo tu hata 35 yrs sifikiri kama anafika, akifanya kazi Wizara ya Fedha hapa Znz. sijamsikia hiyo lafudhi alotumia huko bungeni, ila ni dada anayejiamini, na muelewa wa mambo na mwenye msimamo"

     
Loading...