Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naibu Spika Job Ndugai ana matatizo gani!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mag3, Aug 5, 2011.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,569
    Likes Received: 2,530
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Job Yustino Ndugai, Naibu Spika na Mbunge wa Kongwa.

    • Ahoji [FONT=&amp]uadilifu wa baadhi ya watendaji serikalini, kutokana na tabia yao ya kuvujisha siri za Serikali kwa wabunge wa upinzani. [/FONT]
    • Awaomba wabunge wa CCM kuisaidia Serikali kupitisha bajeti kwani kutofanya hivyo ni kuwaongezea nguvu wapinzani bungeni.
    [FONT=&amp]Ikumbukwe kwamba hizi anazodai ni siri za serikali ni pamoja na;
    • Nyaraka zinaoonesha wizara zikitoa hongo kwa Wabunge wa CCM ili bajeti zao zipite.
    • Nyaraka zinazoonesha pesa zikilipwa kwenye akaunti binafsi kununua Shirika la Umma.
    • Ushahidi kuonesha Wabunge wa CCM wakipewa hongo ili halmashauri mbali mbali zisiwajibishwe.
    • .............................. na kashfa nyingi tu zinazolikumba Taifa kila leo.
    Hii ina maana kama Job Yustino Ndugai angekuwa na uwezo katika kipindi kilichopita 2005 - 2010, kashfa kama za EPA, Kagoda, Kiwira, Dowans, Meremeta, Rada angewawajibisha waliovujisha hizo anazoita siri za serikali. Halafu bila aibu ni huyu huyu Ndugai aliyeongoza ujumbe wa Wabunge nchini Uingereza eti kwenda kufuatilia aliyoita chenji ya rada huku akidai nchi hii inaheshimika kwa uadilifu na matumizi bora !

    Job Yustino Ndugai anadai ni heri kashfa zikafagiliwa chini ya kitanda kuliko Upinzani kupata nguvu kwa kutetea maslahi ya Taifa. Je tumweleweje huyu Naibu Spika na Mbunge wa Kongwa, kwa nini alitaka awe mwakilishi wa watu wa Kongwa ? [/FONT][FONT=&amp]Job Yustino Ndugai hawaonei hata huruma [/FONT][FONT=&amp]wananchi wa Kongwa wanavyoendelea kuteseka kwa umaskini na maradhi kwa sababu ya huu mfumo fisadi ?

    [/FONT]
     
  2. franksarry

    franksarry JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 946
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60

    Ni mtu wa mzahaa tuu (Joti wa the comedy original is more serious na kazi yake).
    He is not a serious politician n man of a word!

    Ameanza vituko, Nadhani amegundua udhaifu wa Boss wake wa kushindwa kuwa Mzungumzaji mzuri ktk vikao vyao vya wabunge wa CCM,
    So anajitahidi 2015 ampige bao but hataweza kufanikiwa....!
    Haya ndiyo matokeo ya siasa uchwara...
    Hizo siasa zitawamaliza kabla ya 2015!,
    maana huo mwaka 2015 bingwa wao wa mchezo uchafu R Az hatakuwepo amejitoa jumla na CCM, bahati iliyomwangukia Bi A Makinda 2010 haitakuwepo....!
     
  3. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Watu kama hawa wanastahili madaraka yao kuishia kwa familia zao tu
     
  4. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    i.d.i.o.t!
     
  5. tama

    tama JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Haya kanyanganeni wenyewe kwa wenyewe tuu.
     
  6. p

    plawala JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kilaza
    Ni mnafiki
    Ni kuwadi wa ufisadi

    Sifa hizo anazo kwa mtiririko huo toka juu mpaka chini,Huyu dawa yake ni kumtafutia mgombea wa upinzani makini 2015

    Atakuwa mpiga kura wa kawaida baada ya hapo
     
  7. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #7
    Aug 6, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,569
    Likes Received: 2,530
    Trophy Points: 280
    Je, kwa kuhoji [FONT=&amp]uadilifu wa baadhi ya watendaji serikalini eti kwa sababu wana tabia yao ya kuvujisha siri za Serikali kwa wabunge wa upinzan[/FONT]i tumweleweje ?
    • Kwamba watendaji wa serikali wafumbie macho uhalifu ?
    • Kwamba watendaji wa serikali hawatakiwi kuwa waaminifu ?
    • Kwamba watendaji wa serikali watangulize itikadi maofisini ?
    • Kwamba watendaji wa serikali wawalinde viongozi mafisadi ?
    • Kwamba kwa watendaji wa serikali uadilifu una maana tofauti ?
    Je, kwa kuwaomba wabunge wa CCM kuisaidia Serikali kupitisha bajeti kwani kutofanya hivyo ni kuwaongezea nguvu wapinzani bungeni tueleweje ?
    • Kwamba jukumu lao kuwa bungeni ni kuilinda na kuitetea serikali ?
    • Kwamba wanatakiwa kutanguliza maslahi ya chama mbele ya taifa ?
    • Kwamba hawatakiwi kuwawajibisha watendaji serikalini wanapoboronga ?
    • Kwamba wasithubutu kukwamisha hoja inayowasilishwa bungeni na serikali ?
    • Kwamba wasikubaliane na Upinzani hata kama wana hoja zenye maslahi kwa taifa ?
    Msimamo kama huu wa Job Yustino Ndugai kama mbunge na Naibu Spika ni kielelezo halisi cha ulimbukeni wa wabunge wa CCM. Hivyo ndivyo walivyo na haijalishi kama ni kilaza kama Lameck Airo wa Rorya au msomi kama Andrew Chenge wa Bariadi, wote wanaogelea kwenye dimbwi hilo hilo chafu. Ndugu zangu tuamke la sivyo hawa walafi watatumaliza, hawashibi - wamezaliwa katika ufisadi, wamekua katika ufisadi, wanaishi katika ufisadi na watakufa katika ufisadi.
     
  8. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,963
    Likes Received: 519
    Trophy Points: 280


    Kichwa chake ni boga lililooza.
     
  9. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    kinachomsumbua huyu KILAZA

    hakutarajia kuwa naibu spika, ndio maana hajiamini¨¨

    cha kusikitisha analazimisha siasa,,,,,,mijitu ya namna hii ingekuwa kanda ya kaskazini wangekuwa wanausikia tu ububge wanatumia ujinga wa wapiga kura wao
     
  10. p

    politiki JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mjomba, inawezekana akawa both mnafiki na pia kuwadi wa mafisadi na nilianza kumjua pale alipokwenda London kudai pesa za Radar na kuojiwa na Mtangazaji wa BBC kuhusu hatua walizochukuliwa watuhumiwa wa Tanzania, wakati Tanzania nzima inawajua watuhumiwa wa sakata la Radar kwa maana wengine walijiuzulu hadharani na kuachia uwaziri, JOB NDUGAI alidai kutowafahamu kabisa hao watuhumiwa wa radar.nilichanganyikiwa sikuamini masikio yangu ilinibidi niende nikasilikilize tena yale mahojiano lakini nikagundua kuwa sikukosea alisema yeye hawajui hao watuhumiwa wa Radar.
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Naibu Spika anaendekeza ukada wa chama, si angetafuta kazi ya chama tujue moja.

    Ofisi ya Speaker ina integrity beyond party politics, this buffoon does not understand or appreciate that.

    Kichwa cha thread ni "Naibu Spika Job Ndugai ama ni mnafiki na kuwadi wa ufisadi au kilaza wa kutupwa"
    Inawezekana kabisa yote kweli.
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,071
    Trophy Points: 280
    Ana matatizo ya saikolojia...maana kuacha mke na kuolewa na ji mama saizi ya mama yako ni laana!!anaweweseka na laana huyo angepumzika tu hajui analofanya wala analotetea
     
  13. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    This is more than serious mkuu.
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ukiwa na empty head inabidi uwekeze kwenye kujikomba. Hata hivyo ni aibu iliyoje kwa mwanaume mzima kama Ndugai kulamba miguu ya wanaume wengine? Hivi hii kauli aliyotoa y akuficha madhambi ya serikali ingewafikia wale waingereza aliokuwa anawaeleza kuwa bunge linaweza kusimamia change ya Radar watamuonaje?
     
  15. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Huyu jamaa hana kosa,hii inatokana na upeo wake mdogo wa kufikiri!!!
     
  16. n

    ngoko JF-Expert Member

    #16
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    inaonesha ukishaitwa kada wa chama tawala uwezo wako wa kufikiri unauacha nyumbani kwako na badala yake unakuwa unazungumza vitu bila kujali kama vinakujenga au kukubomoa kwa mwanvuli wa ' maslahi ya chama '
     
  17. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #17
    Aug 6, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,506
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Spika kapigiwa kura na wabunge wa chama, hivyo si ajabu kwamba analinda masilahi ya chama hicho, bila kujali athari kwa taifa.
     
  18. V

    Vonix JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,437
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Moja kati ya mambo ambayo katika katiba mpya itabidi yasikosekane ni hili la kuwa na spika na naibu wake kuwa wa chama fulani,mi nakubaliana na wote mliochangia hapo juu Ndugai analamba miguu ya mafisadi,uwozo wa kufikiri ni mdogo sana,ni mwoga,anatabia ya kujikomba kwa viongozi wake,ni ushahidi tosha kuwa hajiamini.
     
  19. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #19
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ana kazi ya kushabikia magamba wakati jimboni kwetu hakuna maendeleo yoyote kwa muda wote wa uongozi wake jimboni Kongwa,jambo jema kwa wakati huu wananchi wa jambo hili uelewa umekua mkubwa sana ngoja tusubirie 2015
     
  20. Mchelle

    Mchelle Member

    #20
    Aug 6, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naunga mkono hoja, wananchi tuamke viongozi kama hawa, hata watoto wao ukiwauliza unataka kufanya kazi gani baadae atakuambia kazi ya "FISADI" unategemea mtu kama huyo atashiba?
     
Loading...