Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naibu Waziri Mkuu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 11, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 11, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Mrema alikuwa ni Waziri wa Mambo ya Ndani na Naibu Waziri Mkuu. Ingawa cheo hicho hakipo Kikatiba lakini Rais anaweza kukiweka kwani ana mamlaka ya kuunda Ofisi kwa Agizo la Kirais (Executive Order).

    Kwa vile Waziri Mkuu aliyepita inaonekana alikuwa na matatizo mengi na kuingilia hata mambo madogo madogo, kuna uwezekano wa Rais kuunda cheo hiki tena ili kumpunguzia Waziri Mkuu majukumu kadhaa. Hata hivyo sidhani kama ana uwezo wa kuunda cheo pekee cha "Naibu Waziri Mkuu" bali anaweza kuunganisha nafasi hiyo na cheo cha Waziri Mwingine.

    Hivyo sitashangaa akaunganisha (assuming anakiunda) ofisi hiyo na Waziri wa Mambo ya Nje au Waziri mwingine yoyote yule.
     
  2. M

    Moelex23 JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2008
    Joined: Oct 8, 2006
    Messages: 496
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    size nzima si imepunguzwa//
    ahahahah mkuu sikuwezi///

    lindi/rukwa connection
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Feb 11, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    whistling... mwenye macho haambiwi "kodoa"!
     
  4. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2008
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    M.M.M,

    Nadhani kitendo cha Ofisi ya waziri mkuu kuwa na mawaziri, wasaidizi kina maana hiyo hiyo ya naibu waziri mkuu, kwa maana nyingine waziri wa Tamisemi na Naibu waziri mkuu kwa mtizamo wangu.
     
  5. M

    Mpanda Merikebu Senior Member

    #5
    Feb 11, 2008
    Joined: Dec 27, 2007
    Messages: 170
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Chief wa kijijini,

    Executive orders kama hizi ndizo moja ya sababu zinanifanya binafsi kupendelea kubadilishwa kwa katiba. Kuunda kwa wizara mpya au cheo kipya isiwe kwenye dola ya Rais pekee, inatakiwa ichanganuliwe kisha ipitishwe na Bunge (lenye spika wa heshima na sio Sitta). Kutokuwa na utaratibu huu ndiko kumesababisha kutokuwa na consistancies za size ya cabinet na matokeo yake mambo mengine huzorota (mf. wizara ya michezo na utamaduni...mara iunganishwe na elimu, mara habari, mara iwe independent). Pia nachelea tukimpata Raisi fyatu, atatumia executive orders kuleta wapambe nuksi wake kuwa manaibu waziri mkuu, naibu waziri mkuu mwandamizi, etc na mwishowe taifa litaingia hasara kwa kuwapa marupurupu ya uwaziri mkuu pale isipokuwa na ulazima.

    Tungojee tukiamka tuone kama Muungwana ameshabihiana na Pinda katika kushrink hiyo cabinet!
     
  6. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sidhani kama litawezekana,manaibu katibu mkuu katika ofisi ya pm ni 5,plus katibu wao..sidhani jambo hil4 kama linaweza kuhalalishwa ili khali mawaziri si watendaji ila wanasimamia sera ya C.C.M ya wafanyibiashara.
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sijafahamu kusudio la hii posting? naomba fafanuwa
     
  8. A

    Atanaye Senior Member

    #8
    Feb 11, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kitendawili hichi? Membe deputy. whaat? Assuming!
     
Loading...